Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮ่าๆๆ ..... ไม่มีใครใช้ JaS 10.5.2 เลยแฮะ ...... *0* นอกคอกอยู่คนเดียวสินะเรา

spec ผมก็ตาม sig เลย ....... ใช้ lan & wlan ไม่ได้ -*- นอกนนั้นหา patch มาลงเรียบร้อย
    ส่วนการ์ดจอ mobility X1600 > QE/CI 1280*800 เรียบร้อย

เดี๋ยวไปลง kalyway เล่นมั่งดีก่า =3= น่าจะใช้ patch เดียวกันได้ เอิ๊กๆ

Comment

• มีใครลงบน Spec นี้บ้างไหมครับ

AMD X2 4000+
      Asrock ALive NF6P-VSTA
      VGA ON Board
      HDD SATA WD

ผมลองลงโดยเลือกตามรูปหน้าแรกอ่ะครับ
      ลงเสร็จมันให้รีสตาท

แล้วมาค้างอยู๋ตรงที่

localhost configd[46]: interfaceNamer: no network interface, could not update platform UUID

น่ะครับ

แล้วไม่ยอมไปต่อ

ใคลงบนสเปคนี้ได้รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by boydz View Post
        มีใครลงบน Spec นี้บ้างไหมครับ

HDD SATA WD

ผมลองลงโดยเลือกตามรูปหน้าแรกอ่ะครับ

localhost configd[46]: interfaceNamer: no network interface, could not update platform UUID

น่ะครับ

ใคลงบนสเปคนี้ได้รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
        ของผมสเป็คเดียวกับท่านเลยครับ แต่ติดกว่าท่านอีกครับลงแล้วค้าง ไม่รู้ว่าเป็นอะไรเหมือนกัน
        ตอนนี้เลยมาเล่น XP เหมือนเดิม เซ็งๆๆมาก

Comment

• อยากลงแบบ dual boot ระหว่าง XP + Leopard ให้เข้าไปที่เว็บนี้ครับ ดีมากเลย

http://www.gunlimited.com/forum/inde...howtopic=15003

อย่าลืมสมัครก่อนเข้าดูนะครับ

Comment

• Originally posted by boydz View Post

HDD SATA WD

น่ะครับ

,มัรต้องต่อ LAN หรือ Network ด้วย

Comment

• ตอนนี้กำลังทดสอบ ระบบ OSX Serverอยู่ครับ

Comment

• ทำไมผม format hdd ไม่ได้อะครับ
                มันขึ้นว่า preparing to erse ประมาณนี้
                แล้วก็รอเป็น ชม แล้วแต่ก็ไม่คืบหน้าเลยครับ
                เสปกตามลายเซ็นต์ครับ

Comment

HDD SATA WD

น่ะครับ

ลงได้แล้วครับ

ตอนลงไม่ต้องเลือกไรเลยครับ
                  แต่เลือก AMD_Patch_1052 อันล่างสุดอย่างเดียวเอง อิอิ

ถ้าจะเลือก 3rd APP หมดเลยก้ได้ครับ

ใครสเปคนี้ลองดูนะครับ ได้แน่นอน

Comment

• เอาประสบการณ์มาแบ่งกันมั่งครับ ผมคิดว่าโน๊ตบุ๊คใครที่เป็นCoreDuoขึ้นไป ลงได้หมดครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร
                    เทียบกับเครื่องผมดูนะครับ CoreDuoรุ่นเล็กสุด เสปกตามนี้ครับ
                    CPU: CoreDuo T2050 1.6Ghz 2Mb Cache ตอนลงToH10.5.2เห็นเป็น CoreSolo แต่ว่าพอลองiAktos 10.5.1 กับ Jas 10.4.8 เป็นเป็น CoreDuoแล้วครับ
                    Ram: 2GB
                    HDD: 80GB IDE
                    VGA: GMA950 - ไช้ได้ชัวร์ 100% (ก็เหมือนMac Bookเลยอ่ะนะ)
                    SND: AD1986A -ใช้ไม่ได้
                    Wireless: Intel 3945BG -ใช้ไม่ได้
                    Lan: Realtek RTL8168/8111 -ลงแล้วเหมือนจะใช้ได้ แต่ยังไม่ได้ลอง เพราะหาที่เซ็ตIPไม่เจอ

เคยลงครั้งแรกใช้แผ่นToH 10.5.2 แล้วก็เคยมาโพสไว้ที่นี่ทำนึงครับ >>กระทู้นี้<<

แล้วก็มีคำถามนิดหน่อยนะครับ

1. ไปเห็นSound Cardตัวนี้มา เห็นเค้าว่าใช้กับMAC(แท้)ได้ ฉะนั้นมันก็ต้องใช้กับMACเทห์ได้ใช่ไหมครับ

ถ้าใช้ได้จะได้เก็บเงินซื้อจะได้มีเสียงกะเค้าซะที เพราะปกติผมไม่ใช้ลำโพงเครื่องอยู่แล้วครับ

2. มีวิธีตั้งให้เมาส์มันไม่เป็นแบบ.. บอกยังไงดีอ่ะ Pointer Accelerationได้ไหมครับ รู้สึกมันขัดๆมือไงไม่รู้ แต่ถ้าใช้บนTouchpadแล้วรู้สึกดีอ่ะ(ตกลงชอบหรือไม่ชอบกันแน่เนี่ย) เอาเป็นว่ามีวิธีปิดไหมครับ

3. ผมใช้คีย์บอร์ด USBของLogitech NewTouch Keyboard 200 USB ซึ่งข้างกล่องก็เขียนอยู่ทนโท่ว่ารองรับMAC แต่ไฉนต่อแล้วMacมันบอกว่าไม่รู้จัก ให้กดShiftครับ... (ไม่กดก็ใช้ได้นะครับ แค่งงๆนิดๆเพราะNumpadใช้ได้แบบไม่ต้องกดNumlock)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

• แต่จอ vaio ดันไม่ support นี่สิ work จะหมดแล้วยกเว้น Wifi กับ จอ มันเนี่ยล่ะ

Comment

• กำลังอยากลองเลยคับ

Comment

• อะไรที่เป็นของแมค ใช้ได้หมดครับ ไม่มีไดร์เวอร์อยู่ในเครื่องก็อยู่ในแผ่นที่แถมหละครับ
                          เดี๋ยวนี้มาใช้สถาปัตยเดียวกัน ทำไมจะใช้ไม่ได้ อิๆ

Comment

• งั้นเก็บตังค์ก่อน คงเอาXModนี่หล่ะครับ ขี้เกียจสั่งUSB 3D AudioจากeBayละ ขี้เกียจสมัครPay Palอ่ะ
                            อีกอย่าง ไหนๆจะซื้อแล้วก็เอาให้มันใช้ได้ดีๆไปเลยดีกว่าครับ 2เด้งง
                            __________________________________________________________

อ๊ะ.. USB External Sterio Sound หาได้แล้ว.. อืม... 300 เทียบXmod3100 เอาไรดีเนี่ยย
                            Last edited by Beaver_XT; 8 Jun 2008, 20:35:40.

Comment

• ผมซื้อแผ่น Mac OSX 10.5.2 For Intel AMD มาแต่ว่เปิดใน Window ดูมี File แค่ 2 ตัวเองคือ
                              1. BootHelp (ใช้เปิดใน Notepad)
                              2. BootDebug
                              แล้วพอลอง Restart เครื่องสั่งบูตที่ DVD
                              มันก็ค้างครับ
                              ลองอ่านที่หลายๆคนตอบแล้วแต่ไม่เข้าใจช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ
                              ใครบอกได้บ้างว่าเกิดอะไรขึ้น
                              ทำงัยดีครับ
                              Mainboard ASUS P5B
                              Last edited by mboyae; 10 Jun 2008, 07:07:52.

Comment

• vrvg

P5Bเคยลงเครื่องลูกค้าแล้วครับ ไดร์เวอร์ครบ แต่เวลาเซตอัพ ควรเอาไปทำบนเครื่องที่รันเซตอัพขึ้นมาได้ แล้วเลือก Vanilla Kernel ให้กับซีพียู นอกนั้น ใส่ตามใจ พอลงเสร็จ ก็เอาฮาร์ดดิสไปใส่เครื่องที่ต้องการใช้ แล้วก็บูตตามปกติครับ

Comment

Working...
                                X