Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนไปของใหม่ ระหว่างรอ GIG F2A85N-WIFI

Last edited by RunRa; 16 Jul 2013, 18:58:56.

Comment

• Originally posted by Hibarikung View Post
      ผมใช้ A8-5600K + F2A75M + Ram G.Skill 2*2 Gb
      ลงวินโดว 7 64bit
      แต่ตอนดู Computer > Properties แล้วมันขึ้นตรงแรมว่า 4Gb (3.21 usable) ทำยังไงครับ
      ก็ถูกแล้ว การ์ดจอ apu มันดึงแรมไป

Comment

• Originally posted by upperground View Post
        ก็ถูกแล้ว การ์ดจอ apu มันดึงแรมไป
        อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• virtu ให้ค่าเวอร์แบบสุดๆอะ เพิ่มจากใช้การ์ดจอแยกอย่างเดียว 2000 แต่ ลองเทส fps เกมส์ ได้ต่ำลง

Comment

• F2A85XN-Wifi นี้เปิดราคายังนะครับ ผมรอตัวนี้อยู่

Comment

• ถามอะไรหน่อยครับผมใช้ a10-5800k ถ้าจะ oc GPU ต้องเพิ่มไฟ vcore มั้ยพอดีมันมีปัญหาบางทีเล่นไปแล้วค้างนานๆเปนทีซักเดือนละ2ครั้ง และควรตั้งไฟไว้เท่าไรผมใช้ CPU 4.2GHz ปิดเทอโบ แล้วGPU850Mhz
              Last edited by iiitwoiii; 16 Jul 2013, 21:02:28.

Comment

• Originally posted by iiitwoiii View Post
                ถามอะไรหน่อยครับผมใช้ a10-5800k ถ้าจะ oc GPU ต้องเพิ่มไฟ vcore มั้ยพอดีมันมีปัญหาบางทีเล่นไปแล้วค้างนานๆเปนทีซักเดือนละ2ครั้ง และควรตั้งไฟไว้เท่าไรผมใช้ CPU 4.2GHz ปิดเทอโบ แล้วGPU850Mhz
                ปัญหาแบบนั้นน่าจะเป็นที่ไฟดรอบผิดปรกติเป็ฯบางช่วง อาการเกิดน่าจะจาก power ไม่ดีพอ

oc GPU ถ้าไปไม่ถึง 1200 Mhz เพิ่มแค่ NB ค่าเดียวพอครับ ค่าอื่นไม่จำเป็น

Comment

• เมนบอร์ดไบโอสตาร์สำหรับ APU นอกจากเรื่องเสียง ความสเถียรและการ OC นี่น่าเล่นไหมครับมีใครพอชี้แนะได้บ้าง

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                    เมนบอร์ดไบโอสตาร์สำหรับ APU นอกจากเรื่องเสียง ความสเถียรและการ OC นี่น่าเล่นไหมครับมีใครพอชี้แนะได้บ้าง
                    เท่าที่ดูbios ไม่น่าเล่นเท่าไรอะครับ การปรับไฟทำได้ไม่ดีเท่าที่ควร อยู่ในระดับกลางๆ ถ้าเทียบกับ 3แบรนท็อป

ถ้าจะเอา sound แล้วรอได้ แนะนำ g1.sniper a85x ครับ ตัวนันแจ่มแน่นอน แต่มันยังไม่วางขาย
                    Last edited by RunRa; 17 Jul 2013, 11:29:20.

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                      เท่าที่ดูbios ไม่น่าเล่นเท่าไรอะครับ การปรับไฟทำได้ไม่ดีเท่าที่ควร อยู่ในระดับกลางๆ ถ้าเทียบกับ 3แบรนท็อป

ถ้าจะเอา sound แล้วรอได้ แนะนำ g1.sniper a85x ครับ ตัวนันแจ่มแน่นอน แต่มันยังไม่วางขาย
                      ขอบคุณที่ชี้แนะครับท่านรันรา

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                        ขอบคุณที่ชี้แนะครับท่านรันรา
                        สรุปมองตัวไหนไว้ ท่าน

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                          สรุปมองตัวไหนไว้ ท่าน
                          ถ้างบถูกบีบที่ 4500 ผมคงเล่น A8 5600K+บอร์ด 1500 บาท นี่ล่ะครับท่าน แต่ถ้าหางบได้เพิ่มในใจจะเล่น GIG FM2A85X UP4+A8 5600K ล่ะครับค่อยหางบเพิ่มไปเทริน 6800K มาใช้ครับท่านบาบาซ่า

Comment

ถ้างบถูกบีบที่ 4500 ผมคงเล่น A8 5600K+บอร์ด 1500 บาท นี่ล่ะครับท่าน แต่ถ้าหางบได้เพิ่มในใจจะเล่น GIG FM2A85X UP4+A8 5600K ล่ะครับค่อยหางบเพิ่มไปเทริน 6800K มาใช้ครับท่านบาบาซ่า
                            คับ A8 5600K ใช้กับ F2A55M-HD2 ก้อยังใช้งานได้ดี เผื่อจะเป็นแนวทางได้ ผมก้อเริ่มจาก F2A55M-HD2-----> F2A85XM-D3H------>Asrock EX6

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                              คับ A8 5600K ใช้กับ F2A55M-HD2 ก้อยังใช้งานได้ดี เผื่อจะเป็นแนวทางได้ ผมก้อเริ่มจาก F2A55M-HD2-----> F2A85XM-D3H------>Asrock EX6
                              ท่านบาบาซ่า ถ้าผมจัด A8 5600K+Biostar A85 W HI-FI คู่นี้เป็นไงบ้างผมกะลากไปแค่ 4.2 แล้วแรมผมมันบัส 2133 บอร์ดมันจะเปิด XMP ให้วิ่งได้หรือเปล่าครับหรือต้องมานั่งลากแรมเองด้วยทั้งหมดด้วยอะครับท่าน

http://www.biostar.com.tw/app/en/mb/...n.php?S_ID=615

Comment

ท่านบาบาซ่า ถ้าผมจัด A8 5600K+Biostar A85 W HI-FI คู่นี้เป็นไงบ้างผมกะลากไปแค่ 4.2 แล้วแรมผมมันบัส 2133 บอร์ดมันจะเปิด XMP ให้วิ่งได้หรือเปล่าครับหรือต้องมานั่งลากแรมเองด้วยทั้งหมดด้วยอะครับท่าน

http://www.biostar.com.tw/app/en/mb/...n.php?S_ID=615
                                ผมว่าไปได้สบาย biostar ก้อยังมีภาษีดีกว่า ECS เยอะ จากที่เคยใช้ไม่งอแง ส่วนจะไปถึง 4.2 คิดว่าไปได้ แต่ไม่รู้ความร้อนจะไปเท่าไหร่

Comment

Working...
                                X