Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Final Cut Pro 6 นี่ถ้าจะใช้ได้ดี ควรลงแผ่นของท่านใดคับ
    Kalyway 10.5.2
    iDeneb 10.5.4/10.5.5
    Jas 10.5.4
    iPC Leopard 10.5.6
    xXx Leo 10.5.5

ขอบคุณมาก
    xXx Leo 10.5.6

Comment

• สอบถามครับ

ผมดูจากเวป
      http://wiki.osx86project.org/wiki/in...0.5.6#945GCM-S

ผมใช้ Board asrock 945 gcm อยุ่อะครับ

ต้อง mod bios ยังไงอะครับ ?

แล้ว CPU ผมต้องเปลี่ยนไปใช้ E5200 ปะครับ?

แล้ว VGA นี่ผมใช้ onboard ไปเลยได้ไหมครับ?

แล้วควรใช้แผ่นไหน install ครับ?

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

Comment

• Originally posted by BooM_ThirawuT View Post
        จะลง Mac กับ HP dv2808TX ครับ

ไม่ทราบว่าตอนติดตั้งต้องติ๊กเลือกอะไรบ้างครับ

ตอนแรกโหลด XxX 10.5.6 มาลองไม่ได้ครับ
        พอลงเสร็จ Boot มาก็ค้างหน้าดำตอน Boot เลยครับ

จะลองโหลด iPC มาลองอยู่ครับ

Spec

CPU Intel Core 2 Duo T5550
        Chipset Mobile Intel 965 Express chipset
        Graphic system
        Graphic Chip nVidia GeForce 8400M GS 128MB
        Display Type 14 inch Widescreen
        Memory 2 GB DDR2
        Hard Disk 160 G 5400 RPM
        Optical Disc Drive Drive DVD Writer (Dual Layer Support)
        Web Camera
        Hp ส่วนใหญ่ลง iPC ไม่ผ่านครับ ไม่รู้เป็นไรลองมาหลายตัวแล้ว

Comment

• Originally posted by c1210455 View Post
          ผมใช้ kalyway ก็กำลังทดสอบคับ
          ผมติดว่าทำไงเวลา บูท โดยไม่ต้องใช้แผ่นคับ
          ใครรู้ช่วยทีคับ

ทานใดรู้วิธีแก้ให้ CPU RUN คับเพราะมัน Run core เดียวเองทำทำยังไงได้บ้าง
          ลอง 10.5.6 : Leo xXx ดูครับ

Comment

• หวัดดีครับ ผมมีปัญหาครับเรื่องไดร์เวอร์การ์ดจอของ NVIDIA GF 6600 หาไม่ได้ครับ สำหรับแมคครับ ขาดแค่ไดเวอร์การ์ดจอ ช่วยน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• HP mini 1001 TU
              intel Atom 1.6, ram2024
              ต้องลงตัวไหนอ่า

Comment

• ดูเครื่องพี่ท่านก่อนว่าเขาแรงขนาดไหน ของผมลงไม่ได้แน่นอน

Comment

• ความรู้โดยแท้

Comment

• SPEC ผม

CPU: INTEL Pentium D 3.0GHz
                    MB: Asus P5LD2 SE
                    VGA: XFX GeForce 9800GTX+
                    HDD: Seagate 80GB IDE
                    LCD Dell S2409W
                    Sound onboard
                    Wireless: D-Link AirPlus DWL-G520 Wireless PCI Adapter(rev.B)

ต้องติ๊กอะไรบ้าง อ่านแล้วงง

ผมโหลดจากบิท มันเขียนชื่อว่า XxX x86 10 5 6 Install Disc Universal Final v2 ใช้ได้ป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• อยากได้ โปรแกรมอ่ะคร้าบบ

มะได้ใช้ PC ใช้ MACBOOK ตัวล่าสุด 2.0 Gig ค้าบ

ได้อ่ะเป่า

ส่งให้หน่อยคร้าบ thaizaa_6854@hotmail.com

Comment

• ลงได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

CPU : DUALCORE E5200
                        RAM : 1 G กะจะเพิ่มอยุ่รอตังก่อน
                        VGA : Geforce 8400 GS
                        MainBoard : Asrock 945 GCM-S (ราคาถูกแต่แจ๋ว อิอิ)

ใช้แผ่น Ideneb V.1.4 10.5.6 ครับ

Wallpaper สวยๆจาก Flickr ครับ
                        http://www.flickr.com/photos/zhulick/387606063/sizes/o/

Last edited by xtunx; 28 Apr 2009, 01:36:48.

Comment

• ผมลงกับnotebook dell รุ่น Vostro 1510 ลงได้...แต่เสียงกับไวไฟ+บรูทูธ หายครับ ทำงายดี
                          specเครื่อง..
                          http://www1.ap.dell.com/content/prod...=th&l=en&s=lca
                          ตามนี้เลยครับ

Comment

• มี patch ของ ATi Mobility x1600 ไหมครับ

ของผม Notebook Acer 5594 ขาดตัวนี้ตัวเดียว

Comment

• ทำไมมันลงกับ cq45 ไม่ได้ครับ เพราะอะไร และมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

• ทำไม Compaq cq45 107tx ลงMacไม่ได้ครับ

ตอนกำลังจะลงมันขึ้น กากระบาท เหมือนเครื่องหมายห้ามจอดแล้วก็ค้างไปเลยครับใครมีวิธีแก้ไขบ้างครับแผ่นที่ใช้ 10.56 ตอนแรกผมก็รอไปนึกว่าเครื่องช้ารอไป2ซ.ม มันไม่ใช่และมันนานขนาดนี้

ใครมีวิธีแก้ให้ลงได้บ้างครับช่วยเหลือด่วนครับ

แต่ผมงงมากเลยตอนลงไฟ Harddisk ไม่กระพิบเลยครับ แต่ Harddisk ก็ไม่ได้เสียครับ
                                คือว่าผมอยากให้มันผ่านขั้นตอนนี้เท่านั้นเองเพราะว่าขั้นตอนอื่นทำเป็นหมดแล้วครับ
                                แต่ลงพวกคอมรุ่นเก่าๆ เช่นพวก pentium3 550 Mhz เป็นเครื่อง pc ลงได้ แต่ notebook ลงไม่ได้ครับ
                                หรือว่าเป็นรุ่นพวก ผีปีศาสผมก็ยังไม่รู้เลยแต่ พวก Acer ถูกๆ ลงได้ยังงงอยู่ หรือเพราะว่าราคามันสูงไปหรือไงครับ เพราะผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง notebook เท่าไหร่ ที่ซื้อมาเพราะว่า
                                จะไปโชว์ตามห้างเพราะวินโดว์ใช้ไม่ค่อยเป็น Macbook ทำหาย ซื้อวินโดว์มาเปิดเป็นแต่ websanook เท่านั้นแหละครับใช้ word ยังไม่เป็นเลย
                                ถ้าใครมีวิธีดีๆก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะงบหมดแล้วเลยซื้อได้แค่ compaq

Comment

Working...
                                X