Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ex. HDD แก้ล็อคยังไงครับของ WD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ex. HDD แก้ล็อคยังไงครับของ WD

ซื้อของ WD my passport 1Tb. มาครับ ก่อนหน้านี้ได้ลองลงโปรแกรม Security password ที่ติดมาในเครื่อง แล้วพอจะเอาไปใช้ที่ทำงานมันกลับไม่สามารถปลดล็อคอะไรได้เลยครับ แต่ว่าพอเอามาใช้เครื่องที่บ้านมันปลดล็อคได้ตามปกติ ซึ่งพอผมไม่ต้องการใช้ก็เลย Format ไป แต่มันดันยังติดโปรแกรมว่ายังต้องให้ใส่ Password อยู่ดีครับตอนนี้ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ ถึงจะให้ตัวโปรแกรมล็อครหัสมันออกไป ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Working...
X