Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอมานานกว่าจะมีชื่อขึ้นในคลับ จัดซักหน่อยเล็กๆน้อย amd cpu-z.jpg
    ปล.จะทำไงให้ไอ้ตัวcheckข้างล่างมันหายไปละนี่รำคาญลูกกะตามากมาย
    Last edited by pete_so_za; 4 Jul 2013, 17:29:39.

Comment

• uninstall มันครับ 555555

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
        uninstall มันครับ 555555
        อ้าวกำกด close กด hide ไมได้เรอะ

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
          รอมานานกว่าจะมีชื่อขึ้นในคลับ จัดซักหน่อยเล็กๆน้อย [ATTACH=CONFIG]2357900[/ATTACH]
          ปล.จะทำไงให้ไอ้ตัวcheckข้างล่างมันหายไปละนี่รำคาญลูกกะตามากมาย
          xfastlan เบิ้ลคลิ้กหายครับ

Comment

• ใครได้ key crysis3 จากกิจกรรม AMD ใช้จริงแจกจริงละมั่ง
            ถ้าได้แล้วมาเล่นกันเถอะ มาเล่นกันเถอะ 5555
            ID : heavenking4 Originนะ มันโพดฝรั่งสอยซะหมอบเลย

Comment

• ในที่สุดก็เทส 5.2 ผ่าน power ไฟไม่พอจริงๆด้วย แต่5.3 ก็ยังไม่ผ่าน เพราะ power ไฟไม่น่าพอเช่นเดิม 12v 36A จ่ายไม่พอ สงสัยต้องหาพวกที่ 12v 45A+

Comment

• ท่านประธานจัดโหด

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                  ในที่สุดก็เทส 5.2 ผ่าน power ไฟไม่พอจริงๆด้วย แต่5.3 ก็ยังไม่ผ่าน เพราะ power ไฟไม่น่าพอเช่นเดิม 12v 36A จ่ายไม่พอ สงสัยต้องหาพวกที่ 12v 45A+

Config Bios สวยครับ ไม่ทราบว่า จขกท. ใช้ M/B Asus ตัวไหนครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ A10 5800K ได้ 3เดือนแล้ว เมื่อคืนเล่น Dead Island ได้ ประมาณ 4 ช.ม. รู้สึกว่ามันแลคๆ ก็เลยลองรีสตาร์ทดู ใน H/W Monitor มันขึ้นค่าความร้อน 70 C เอามือไปอังหลังเคสเคสก็เป็นลมร้อนออกมา ก็เลยพักเล่นเกมดูหนังแทนผ่านไป 15 นาที ความร้อนก็ลดลงเหลือประมาณ 50 C อยากถามว่ามีใครเป็นอาการนี้บ้างไหมครับ เพราะว่าซื้อมาแรกๆเล่นทั้งวันทั้งคืนไม่มีปัญหาอะไรเลย
                    ปล. ผมไม่เคย OC นะครับแล้วก็ใช้ sink Coolermaster T2 Brizzard น่ะครับเปลี่ยนเพราะ sink เดิมมันดังมาก ปรับsolutionในเกม 1280x720

Comment

• Originally posted by biosup View Post
                      Config Bios สวยครับ ไม่ทราบว่า จขกท. ใช้ M/B Asus ตัวไหนครับ
                      F2A85-V Pro ครับ แต่asus ก็หน้าตานี้หมดนะ

Originally posted by Tongx_o View Post
                      สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ A10 5800K ได้ 3เดือนแล้ว เมื่อคืนเล่น Dead Island ได้ ประมาณ 4 ช.ม. รู้สึกว่ามันแลคๆ ก็เลยลองรีสตาร์ทดู ใน H/W Monitor มันขึ้นค่าความร้อน 70 C เอามือไปอังหลังเคสเคสก็เป็นลมร้อนออกมา ก็เลยพักเล่นเกมดูหนังแทนผ่านไป 15 นาที ความร้อนก็ลดลงเหลือประมาณ 50 C อยากถามว่ามีใครเป็นอาการนี้บ้างไหมครับ เพราะว่าซื้อมาแรกๆเล่นทั้งวันทั้งคืนไม่มีปัญหาอะไรเลย
                      ปล. ผมไม่เคย OC นะครับแล้วก็ใช้ sink Coolermaster T2 Brizzard น่ะครับเปลี่ยนเพราะ sink เดิมมันดังมาก ปรับsolutionในเกม 1280x720
                      ขอรุ่นเมนบอดหน่อยครับ และพอจะดูค่าไฟv core ให้ได้มั้ย ดูที่cpu-z ขอเป็นค่าตอนที่ทำงานอยู่นะครับ

Comment

• Originally posted by Tongx_o View Post
                        สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ A10 5800K ได้ 3เดือนแล้ว เมื่อคืนเล่น Dead Island ได้ ประมาณ 4 ช.ม. รู้สึกว่ามันแลคๆ ก็เลยลองรีสตาร์ทดู ใน H/W Monitor มันขึ้นค่าความร้อน 70 C เอามือไปอังหลังเคสเคสก็เป็นลมร้อนออกมา ก็เลยพักเล่นเกมดูหนังแทนผ่านไป 15 นาที ความร้อนก็ลดลงเหลือประมาณ 50 C อยากถามว่ามีใครเป็นอาการนี้บ้างไหมครับ เพราะว่าซื้อมาแรกๆเล่นทั้งวันทั้งคืนไม่มีปัญหาอะไรเลย
                        มันร้อนสะสมครับแต่ละเกมไม่เหมือนกัน อย่างผมเล่นbf3 full load 54-57 แต่ crysis3 full load 62-64 เลยนะ
                        เพราะฉะนั้นลองไล่ทางลมดีๆ ถ้าอุณภูมิมัน 70+เริ่มตุกแน่นอนครับ

Comment

• M/B FM2A75M-DGSครับ พอดีตอนนี้อยู่ที่ทำงานน่ะครับ ถ้าสะดวกแล้วจะเอารูปมาลงให้ครับ

Comment

• Originally posted by Tongx_o View Post
                            M/B FM2A75M-DGSครับ พอดีตอนนี้อยู่ที่ทำงานน่ะครับ ถ้าสะดวกแล้วจะเอารูปมาลงให้ครับ
                            เมนบอดรุ่นนี้ความร้อนสูงไม่ผิดปรกติครับ จ่ายไฟ vcore-nb 1.4v กว่าๆตลอดและปรับลดไม่ได้

ถ้าตั้งค่าbiosเป็น ให้ไปปิดturbo ของ cpu ซะ แล้วปรับค่าclock ของgpu ลงเหลือ760 Mhz หรือต่ำกว่าได้ก็ดีครับ

อีกวิธีแก้ ก็เปลี่ยนซิ้ง ซักhyper212 ขึ้นไปก็จะดี หรือหาพัดลมรอบสูงๆหน่อยมาใช้ ท่าทางการหมุนเวียนลมในเคสท่านยังไม่พอ
                            Last edited by RunRa; 6 Jul 2013, 12:12:14.

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                              เมนบอดรุ่นนี้ความร้อนสูงไม่ผิดปรกติครับ จ่ายไฟ vcore-nb 1.4v กว่าๆตลอดและปรับลดไม่ได้

ถ้าตั้งค่าbiosเป็น ให้ไปปิดturbo ของ cpu ซะ แล้วปรับค่าclock ของgpu ลงเหลือ760 Mhz หรือต่ำกว่าได้ก็ดีครับ

อีกวิธีแก้ ก็เปลี่ยนซิ้ง ซักhyper212 ขึ้นไปก็จะดี หรือหาพัดลมรอบสูงๆหน่อยมาใช้ ท่าทางการหมุนเวียนลมในเคสท่านยังไม่พอ
                              ขอบคุณมากเลยครับ จะลองกลับไปทำดู แต่ปรับ BIOS แล้วจะมีผลต่อการเล่นเกมไหมครับ หรือต้องปรับค่ากราฟฟิคในเกมลงอีก?

Comment

• A10 6800K + EX6 สุดๆสำหรับผมคงได้สุดๆเท่านี่แล้ว

5.3

แล้วก็ 5.4 ทีพอจะเก็บถาพมาให้ดูได้แต่เทสไม่ผ่าน

By culcul
                                Last edited by culcul; 6 Jul 2013, 12:48:39.

Comment

Working...
                                X