Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    เสียบแฟลตไดร์ save ลองกด F12
    โฮ้สุดยอดครับท่าน ความรู้ใหม่ ไม่รู้มาก่อนอะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• สุดยอดๆ ขอบคุณครับท่านเดี๋ยวผมเซฟให้ดู

Comment

• ไม่รู้ได้เปล่านะ อมเค้ามาอีกที

Comment

• มาแล้วครับท่านบาบาซ่า นี่ไบออสผม รบกวนชี้แนะทีครับ

Comment

• CPU offset +0.125 ที่เหลือเราก้อเหมือนกันนะท่าน

ลองดูถ้ายังไม่หายผมว่าท่านลองใช้แรมบัสเดิมๆของมันว่าเป็นไหม

*แรมตัวนี้ 1866 ไฟเดิมก้อวิ่งได้นิ ผมเคยใช้อยู่

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
              CPU offset +0.125 ที่เหลือเราก้อเหมือนกันนะท่าน

ลองดูถ้ายังไม่หายผมว่าท่านลองใช้แรมบัสเดิมๆของมันว่าเป็นไหม

*แรมตัวนี้ 1866 ไฟเดิมก้อวิ่งได้นิ ผมเคยใช้อยู่
              เดี๋ยวผมลองจับวิ่งไฟเดิมดูครับท่าน คะแนน 3D MARK 06 ท่านโหดมากพัดลมตัวบางผมพาไป 4.5 ไม่ไหวต้องลดมา 4.4 เทส PSU ของ OCTT ไม่ผ่านการ์ดจอร้อนเกิน 80+ ดับเบย นี่ 06 ของผมน้อยจุง

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                เดี๋ยวผมลองจับวิ่งไฟเดิมดูครับท่าน คะแนน 3D MARK 06 ท่านโหดมากพัดลมตัวบางผมพาไป 4.5 ไม่ไหวต้องลดมา 4.4 เทส PSU ของ OCTT ไม่ผ่านการ์ดจอร้อนเกิน 80+ ดับเบย นี่ 06 ของผมน้อยจุง

บัสแรมท่านน้อยกว่าถ้าบัสแรมเท่ากัน ของท่านแซงหลายป้ายเลย

Comment

• สอบถามความเห็น APU Club หน่อยครับ
                  กำลังจะซื้อภายในเดือนนี้ เดือนหน้าครับ จัด Spec ไว้พอสมควรตามนี้ (งบ 15k+-1k Case/ODD มีัแล้ว Monitor ใช้ TV เอาครับ)
                  CPU:A10 6800k
                  CPU Cooler: Hyper 212 EVO
                  M/B: AsRock FM2A85X Extreme4M
                  RAM: กำลังลังเลระหว่าง G.Skill 8GTX/2400 กับ HYPER X 8GB/1600 >>> ต่างกัน 1000 จะคุ้มไหมครับ
                  HDD: 1TB WD Blue
                  PSU: 520W Seasonic

ต้องปรับอะไรไหมครับ เอามาทำงานเอกสารนิดหน่อย ดูหนัง โหลด bit ไม่ OC ครับไม่ค่อยมีเวลากับความสามารถ TwT

Comment

• Originally posted by Sigeheart View Post
                    สอบถามความเห็น APU Club หน่อยครับ
                    กำลังจะซื้อภายในเดือนนี้ เดือนหน้าครับ จัด Spec ไว้พอสมควรตามนี้ (งบ 15k+-1k Case/ODD มีัแล้ว Monitor ใช้ TV เอาครับ)
                    RAM: กำลังลังเลระหว่าง G.Skill 8GTX/2400 กับ HYPER X 8GB/1600 >>> ต่างกัน 1000 จะคุ้มไหมครับ

ต้องปรับอะไรไหมครับ เอามาทำงานเอกสารนิดหน่อย ดูหนัง โหลด bit ไม่ OC ครับไม่ค่อยมีเวลากับความสามารถ TwT
                    เลือก G Skill BUS 2400 ไปเบยที่เหลือโอเคแล้วครับ

Comment

• Originally posted by Sigeheart View Post
                      สอบถามความเห็น APU Club หน่อยครับ

A10 6800k ต้องบัส 2133 อย่างต่ำ จัด 2400 ไปเลยครับ

Comment

• ไม่แนะนำ 6800k -*- มันแพงมากราคานี้ได้ fx6xxx เลยนะครับ
                        เห้อ

Comment

• ผมว่า A8 richland น่าสนนะ มันมี HSA ด้วยใช่ไหม

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                            ไม่แนะนำ 6800k -*- มันแพงมากราคานี้ได้ fx6xxx เลยนะครับ
                            เห้อ
                            ถ้าซื้อตอนนี้ยังไงก็ต้อง 6800K หละครับ

ถ้าไม่ได้เน้นเล่นเกมหนักๆ งบก็ประหยัดกว่า fxนะ

Comment

• ไม่รุ้ดิ เป็นผมไม่ซื้อนะตอนนี้มันเหมือนฟิล iP4 > iP4s > iP5 อะครับ
                              เดียว Kaveri ก็ออกก็ได้ยกทั้งเซ็ตอีก

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                                ถ้าซื้อตอนนี้ยังไงก็ต้อง 6800K หละครับ

ถ้าไม่ได้เน้นเล่นเกมหนักๆ งบก็ประหยัดกว่า fxนะ
                                เห็นท่านแล้วคิดถึง APU Club เก่าเลย

Comment

Working...
                                X