Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านหกครับเรียนถามนิด แรม Kingston Hyper X Preadeter 2133 4GB*2 เป็นแรมชั้นกากไหมอะครับ และตรงสติ๊กเกอร์กล่องแรม ที่ท่านหกสอนส่องแรมมีเลข 32 เป็นชิป Hynix นี่มันดีหรือไม่ดีอะครับ รบกวนชี้แนะทีครับ จะลากขึ้น 2400 เทสผ่าน แต่เล่นเกมส์ไม่ผ่านเลยครับ A10 5800K+ชาวร๊อค EX6

Comment

• OEM จากเจ้าไหนครับท่าน

Comment

• Originally posted by Parona View Post
        OEM จากเจ้าไหนครับท่าน
        OEM ดูตรงไหนอะครับท่านผมไม่ทราบเลย แต่ซื้อที่เจไดอะครับ แหะๆ

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ
          amd a10-5800k มันกินไฟเยอะไหม idel กับ full ผมดูกราฟใน google มันมีทั้งเยอะมากแล้วก็น้อยไม่รู้จะเชื่ออันไหน
          แล้ว A10 + 7950 มันจะคอขวดไหมครับ กำลังจะซื้อคอมใหม่เน้นค่าไฟนิดนึงที่หอแพงมากแต่ละเดือนค่าไฟผม 1200+

Comment

• 7950 ผมว่าไป FX 6300-8350 ดีกว่าไหมครับมาคู่ A10 จะขอขวดหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
              7950 ผมว่าไป FX 6300-8350 ดีกว่าไหมครับมาคู่ A10 จะขอขวดหรือเปล่า
              นี้ละผมไม่แน่ใจเดียวพลาด

Comment

• Comment

• 7950 ผมว่า ไป FX6-8 นี้แจ่มๆเลยนะครับ อีกอย่าง เล่น7950 ไม่ต้องกลัวค่าไฟแล้วครับ ขึ้นแน่นอน

Comment

• จะเล่นการ์ดจอแยกต้อง FX คับ APU นี่เน้นแรงแบบพอเพียง ไม่จ่ายค่าไฟมาก แต่ปรับภาพ กลางๆ-ต่ำ ได้ทุกเกม

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                      ท่านหกครับเรียนถามนิด แรม Kingston Hyper X Preadeter 2133 4GB*2 เป็นแรมชั้นกากไหมอะครับ และตรงสติ๊กเกอร์กล่องแรม ที่ท่านหกสอนส่องแรมมีเลข 32 เป็นชิป Hynix นี่มันดีหรือไม่ดีอะครับ รบกวนชี้แนะทีครับ จะลากขึ้น 2400 เทสผ่าน แต่เล่นเกมส์ไม่ผ่านเลยครับ A10 5800K+ชาวร๊อค EX6
                      ตัวนี้ใช้ชิพ Hynix CFR ตัวเดียวกับบัส 2400C11 ของ Kingston นั่นแล่ะครับ ถือว่าอยู่ในระดับค่อนข้างดี

ดังนั้นจะลากไป 2400 ใช้ CL 11-13-13 นะครับ
                      วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

OEM ดูตรงไหนอะครับท่านผมไม่ทราบเลย แต่ซื้อที่เจไดอะครับ แหะๆ
                        ผมหมายถึง AMD จ้างใครผลิตครับ ?

Comment

• แรม amd รองรับ amp เองเลย อิอิ

Comment

7950 ผมว่าไป FX 6300-8350 ดีกว่าไหมครับมาคู่ A10 จะขอขวดหรือเปล่า
                            4คอร์ ว่ากันตามเกมส์ ตอนนี้ก็ใช้กัน แค่ 4 ล่ะครับ จะมีแค่ ไครซิส 3 แต่ถ้าการ์ดแรงๆๆไป FX 6300 ขึ้นไปก้ดี 2 คอร์ที่เหลือเอาไปรัน os แอนตี้ไวรัส เซอร์วิส

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                              เห็นชัดเลย

Originally posted by nlazaq View Post
                              7950 ผมว่า ไป FX6-8 นี้แจ่มๆเลยนะครับ อีกอย่าง เล่น7950 ไม่ต้องกลัวค่าไฟแล้วครับ ขึ้นแน่นอน
                              ขอบคุณครับ เลิกเปิดแอร์แทนน่าจะดี

Originally posted by babaza888 View Post
                              จะเล่นการ์ดจอแยกต้อง FX คับ APU นี่เน้นแรงแบบพอเพียง ไม่จ่ายค่าไฟมาก แต่ปรับภาพ กลางๆ-ต่ำ ได้ทุกเกม
                              ครับผม

Comment

• APU ประหยัดไฟก็ต่อเมื่อใช้เดิมๆครับ เพิ่มประสิทธิภาพได้ด้วยบัสแรมสูงๆ ปัจจุบันก็ 2133 ขึ้นไป
                                หรือไม่ก็เปลี่ยน APU ตาม Gen กินไฟลดลงแถมแรงขึ้น อิอิ

Comment

Working...
                                X