Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ihog6hog View Post
    ตัวนี้ใช้ชิพ Hynix CFR ตัวเดียวกับบัส 2400C11 ของ Kingston นั่นแล่ะครับ ถือว่าอยู่ในระดับค่อนข้างดี

ดังนั้นจะลากไป 2400 ใช้ CL 11-13-13 นะครับ
    ครับท่านหกเดี๋ยวผมจะบู๊อีกที ขอบคุณที่ชี้แนะ

Comment

• Originally posted by bananabuch View Post
      เห็นชัดเลย

ขอบคุณครับ เลิกเปิดแอร์แทนน่าจะดี

ครับผม
      จัดบอร์ด เวอร์ทูมาเลยครับ เล่นเน้ต ออนบอร์ดดีกว่า เล่นเกมส์ ค่อยสลับการ์ดจออีกที

Comment

• แรม amd RG2133 (10-11-11-31) 1.65v 4*4 G 155$
        ค่าแบบนี้ต้องถามท่านหกว่าใช้ชิปตัวไหนครับ ทำมาเพื่อ apu แท้ๆ

Comment

• กำลังจะหาสอย 7770 มือสองละ อิอิกำ

Comment

• เอาแรม Quad มาขาย แต่ AMD ไม่รองรับ Quad นี่นะ

หรือว่ามีแนวโน้ม แต่ท่านหกก็ว่าจะออกกับตอน DDR4 นี่

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
              แรม amd RG2133 (10-11-11-31) 1.65v 4*4 G 155$
              ค่าแบบนี้ต้องถามท่านหกว่าใช้ชิปตัวไหนครับ ทำมาเพื่อ apu แท้ๆ
              2133 CL แบบนี้ Samsung , Hynix , Micron

ทั้งหน้าเดียวและ 2 หน้า ได้หมดครับ
              วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
                2133 CL แบบนี้ Samsung , Hynix , Micron

ทั้งหน้าเดียวและ 2 หน้า ได้หมดครับ
                ขอบคุณครับ ลากไป 2400 ได้ป่าวครับ
                น่าจะมีคนนำเข้ามาขายนะเนี่ยย

Comment

• ใช้อยู่ครับ
                  A10 5800 K+ GA-F2A85XM-D3H

Comment

ตัวนี้ใช้ชิพ Hynix CFR ตัวเดียวกับบัส 2400C11 ของ Kingston นั่นแล่ะครับ ถือว่าอยู่ในระดับค่อนข้างดี

ดังนั้นจะลากไป 2400 ใช้ CL 11-13-13 นะครับ
                    ไปบู๊มาอีกครั้งไปไหม่ไหวอะครับท่านหก สงสัยตัวที่ผมได้้มามาได้นี้+มือผมไม่ถึง ซัดไฟไป 1.715 พอเล่นเกมส์ค้างตลอด เล่นซะวินโด้วรีสโตร์ตัวเองไปเลย 555+ แต่สงสัยว่ามันเกี่ยวที่ความร้อนหรือเปล่าน๊าเพราะผมเซทวิ่ง 4.2 NB 2200 ไปด้วยแถมใช้ซิ้งเดิม ไว้เดี๋ยวได้ซิ้งจะลองอีกทีครับ ขอบคุณมากๆอีกครั้งที่ชี้แนะครับท่านหก

Comment

• ซิ้งเดิม สโตรค ไป4.2 จะบ้าแล้ว - -

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        ซิ้งเดิม สโตรค ไป4.2 จะบ้าแล้ว - -
                        ผมpmไปแล้วนะครับ ^^ ฝากด้วยครับ

Comment

• เอาคะแนน PASSMARK 8 บน A8-5600k RAM bus 2133CL10 All default มาฝากครับ
                          ไม่เลวเลยนะคะแนนนี้

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                            ซิ้งเดิม สโตรค ไป4.2 จะบ้าแล้ว - -
                            พอตั้งตามสูตรท่านประธานก็เอาอยู่นะไม่ดับ ที่ดับเพราะแรกๆลากไปมั่วๆ ตอนนี้ป่วยเดินนานไม่ไหว เลยยังไม่ได้ไปเลย แหะๆ

Comment

• ได้แค่นี้เองตันแล้ว

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
                                ผมpmไปแล้วนะครับ ^^ ฝากด้วยครับ
                                ผมเห็นนานแล้วครับไม่ต้องย้ำหรอกครับ
                                เดียวอัพให้ผมไม่มีเวลาเปิดคอมหนะครับ เดียวจัดการให้

Comment

Working...
                                X