Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• fyo

g:uposkps,fc]h; i7ouj

Comment

• Originally posted by jack8855 View Post
      อ่า ปัญหานี้ เหมือนผมเลย ใครรู้แจงที เป็นที่ chipset ไม่ suppport ป่าว ครับ
      ของผมก็เป็นครับ ใครทราบช่วยทีครับ Asus G50v

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ASRock 4CoreDual-SATA2
          Cpu E4300

ผม ลง ผ่านไป แล้ว แต่ พอ บูต มันค้าง ที่หน้าจอ รูป แอปเปิล ครับ ลงหลายรอบ มาก ๆ

หาไดร์ เวอร์ ไป หลาย รอบ ไม่ทราบ ว่า ต้องเลือกตัวไหน บ้าง ให้ มันค้างครับ

อบคุณครับ

Comment

• ลง kalyway 10.5.2 กับ 10.5.4 เปนเหมือน กัน ครับ

Comment

• ลงได้แล้ว
              ต้องซื้อแผ่นมาจาก fortune มาแทน
              หาความรู้จากที่นี้ ผ่าน มีติดตอนปิด มันให้กด power ถึงจะ
              shutdown ได้ ทำไงดี

Comment

• ลอง patch OpenHaltRestart.kext ใช้ kext helper ช่วย

Comment

• อีกนิด ตอนนี้เล่น wifi ไม่ได้ ทำไงดี ผมจะหา usb มาใช้ มีรุ่นไหนมั้ง แนะนำมาหน่อย
                  ผมลงใน viao vgn sz37sp

อีกนิด ทำไมผม copy file หรอ หรอ save อีก driver ไม่ได้ ซึ่ง driver นั้นผมแบ่งจาก
                  window มีทางแก้ไหมครับ ทำงานไม่ได้เลยย

หรอใครมีอะไรแนะนำมาหน่อย ขอบคุณมากคับ

แล้วถ้าเอาต่อจออีกจอ จะได้ไหม
                  Last edited by mr_tor; 30 Nov 2008, 13:03:31.

Comment

• ขอบคุนครับ

สำหรับ

บทความดีๆ

Comment

• ผมลงได้แล้วครับ ทุกท่านที่มี ปัณหาเหมือนผม

คือ ให้เปลี่ยน เป็น v10.5.5 ครับ
                      เพราะ mb ผม support chipset chi10

อ้อ อย่าลืม สลับแผ่น boot 132 ด้วย

ได้ใช้แระ แจ่มดี เหลือ แต่ทำ dual boot กับ windows boot loader ของ vista อยู่ ใครรรู้ บอกที

Comment

• ขอ Driver การ์ดจอหน่อยครับ GF 9500GT 256 MB ครับ ใช้แผ่น Kalyway 10.5.2 ครับ Driver ที่มากับแผ่นมันใช้ไม่ได้อะครับขอวีธีใช้ด้วยนะครับ เพิ่งหัดใช้ครับ ยังไม่่ค่อยรู้อะไรมาก อย่างใช้ได้หมด เหลือแต่ Driver การ์ดจออย่างเดียวอะครับ ลองโหลดมาลงหลายตัวแล้วขึ้นแบบนี้ตลอดอะครับ

Comment

• ^^^^^

ต่อ ออกเป้น DVI ปะครับ
                          ถ้าต่ออกเป็น DVI เอาออกก่อนครับ ตอนลงใช้ ช่องธรรมดา พอลงเสร็จแล้วค่อย เสียบ DVI ครับ

Comment

• ผมใช้ Kalyway 10.5.4 ลงอะครับ มันลงไม่ได้อ่า ไปค้างอยู่ที่หน้าจอขาวที่มีรูปแอปเปิลแล้วก็มีวิ่งวนๆอยู่ข้างล่างอะครับ แล้วถ้าตอนจะลงกด -v มันก็จะเป็นเหมือนที่รูปที่2ที่บอกวิธีลงไว้อะครับ แล้วก็นิ่งอยู่อย่างงั้นบรรทัดสุดท้ายค้างอะไรไมเนอ เมเจออะไรเนี่ยอะครับ

เครื่อง
                            amd X2 4800+
                            ram 2*1g/800
                            mb esc nforce5m-a
                            vga 2600pro

Comment

• ผมใช้ Kalyway 10.5.4 ลงอะครับ มันลงไม่ได้อ่า ไปค้างอยู่ที่หน้าจอขาวที่มีรูปแอปเปิลแล้วก็มีวิ่งวนๆอยู่ข้างล่างอะครับ แล้วถ้าตอนจะลงกด -v มันก็จะเป็นเหมือนที่รูปที่2ที่บอกวิธีลงไว้อะครับ แล้วก็นิ่งอยู่อย่างงั้นบรรทัดสุดท้ายค้างอะไรไมเนอ เมเจออะไรเนี่ยอะครับ
                              ผมก็เปนแบบ นั้นเหมือนกันครับ

ไม่ทราบว่า ต้องทำเช่นรัย ครับ

MB ครับ ASRock 4CoreDual-SATA2

Comment

• Originally posted by mr_tor View Post
                                อีกนิด ตอนนี้เล่น wifi ไม่ได้ ทำไงดี ผมจะหา usb มาใช้ มีรุ่นไหนมั้ง แนะนำมาหน่อย
                                ผมลงใน viao vgn sz37sp

อีกนิด ทำไมผม copy file หรอ หรอ save อีก driver ไม่ได้ ซึ่ง driver นั้นผมแบ่งจาก
                                window มีทางแก้ไหมครับ ทำงานไม่ได้เลยย

หรอใครมีอะไรแนะนำมาหน่อย ขอบคุณมากคับ

แล้วถ้าเอาต่อจออีกจอ จะได้ไหม
                                ลองลงรุ่นของ wifi มาดูครับ จะได้ลองหาได้

เคยหาทั้งของ Intel กับ Broadcom มาได้

ส่วนวิธีการ copy ไฟล์จาก Partition ของ Windows นั้นต้องลงโปรแกรม Paragon NTFS ครับ

Comment

Working...
                                X