Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by culcul View Post
    A10 6800K ตัวที่ผมใช้อยู่รู้สึกว่าผลิตในจีน แล้วก็ชื้อ A8 5600K มา2ตัวร้านเดียวกัน เป็น มาเลย์ตัว แล้วก็จีนตัว

ตัวที่ OCZ เอามาเทสก็เป็นของ จีน

สงสัย มาเลย์ ของปลอมมั่งเอามาขายต่อเราถูกๆ อิอิ
    อ้าวกำ ซื้อมาได้3วันขอเก็บใว้ดีกว่า 555

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
      ใช้ power รุ่นอะไรหรอครับ

ตอนนี้พอจะรู้แล้วว่าทำไมถึงลากไม่ไป power supply raidmax 450ss ไฟ12v 21a =252w ไม่ใช่80+ จะจ่ายไฟได้ประมาณ70-75% ก็จะจ่ายไฟได้ราวๆ 200w ซวึ่งcpuใช้ไฟ12vเป็นหลัก แต่ดูตามรีวิวa10-6800k ลากไป5กว่าใช้ไฟเกิน200w ดูแล้วpower ผมจ่ายไฟไม่พอแน่ๆเลย เพราะตอนลากไป4.8 ไอร้อนจากpower ออกมาเยอาะมากๆ
      ผมใช้ Power ของ Scythe Stronger 700W 80+ ครับ

เอามาฝากครับ A10 6800K+EX6 ทุกอย่าง AUTO ปรับแค่บัสแรม

RAMBus 1333 Mhz

RamBus 1600 Mhz

RamBus 1866 Mhz

RamBus 2133 Mhz

RamBus 2400 Mhz

By culcul

Comment

• Originally posted by culcul View Post
        ผมใช้ Power ของ Scythe Stronger 700W 80+ ครับ
        power คนละเกรดกันเลยแฮะ ไม่ต้องสงสัยเลยเป็นที่ตัวนี้แน่ๆที่ลากสู้ไม่ได้

Comment

• Scythe Stronger นี่ผมก็ขายไปแล้วไปเอาตัวใหม่มาแทน เพราะเล่น APU แล้วใช้ PSU 700W ความรู้สึกผมคิดไปเองว่ามันเยอะไป (ยังแอบเสียดายขายไปทำไมหว่านี่)

Comment

• สอบถามหน่อยครับ a10-5800k พอดีลงเกส์ ghost recon future soldier ลงเสร็จแต่พอเข้าเกมส์มันติด future soldier dx11.exe has stopped working พอมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

• ลองโหลด Direct X เวอร์ชั่นล่าสุดมาลงยังครับท่าน ใช้วินโด้ว 7 หรือเปล่า

Comment

• โอเคลงได้แล้วครับ มันมีวิธีลงหลายแบบเหลือเกิน ลองทั้งวัน เหอะๆ

Comment

เอามาฝากครับ A10 6800K+EX6 ทุกอย่าง AUTO ปรับแค่บัสแรม

By culcul
                  เล่นเกมเป็นยังไงบ้างครับของผมบัสแรม 1866 เล่นเกมปรับต่ำแบบสุดๆแต่ก็ไม่วายชีวาวันกระตุกหลายๆ ต้องทำไงอ่ะครับ

Comment

...
                    ...
                    ...
                    ...
                    ...

By culcul

Comment

• แจ่มมากเลยครับท่าน tawat_kun เห็นภาพชัดเจน ช่วยๆกันเพื่อเป็นแนวทางเพื่อนๆในการเลือกชื้อ Ram หรือแบ่งปันประสบการณ์การใช้งาน APU ในรูปต่างๆ การแบ่งปันที่ดีทีสุดต้องร่วมด้วยช่วยกันครับเพื่อคลับ APU ของพวกเรา

ขอกดไลค์ให้ท่าน tawat_kun ครับ

Comment

• พอบัส 2133 แล้วขึ้น2400 กราฟเริ่มเฉื่อย

Comment

• งงดีจังบัส1600ไม่น่ารำคาญละ
                          มะกี้เล่น crysis3 multiplayer @720P low setหมดเลย no aa
                          fpsวิ่ง40+ตลอดงานแต่แพ้ฝรั่ง งงเบยเดินๆตายเฉยยย 5555

Comment

• 720p low ได้เกือบทุกเกมส์อยู่แล้วนะครับ ถ้า medium ได้บางเกมส์ แต่ถ้าจะเล่น 1080p คงต้อง oc กันหน่อย

Comment

แจ่มมากเลยครับท่าน tawat_kun เห็นภาพชัดเจน ช่วยๆกันเพื่อเป็นแนวทางเพื่อนๆในการเลือกชื้อ Ram หรือแบ่งปันประสบการณ์การใช้งาน APU ในรูปต่างๆ การแบ่งปันที่ดีทีสุดต้องร่วมด้วยช่วยกันครับเพื่อคลับ APU ของพวกเรา

ขอกดไลค์ให้ท่าน tawat_kun ครับ
                              ไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกัน พอดีผมเห็นมีรูปเยอะคนอ่านจะมองภาพยาก
                              ผมเลยทำให้ดู ส่วนพวก PI ทั้งหลายผมไม่ค่อยสนใจ

3Dmark06 กับ เดิมๆ A8-5600k บัสแรม 2133CL10 ของผมได้แค่ 9145 เอง (ในตอนนี้) แต่เมื่อก่อนเล่นใหม่ๆได้ 9238 ยังงงๆว่าคะแนนหดเพราะอะไร(ถึงจะนิดเดียวก็นะ)
                              Last edited by tawat_kun; 3 Jul 2013, 08:57:05.

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                                ไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกัน พอดีผมเห็นมีรูปเยอะคนอ่านจะมองภาพยาก
                                ผมเลยทำให้ดู ส่วนพวก PI ทั้งหลายผมไม่ค่อยสนใจ

3Dmark06 กับ เดิมๆ A8-5600k บัสแรม 2133CL10 ของผมได้แค่ 9145 เอง (ในตอนนี้) แต่เมื่อก่อนเล่นใหม่ๆได้ 9238 ยังงงๆว่าคะแนนหดเพราะอะไร(ถึงจะนิดเดียวก็นะ)
                                [ATTACH=CONFIG]2355498[/ATTACH]
                                ผมก้อเคยเป็นนะท่าน ตอนใช้ NB 2000 เฟรมเยอะกว่า NB 2200 และ 2400

Comment

Working...
                                X