Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบแฟรชไดร์ไม่ขึ้นเหมือนกัน
    ปัญหานี้ไ่ม่มีคนตอบเลยอะครับท่าน

Comment

• รอคนมาตอบอยู่นะคับ

Comment

• รอออเหมือนกัน

Comment

• เพิ่มเติมนะครับ

ผมลงได้แล้ว แต่ boot ไม่ได้ จะขึ้นหน้าแรกที่เป็นรูปโลโก้บนพื้นสีขาว แล้วก็นิ่งไปเลย ทำไงต่อดีครับ

ลองลงแบบนี้มา 4 ครั้งแล้ว กลังเครื่องพัง

Comment

• ของmr tor
            แผ่นเสียครับ
            ส่วนเรื่องusbไม่เห็นนั้นจะถามว่า
            เปิดsystem profileแล้วมันมองเห็นรึปล่าวว
            ครับ
            ถ้ามองเห็นแปลว่ามันไม่mount
            ยังแก้ไม่ได้
            แต่ถ้าใครมองไม่เห็นบอกครับ
            แล้วจะมาช่วยอีกที
            ส่วนของท่านอื่นๆที่บอกว่าstill waiting for root deviceก็มันหาhddไม่เจอครับ
            ลองเปลี่ยนmodeในbiosดู

Comment

• ผมใช้ ASUS F8SN ลงครับ

Run ด้วย Kalyway_10.5.2_DVD_Intel_Amd โหลดมาจาก หน้าแรกครับ

พอเข้ามาถึง เจอ หน้าจอ command line หน้าตายังงี้ แล้วก็ไม่ไปไหนต่อเลยครับ

Comment

• Originally posted by titan_psp View Post
                ของmr tor
                แผ่นเสียครับ
                ส่วนเรื่องusbไม่เห็นนั้นจะถามว่า
                เปิดsystem profileแล้วมันมองเห็นรึปล่าวว
                ครับ
                ถ้ามองเห็นแปลว่ามันไม่mount
                ยังแก้ไม่ได้

แต่ถ้าใครมองไม่เห็นบอกครับ
                แล้วจะมาช่วยอีกที
                ส่วนของท่านอื่นๆที่บอกว่าstill waiting for root deviceก็มันหาhddไม่เจอครับ
                ลองเปลี่ยนmodeในbiosดู
                มองเห็นอยู่ครับ
                แสดงว่ามันไม่ mount
                อดใช้ 55+

Comment

• สำหรับท่านที่ใช้ Flash Drive ไม่ได้
                  ให้ใช้ usb fix 1.3.mpkg install ตามหลังอีกที่ครับ
                  หาได้จาก google ครับ
                  Last edited by mint2541; 18 Nov 2008, 10:47:41.

Comment

• Originally posted by mint2541 View Post
                    สำหรับท่านที่ใช้ Flash Drive ไม่ได้
                    ให้ใช้ usb fix 1.3.mpkg install ตามหลังอีกที่ครับ
                    หาได้จาก google ครับ
                    ขอบคุณมากครับ
                    นึกว่าจะหมดทางซะแล้ว

Comment

• ช่วยกันๆ แมคเท่จะได้เจริญรุ่งเรือง แชร์ความรู้กันไป (ผิดเป็นครู)อิอิ..

Comment

• ขอบคุณมากเลยคับ พี่ ๆ คับแล้วโปรแกรมที่ลงใน mac อะคับมันโหลดได้จากที่ไหนมั้งคับ

Comment

• รบกวนช่วยผมหน่อยนะครับ-*-
                          คือผมมี ไวเรส USB Belkin F5D8053 คือปัญหาคือ ผมลงไม่เป็น งงมาก ลองหลายรอบแว้ว
                          เรื่องของเรื่องคือไม่รู้วิธี อ่านอังกฤษไม่ออกครับ-*-
                          http://wiki.osx86project.org/wiki/in...0.5.2#Wireless
                          เค้าบอกว่าของผมใช้ได้
                          อันนี้คือวิธีทำครับ
                          http://www.mac-forums.com/forums/sho...772#post685772
                          ซึ่งผมไม่เข้าใจมันเป้นภาษาอังกฤษรบกวนใครก็ได้ช่วยทำให้ผมกระจ่างทีครับ

ขอบคุณร่วงหน้าครับ

Comment

• อ๋อ พี่ครับอีกนิด ผมลองหาใน wireless utility แล้ว ก็ไม่มี Belkin F5D8053 ปรากฎอยู่ครับ
                            อยากได้ driver กับ แพท-*-
                            แต่ คอมผมมันมองเห็น USB Belkin F5D8053 นะครับ แต่ทำอะไรไม่ได้ มันรู้ว่า Connect เฉยๆ -*-
                            Oh my Godddd !!!

รบกวนด้วยค๊าบบบบบ

Comment

• os mac

Originally posted by deksangban View Post
                              มองเห็นอยู่ครับ
                              แสดงว่ามันไม่ mount
                              อดใช้ 55+
                              ไม่ mount คืออะไร งง ผมไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย...

Comment

• ระบบคงไม่มีการเชื่อมต่อ หรือทำให้รู้จัีกกับอุปกรณ์นั้นมั้งครับ(mount แปลว่า นำมาต่อกัน)
                                รอท่านผู้รู้มาตอบอีกที

Comment

Working...
                                X