Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by hyppiez01 View Post
    อยากจะลงบ้างอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าจะลงได้มั้ย

เท่าที่อ่านๆดู กลัวไดร์ฟเวอร์ไม่รองรับ

CPU Q6600
    MB P5Q-PRO
    RAM OCZ 4G/800
    Asus ATI 4850 TOP
    HD Seagate 80G SataII
    Lan Atheros L1e Gigabit
    Sound Realtek HD
    MB น่าจะรองรับแล้ว ถ้าลงไม่ได้ (จำไม่ได้ กท.ไหนมะรู้แว๊บๆ มีBios ตระกูล P5Q โมเรียบร้อย)
    การ์ดจอ ไดร์เวอร์คงไม่รองรับ

Comment

• notebookของacer aspire4530 ลงได้มั้ยครับ
      cpu amd turionx2 2.0GHz
      ram 2 GB
      VGA NVIDIA GEFORCE 9100M G
      HD 250 GB
      LAN broadcom netxtreme gigabit ethernet
      wireless atheros ar5007eg
      มีสแกนนิ้ว แล้วก็ที่เสียบcard reader ไม่ทราบว่า ลงmacแล้วจะมีdriverมั้ยอ่ะครับ
      ปล.สงสัยตรงที่เลือกตัวKernelด้วยอ่ะครับ ว่าจะเลือกอันไหน ถ้าcpuเป็นamd ขอเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• ช่วยตอบหน่อยครับ
        Last edited by papadx; 6 Nov 2008, 00:09:34.

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
          MB น่าจะรองรับแล้ว ถ้าลงไม่ได้ (จำไม่ได้ กท.ไหนมะรู้แว๊บๆ มีBios ตระกูล P5Q โมเรียบร้อย)
          การ์ดจอ ไดร์เวอร์คงไม่รองรับ
          เหอะๆ งั้นผม ลอง ลงดู ละกัน ได้ -ไม่ได้ ก็ เป็นประสบการณ์ ละกันครับ

มันคงไม่ทำให้เครื่องผมพังน่ะ 555+

Comment

• Originally posted by hyppiez01 View Post
            เหอะๆ งั้นผม ลอง ลงดู ละกัน ได้ -ไม่ได้ ก็ เป็นประสบการณ์ ละกันครับ

มันคงไม่ทำให้เครื่องผมพังน่ะ 555+
            ไม่พังชัวร์ ครับ

การ์ดจอก็ใช้ได้ครับ แต่ความละเอียดอาจจะไม่สม ดั่งความปรารถนา อิอิ

Comment

• โน๊ตบุ๊คของผม

HP COMPAQ Pavilion DV2761TX

ซีพียู : - Intel® Centrino™ Duo Mobile Technology
              - Intel Core 2 Duo processor Penryn T8300 (2.4GHz, 3MB L2 Cache, 800MHz FSB)
              กราฟฟิก : - Nvidia NB8M-GS with 128MB of dedicated video memory with upto 895MB video memory when system memory has =4GB
              หน่วยความจำ RAM : 2048MB DDR2 667 (1024MBx2DIMM)
              ฮาร์ดดิสก์ : 250 GB Serial ATA (5400 rpm)
              จอภาพ : 14.1" WXGA High-definition BrightView LCD panel (1280 x 768)
              ดิสไดร์ว : DVD+/-RW Drive (Super Multi DVD Writer Dual format, Double Layer)
              ระบบเนตเวิร์ค : - 56K Modem/Fax
              - 10/100 LAN Ethernet
              - Bluetooth
              - Wireless 802.11b/g
              แบตเตอรี่ : 6-Cell LilON Battery
              น้ำหนัก : 2.44 kg.
              ระบบปฎิบัติการ : Genuine Windows Vista Home Premium
              รายละเอียดเพิ่มเติม : - 3 x USB 2.0
              - 1394- 4 pins
              - VGA/TV-out (S-Video)
              - 2 x Headphone Jack with one SPDIF support
              - 1 x Mic In
              - AC adapter 65 watt
              - Kensington Lock
              - Expansion Port
              - Express Card Slot
              - One fingerprint reader

สเป๊คอย่างงี้ จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ ไดรเวอร์ต่างๆจาโอเคมั้ยครับ

รบกวนทุกท่านนิดนะครับ คือผมอยากได้ไฟล์ Mac Leopard Kalyway 10.5.2 ที่ไม่ใช่ทอเร้นอ่ะครับ

พอดีเน็ตหอมันโหลดบิตไม่ได้อ่าคับ ใครมีช่วยสงเคราะห์ทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

• เป็นแบบนี้ อ่ะ
                Attached Files

Comment

• โอ่ย นั่ง ไล่ อ่านตั้งแต่ หน้าแรก มึน เลย

มีคนอาการแบบผมน่ะ แต่ไม่มีใครตอบอ่ะครับ

ทำไงดี หรือว่าผมต้อง format Hdd ให้เป็น FAT32

ตอนนี้มันเป็น NTFS อยู่อ่ะครับ

เอ๋ ยังไงกัน หว่า

ท่าน tiatia ที่บอกว่ามีคนเอา Bios ตะกูล P5Q มาปล่อย อ่าน่ะ

มัน flash bios ไม่ได้ครับผม MB ของผมมัน P5Q-PRO แหะๆ

จนปัญญา ละตอนนี้ สงสัยต้อง รอ ต่อไปแน่เลย

Comment

โอ่ย นั่ง ไล่ อ่านตั้งแต่ หน้าแรก มึน เลย

มีคนอาการแบบผมน่ะ แต่ไม่มีใครตอบอ่ะครับ

ทำไงดี หรือว่าผมต้อง format Hdd ให้เป็น FAT32

ตอนนี้มันเป็น NTFS อยู่อ่ะครับ

เอ๋ ยังไงกัน หว่า

ท่าน tiatia ที่บอกว่ามีคนเอา Bios ตะกูล P5Q มาปล่อย อ่าน่ะ

มัน flash bios ไม่ได้ครับผม MB ของผมมัน P5Q-PRO แหะๆ

จนปัญญา ละตอนนี้ สงสัยต้อง รอ ต่อไปแน่เลย

ไดร์เวอร์ โหมด ลองขอ ท่าน สะ กาย ว็อก เก้อ ดู ฉิ อิอิ..

Comment

• คือว่าตอนปั้ม DVD ลง แผ่นปั้มยังไงอะคับพอเปิดแผ่นด้วยโปรแกรมเดม่อนทู แล้วลองคลิกไปดูแผ่นไฟล์มานเหลือ 100 กว่า kb เอง

ปล ทำการหาข้อมูลเค้าบอกว่า window จาไม่เห็นไฟล์แมก อยากถามว่าถ้า brun ไปเลยจะได้ไหม

Comment

• Originally posted by mingnoi View Post
                        คือว่าตอนปั้ม DVD ลง แผ่นปั้มยังไงอะคับพอเปิดแผ่นด้วยโปรแกรมเดม่อนทู แล้วลองคลิกไปดูแผ่นไฟล์มานเหลือ 100 กว่า kb เอง

ปล ทำการหาข้อมูลเค้าบอกว่า window จาไม่เห็นไฟล์แมก อยากถามว่าถ้า brun ไปเลยจะได้ไหม
                        ได้ครับ ลองโล้ดดด..

Comment

• โหลดไม่ได้คับ ช่วยโพสใหม่ทีคับอยากลองใช้ดู

Comment

• ขอ mac os ด้วยคับ

โหลดไม่ได้คับ ช่วยโพสใหม่ทีคับอยากลองใช้ดู
                            ขอเป็นเว็บ Upcill ได้ป่าวคับโหลดเร็วดีคับ
                            ขอบคุณคับป๋ม

Comment

• ลงได้เกือบสมบูรณ์แล้วครับ
                              เหลือแต่เสียงที่ออกลำโพงข้างเดียว(ไม่แน่ใจคับว่าเป้น realtek ac97 via บอร์ด biostar p4m800-m7 a)
                              ไม่ทราบว่ามีไดเวอร์ป่าวคับหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ
                              กับ
                              ีusb flash drive เสียบไม่ติด อันนี้ไม่รู้ทำไง
                              ช่วยทีนะครับ

Comment

• แงๆ อยาก เล่นบ้างอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X