Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดะดะ ดะ ได้แล้วววววววว

Comment

• Originally posted by dn3bc9j2 View Post
      ดะดะ ดะ ได้แล้วววววววว
      ดีใจด้วยครับ น่าอิจฉาจริงๆ ตอนนี้ผมเข้าแบบที่ต้องพิม -x ได้แต่เสียงไม่ออก
      เนตเข้าได้ปรกติ ครับ ตอนนี้พี่ผิมตอบกระทู้นี้ก็ใช้อยู่ แต่รู้สึกว่าจะไม่เจอ การ์ดจอกับ เสียงอะ
      แล้วbootเขาแบบธรรมดาก็ไม่ได้ทำไงดีครับ
      Last edited by cmd2010; 20 Oct 2008, 19:45:52.

Comment

• ไม่ต้องอิจฉาแล้วครับ

ผมเพิ่งลงเสร็จ แต่แลนกับเสียงไม่ได้

พอทำตามในเวป wiki เปิดมาอีกทีจอมืดแล้วครับทำอะไรไม่ได้

Comment

• เดี๋ยวตอนนี้กำลังจะลองลงใฟม่อีกรอบเพราะตอนผมลงรอบแรกมันได้ทั้งการ์ดจอและเสียง
          VIA HD Audio รู้สึกจะไม่ได้แหะเหอๆ แล้วจะดูยังไงอะครับว่ามันเจออะไรไม่เจออะไรบ้างหาที่เชคสเปกยังไม่เจอเลย

Comment

• http://wiki.osx86project.org/wiki/in..._10.5.2#nVidia

ผมดูในนี้อะ ใช่รึเปล่า

Comment

• อ่าผมหมายถึงไอ้ที่เหมือน Device Manager อะครับ ผมไม่รู้ว่าMAC มี่มั๊ยอะ

Comment

• คลิกตรง About this mac ใช่เปล่า

ถามใครก็ได้ ep 35ds3L มันไม่มีใช้ วิธีตามนี้ของ ds3R ได้มั้ย

Audio: Audio888 installer package from Skippyretard and AppleHDA patcher v1.20
                LAN: No, edit 8053 to 8056 and 62 to 64 in the Apple Yukon2 kext

แล้วสองอันนี้มันทำยังไงอะ
                Last edited by dn3bc9j2; 20 Oct 2008, 20:23:19.

Comment

• อ่าขอบคุณมากครับกว่าจะหาเจอเกือบตายเหอๆ ตอนนี้ผมก็ไม่มีเสียงกำลังงงทั้งๆที่ครั้งแรกก็ใช้ได้ดีอยู่

Comment

• lan ใช้ได้แล้วคร้าบ
                    เหลือเสียงอ่า

Comment

• ผมว่าคงได้ไปซื้อ C-Media USB Audio ทั่้งคู่แล้วละครับ 55+
                      เพราะ Driver ของผมนี้จนปัญญาจริงๆหาไม่เจอเลย

Comment

• ว่าแต่ท่านลงจากแผ่นอะไรรึ?

Comment

• แผ่นพันทิพย์ครับ

เห็นเขาบอกตัวนี้ลงรอบเดียวผ่านแต่ผมลงไป3รอบแล้ว ยังเหลือเสียงอีกอัน

Comment

• ตอนนี้ผมยังต้องเข้าผ่าน ​safe mode อยู่เลยครับ เหอๆ ท่านเข้าแบบปรกติได้ใช่ป่าว

ผมว่าถ้าหาเสียงกันต่อไปเรื่องๆ อาจจะมีแววได้เป็นนักการเมืองในรัฐบาลชุดหน้านะครับ XD

Comment

• ซ้ำซะงั้น

Comment

• ของผมบูตตามปกติได้ครับ

แต่การ์ดเสียงนี่ไม่รู้จะหาที่ไหนแล้วว

จะไปหามาจากไหนได้บ้างครับบ

Comment

Working...
                                X