Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpu : Core 2 Duo E8400 3.0
    MB : GA-EP35C-DS3r
    Ram : OCZ 4gb SLI Edition 2g*2 3000บ.
    HDD : Seagate SATA 250G/320G + Hitachi 750G
    VGA : Asus Geforce EN9600GT 512M DDR3
    DVD : Asus

ลง kalyway 10.5.2 ได้ครับผ่านฉลุย แต่ทีนี้ปันหาคือ driver VGA ไม่ support โหลดมาจากเวป wikiosx86 มันบอกว่า require 10.5.5 ก็เลยเปลี่ยน อัพยังไง งงๆๆ ก่งก๊ง

ลง iDeneb v1.3 10.5.5 ลงเรียบร้อย รันไม่ได้ เกิดอาการให้ปิด power ซะงั้น

ลง iPC Osx86 10.5.6 PPF4 ไปยังไม่เสร็จเกิดอาการ error

ทำไงดีคับ -*- ตอนนี้โหลด iAtkos , iPc 10.5.6 PPF5, xxx Leo 10.5.6 อยู่ อยากลงจิงๆนะ อิอิ แนะนำด้วยคับ

Comment

• ทำไมผมลองลงตัวนี้ เมื่อเข้าไปปุ๊บ มันให้ปุ่มใดก็ได้ เพื่อทำการบู๊ต แล้วมันก็ไปได้แป๊ปนึง เครื่องก็รีสตาร์ทใหม่
      ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ มองเห็นแว๊บๆๆ EFI อะไรนี่แหล่ะ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ
      จึงอยากรู้ครับ ขอบคุณครับ

กรุณาท่านใดทราบ ช่วยตอบด้วยน่ะครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
      Last edited by pooshi; 6 Feb 2009, 03:54:12.

Comment

• ขอบคุณครับ พอดีนั่งอ่านข้อมูลมาวันนึง ถึงโอกาสได้ลองเมื่อวาน ใช้ kalyway 10.5.2 ลงครับทำตามเจ้าของกระทู้เลยครับ ปลำ้กับมันเป็นวันเหมือนกัน ครั้งแรกลงแล้ว ไปติดอยู่ still waiting root device ใครติดอยู่ตรงนี้ก็ให้ลองไปแก้ไบออส เปลี่ยนโหมดของฮาร์ดดิสให้เป็น AHCI นะครับ ผมเปลี่ยนแล้วก็ผ่นเข้าหน้า install ได้ครับ พอลงเสร็จดันไปติดตรงหน้าจอสีเทาที่มีรูปแอปเปิลค้างอยู่นานเลย ก็เลยลองเปลี่ยนการ์ดจอดู ก็เข้าได้ใช้งานได้ดีมากครับ ตอนแรกผมใช้ ATI HD3850 ใช้ทีไรค้างอยู่ตรงหน้าจอสีเทาทุกทีครับ แต่ลองเปลี่ยนเป็น gf8500gt ก็ผ่านฉลุยครับ แล้วผมก็เลยลองหาไดร์เว่อของ 3850 มาลงก่อนแล้วก็ก็เปลี่ยนไปใช้ 3850 อันเดิม ก็เข้าได้ครับ

สเปคเครื่องผม amd 5000+
        M/B m2n68
        VGA HD3850
        HDD SATA 120 GB

Comment

• ลง kalyway 10.5.2 ไปแล้วแต่ต่อเนตไม่ได้อะครับ ไม่รู้ว่าตรงเซตตรงไหน
          ตอนลงมันมีให้เลือก
          How Do You Connect ?
          -Telephone Modem
          -Cable Modem
          -DSL Modem
          -Local Network(External)
          -MY Com does not connect

ผมไม่รู้ว่า ต้องเลือกอันไหน ปกติ ผมต่อเนต โดยใช้สายแลนเสียบเข้าที่mainboard มันก็ใช้ได้เลย ตอนเป็นวินโดว์

Comment

• ช่วยตอบด้วยครับ อยากลงมากเลยย แต่ทำไม่เป็น
            ท่านใดทราบ ช่วยบอกด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• อยากทราบว่า

mainboard :intel D102GGC2

ลงยังไง สามารถใช้ ตัวไหนลงได้บ้างครับ

สำหรับตัว kalyway 10.5.2 ผมรันมาถึง ขั้นตอนการเลือกภาษา

แต่เลือกไม่ได้ เพราะ เมาส์ กับ คีย์บอร์ด ไม่ทำงาน เป็น USB ทั้งคู่ ครับ

ได้โปรดชี้แนะด้วยครับ กำลังหัดลง

Comment

• pu : amd X2 5000+
                MB : asrock n64p-s
                Ram : OCZ 4gb
                HDD : Seagate ata 80gb
                VGA : on board
                DVD : Asus

จะลงแมคได้ไหมครับ แล้วใช้ตัวไหนดี

Comment

• ขอ patch driver Mac osx86 for GTX 260 หน่อยคับ

ขอ patch driver Mac osx86 for GTX 260 หน่อยคับ คือผมลงได้แล้วแต่ตัวการ์ดมันไม่มี driver ทำไงดีคับ

Comment

• หมดสิทธิ์

Comment

• ผมลง ไปสองเครื่อง ครับ เครื่อง แรก
                      ASUS P5K-SE core2duo 2.2 RAM 1GB. GF7300GS

Kilyway 10.5.2 แล้ว อับ เป็น 10.5.4
                      ทึกอย่าง ทำงาน ได้หมด กาดแลน ออนบอด ซาวด์ออนบอด ครับ
                      ทำงานได้ ทั้ง สองคอร์
                      สุดยอด ครับ

อีก ตัวลง ที่บ้าน
                      P5Q-Pro ,ATI HD3870 crossfire , RAM4GB
                      ตัวนี้ กาดแลน ออน บอด ไม่เวิค ครับ
                      ต้องไป ซือ RT8139 มาใส่
                      ซาวด์ ทำงาน ครับออนบอด ด้วย

Comment

• Originally posted by thebob View Post
                        ผมลง ไปสองเครื่อง ครับ เครื่อง แรก
                        ASUS P5K-SE core2duo 2.2 RAM 1GB. GF7300GS

Kilyway 10.5.2 แล้ว อับ เป็น 10.5.4
                        ทึกอย่าง ทำงาน ได้หมด กาดแลน ออนบอด ซาวด์ออนบอด ครับ
                        ทำงานได้ ทั้ง สองคอร์
                        สุดยอด ครับ

อีก ตัวลง ที่บ้าน
                        P5Q-Pro ,ATI HD3870 crossfire , RAM4GB
                        ตัวนี้ กาดแลน ออน บอด ไม่เวิค ครับ
                        ต้องไป ซือ RT8139 มาใส่
                        ซาวด์ ทำงาน ครับออนบอด ด้วย
                        P5Q-Pro ใช้อะไรหรอครับ
                        ลงให้เพื่อนไม่ได้เลย

Comment

• กำลังจะประกอบเครื่องใหม่อยากให้กูรูทั้งหลายจัดสเป็กที่ work สุดให้หน่อยครับ ไม่อยากลองผิดลองถูก เชิญส่งเข้าประกวดกันครับคิดว่าหลายคนก็อยากรู้

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่แบ่งปันครับ อยากใช้แม็ค แต่ไม่อยากซื้อแม็คครับ

Comment

• MB : Gigabyte EP45-UD3P (Sound, Lan, Firewire, Raid ครบหมด)
                            Graphic Card : 9800 GTX+ 1GB (CI/QE Support) ปรับ res. ได้ครับ
                            Harddisk : SATA
                            DVD Drive : SATA
                            Ram : ตามกำลังทรัพย์ 4-8GB DDR2 800MHz
                            ลง iPC 10.5.6 Sleep, Shutdown, Restart ได้หมดครับ

Comment

• ขอบคุณครับ ใครมีอีกอ่ะเปล่า

Comment

• ark

i want to ask somthing

my notebook is acer aspire 4720G
                                can my notebook install hackintosh ?
                                and Is my notebook driver include on hackintosh /????

Comment

Working...
                                X