Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยุคนี้ใครไม่เหลียวมอง AMD ก็พลาดแล้วล่ะ อิอิ <<กด
    Last edited by RainMaker; 25 Jun 2013, 09:58:44.

Comment

• APU นี่ถ้าทำดูอัลกราฟฟิคแล้วมันจะใช้แรมจากระบบหรือจากการ์ดแยกอ่ะครับ

งี้ใช้การ์ดแยกgddr5ก็แจ๋วใช่ไหม

Comment

• อยากถามพี่ๆ ว่า dirver ของ apu อัพเดทล่าสุดเมื่อไหร่ครับ แล้ว สำคัญแค่ไหนกับการใช้งานบ้าง

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by awokado View Post
          อยากถามพี่ๆ ว่า dirver ของ apu อัพเดทล่าสุดเมื่อไหร่ครับ แล้ว สำคัญแค่ไหนกับการใช้งานบ้าง

ขอบคุณครับ
          การอัพเดตไดรเวอร์นี้ จะช่วยทำให้โปรแกรมดีไวซ์ไดรเวอร์ของเราได้รับการปรับปรุง หรือเปลี่ยนแปลงฟังก์ชั่น ให้สามารถสั่งงานควบคุมอุปกรณ์ต่างๆ ให้ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพยิ่งขึ้น

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
            การอัพเดตไดรเวอร์นี้ จะช่วยทำให้โปรแกรมดีไวซ์ไดรเวอร์ของเราได้รับการปรับปรุง หรือเปลี่ยนแปลงฟังก์ชั่น ให้สามารถสั่งงานควบคุมอุปกรณ์ต่างๆ ให้ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพยิ่งขึ้น
            ขอบคุณครัีบ แล้ว ไม่ทราบว่า อัพเดทล่าสุดเมื่อไหร่เหรอครับ

Comment

• Originally posted by pongchay View Post
              บัสน้อยclน้อยมีผลพอๆกับบัสมากกว่าใช่ไหมครับ
              ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เทส 3D มาร์ค 2006 บัส 2133 กับ 1866 คะแนนต่างกันแค่ 300-400 เองครับ เช่นตอนผมใช้ A10 5800K ลากไป 4.5 NB 2200 การ์ดจอ 1013 แรมบัส 2133 CL11 เทสได้ 10800 ประมาณนี้ พอมาใช้แรมบัส 1866 CL9 เทสได้ 10400 เทส 3D MARK06 นะครับ เล่นเกมส์แทบไม่ต่างกันเลย เกมส์ไหนลื่นก็ลื่น เกมส์ไหนไม่ลื่นก็ไม่ลื่น

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เทส 3D มาร์ค 2006 บัส 2133 กับ 1866 คะแนนต่างกันแค่ 300-400 เองครับ เช่นตอนผมใช้ A10 5800K ลากไป 4.5 NB 2200 การ์ดจอ 1013 แรมบัส 2133 CL11 เทสได้ 10800 ประมาณนี้ พอมาใช้แรมบัส 1866 CL9 เทสได้ 10400 เทส 3D MARK06 นะครับ เล่นเกมส์แทบไม่ต่างกันเลย เกมส์ไหนลื่นก็ลื่น เกมส์ไหนไม่ลื่นก็ไม่ลื่น
                ผมสังเกต ตัวหลักที่มีผลคือ GPU ในช่วง GPU 1013 กับ 1169 แถบหาความต่างไม่ได้ ส่วนบัสแรมในช่วง 1866-2133 ใช้งานจริงไม่ต่างกัน จะต่างก้อบัส 2400 แต่ไม่มาก

Comment

• Advice มาแแล้วครบเลย 6400K 6600K 6800K

http://www.advice.co.th/products/#

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                    ผมสังเกต ตัวหลักที่มีผลคือ GPU ในช่วง GPU 1013 กับ 1169 แถบหาความต่างไม่ได้ ส่วนบัสแรมในช่วง 1866-2133 ใช้งานจริงไม่ต่างกัน จะต่างก้อบัส 2400 แต่ไม่มาก
                    ดูออกแล้วหรอ 555
                    รู้ยังว่าทำไมผมถึงเล่นแค่ 1013/2133 กับไฟต่ำๆclน้อยๆ อิ้อิ้

Comment

• ราคา A10-6800K ตอนนี jedi น่าจะถูกสุด 4690 บาท แต่ไม่รู้ประกันเป็ฯของอะไร ถ้าของร้านก็ไม่น่าซื้อซักเท่าไร

เมนบอด asus มาถึงมือแล้ว รอชมผลเทสลากสุดๆกับ A10-5800K ไม่นานเกินรอ (ซิ้ง hyper 212+ คงได้ไม่ไกล)

Comment

• APU เรา ไม่มีคนมาเล่น super PI แล้วจริงๆนะนี่ 555

พ่อบ้านครับ เขียนผิดด้วยนะครับ หน้าแรก ตรงลำดับ ปัจจุบันมี FM2 สองตารางนะครับ

Comment

• gpu 1033 เล่นผมซะแย่เลย เพิ่งมาออกอาการตอนเล่น the sim3 ผ่านไป 3-4 ชม. จอดำ ค้างไปลย ไม่ได้เซฟอีกต่างหาก มีใครเคยเป็นบ้างไหม

Comment

• ถึงหนาย แล้วครับ 3 วันมาเนี้ย ม่วน เจงๆๆ FX ปะทะ haswell i5
                            ---------------------------------------------------------

อ้อคู่ชก เอพียู ใกล้จุติ แล้ว นะ I3 ฮาสเวล ออนบอร์ดแรงขึ้นโข เบย อิอิ

Comment

• Originally posted by GyM View Post
                              APU นี่ถ้าทำดูอัลกราฟฟิคแล้วมันจะใช้แรมจากระบบหรือจากการ์ดแยกอ่ะครับ

งี้ใช้การ์ดแยกgddr5ก็แจ๋วใช่ไหม
                              โหดูอัล กราฟฟิก ตัวเอพียูก็แรมแชรื สิครับ การ์ดแยกก็แรมตัวเอง เหมือนเดิม การ์ดแยกเป้น DDR5 แหล่มกว่าแน่
                              แต่ประสิทธิภาพ จะถุกลดทอน จากเจ้าตัว ออนบอร์ด ทำให้ CFX ไม่แรงเท่าที่ควรเหมือนการ์ดแยก สองใบ
                              จุดอ่อนหลักๆๆ ก็คือแรม สองแถว ที่แชร์ให้การ์ดจอน่ะแหละ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                                gpu 1033 เล่นผมซะแย่เลย เพิ่งมาออกอาการตอนเล่น the sim3 ผ่านไป 3-4 ชม. จอดำ ค้างไปลย ไม่ได้เซฟอีกต่างหาก มีใครเคยเป็นบ้างไหม
                                ลองเพิ่ม ไฟ NB ไป 1.4250
                                NB Ofset +0.050

Comment

Working...
                                X