Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จริงหรือที่อีกกระทู้ใกล้ๆนี้เขาว่า Kalyway ช้า???
    หรือขึ้นอยู่กับ Systemด้วยครับ ? ที่ผมจะลงคือ Acer 5920g-302g16
    คร่าวๆเป็น C2D ram2Gb 8600m gt น่าจะมีปัญหาไหม?

Comment

Kalywayช้าจริงครับ แต่เวลาเข้ามาแล้วทำงานได้ดีกว่าตัวอื่นครับ ตัว Leo4allทำไม่ค่อยจะดีครับ พอเข้ามาแล้วเครื่องผมเหมือนไม่มีการ์ดจอไปเลย Kalyway ทำงานได้ดีครับ แต่ผมงงอยู่ว่า ทำไมเครื่องผม เสียบพวก USB ไปแล้วมันมองไม่เห็นในทันที เหมือนมันไม่ PLUG&Payครับ ผมกำลังหาเวอร์ชั่นใหม่อยู่ น่าจะดีกว่าเดิมครับ
      แต่ผมเห็น OpenMac ของบริษัท Psystar บูตเ็วมากครับ นั้นใช้ของแท้อีกต่างหาก เดี่ยวผมจะลองบ้าง

Comment

ตอนนี้ใช้แมคเทห์โพสต์อยู่เพิ่งลงสำเร็จเป็นครั้งแรก แหะๆแต่เซฟหน้าจอมาโพสต์ไม่เป็นรบกวนกูรูชี้แนะด้วยครับ

Comment

เคยเล่นแต่ x86 บน c2d intel ยังไม่เคยลอง ไม่รู้ว่าได้ป่าว

Comment

ใช้ Grap แล้วเข้าไปที่เมนู ลืมอะครับ แต่มันอยู่ข้างบน จะมี Capture screenมั้งครับ

Comment

Originally posted by peachy View Post
              ของผมมันขึ้น HFS+ partition error อ่ะคับ
              ทำไงดี??
              มีใครพอรู้วิธีไหมคับ

Comment

I reply on pocket pc.I think that is problem with you HDD.You can format into FAT32 or try to change the HDD.Possible these will solve.
                Last edited by wangtrirat; 11 May 2008, 11:48:08.

Comment

?????????????????????????? ??????????????????????????

Comment

แล้วมันมองเห็นไดรฟ์ที่เป็น NTFS มั้ยครับ

Comment

เห็นแต่แก้อะไรไม่ได้ครับ Read-Only

Comment

ไล่อ่านไม่หมดครับ ถามเอาเลยนะ

เมื่อวานผมเดินฟอจูน เห็นมี OSX Leopard for PC อ่ะครับ

อยากลองเอามาลงดูที่บ้าน แต่กลัวปัญหา ที่เค้าว่ากันว่า มีปัญหาเรื่องไดร้เว่อครับ

เพราะไดร้เว่อแต่ละอย่าง มีสำหรับ XP กับ VISTA ไม่เห็นมีไดร้เว่อ for mac มั่งเลย

อยากเปลี่ยนมาเล่น mac ใจจะขาด ใช้ window มีปัญหาบ่อยจัง น่ารำคาญ ขี้เกียดต้องมานั่งลงวินใหม่บ่อยๆ

รบกวนแนะนำผมทีครับท่าน

Comment

ก็ต้องหาแผ่นที่มี Driver ของเราคับ เพราะบ้างอย่างหายากมากๆๆ
                          หรือไม่มีเลยก็ได้ ก็ลองรอท่านอื่นดูคับผมก็กำลังลงอยู่ซึ่งก็มีไม่ครบคับ
                          แต่ได้หลักๆก็เอาคับ อยากใช้..................ก็ต้องลองและหาคับ

Comment

แผ่นไหนไม่สำคัญหรอกคับ ขอแค่ลงแล้วใช้ได้ดี ไม่มีความช้าอืด และโอเค ไดเวอร์ในแผ่น เค้ารวมมามจากในฟอรั่มคนพัฒนา OSX86 Projectครับ หาไดร์เวอร์ได้ที่ Osx86Project กะ Insanelymacได้ครับ มีอีก Hackint0sh.org

Comment

Originally posted by คนมือใหม่ View Post
                              ของผมก็เป็นแบบนี้อะ ใครมีวิธีบอกหน่อยครับ

DVD-rom เป็นแบบ IDE รึเปล่าครับ ลองเอาแบบ usb มาบูทแทนก็ได้แล้ว
                              ชองผมก็เป็นแบบยนี้เลยซื้อสายแปลง IDE เป็น USB มาบูทแทนก็หาย

Comment

ผมลงแล้วแต่ว่า มีปัญหาตรงมันบู๊ต ขึ้นแค่ตรง โลโก้ Mac อ่า

เครื่องผม
                                CPU : Intel Core 2 Duo E2160
                                การ์ดจอ : Ati 3850
                                หน่วยความจำ : 3 GB DDR2
                                MB : Asus P5KR

เป็นที่อะไรอ่าครับหรือลงไม่ได้ช่ายตอบทีนะครับ
                                Last edited by danger001; 15 May 2008, 03:27:56.

Comment

Working...
                                X