Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by patterik View Post
    ถามนิดนึงนะครับว่า APU 5800K นี่ถ้าจะเปลี่ยนจากRam 1333 4Gมาเป็นบัส 2133 8G กับไปซื้อการ์ดจอ7750แต่ramเครื่อง 4G แบบไหนทำให้เล่นเกมส์พวกDota2,LOLได้ลื่นกว่ากันหรอครับ
    แรมbus 1333 lol พอแล้วครับ fps30+ แต่dota2 จะประมาณ20-25 ถ้าแรมbus2133 จะเพิ่มมาเป็นประมาณ 25-30 ถ้าใ่7750จะได้ประมาณ45-55 แต่กินไฟอีกเกือบเท่าตัว ตาคนมองแบบแยกไม่ค่อยออกก็เอาให้เกิน25พอแล้วดูไม่กระตุก

dota2 ใช้แรม4gbได้ด้วยหรอครับ เกมส์โหดกินแรมการ์ดจอ600-700mb แรมระบบอีก600mb แรมใช้เกือบเลยแหละ

ป.ล. ที่บอกข้างต้น จอ1080p ปรับสุด ถ้าลดขนาดจอหรือปิดเอฟเฟคบางตัว fpsสูงขึ้กว่าที่บอก

Comment

• ขอถามคำถามที่โง่เพราะไม่รู้จิงๆ
      ถ้าผมซื้อ750k แล้วซื้อบอร์ด asrock fm2a85x-itx แล้วถ้าผมไม่ซื้อ VGA ได้มั้ย(คือเจ้าบอร์ดที่ผมจะซื้อนะมัน vga on board มั้ยคับ ลองถามบ้างร้านบอกได้ บ้างร้านบอกไม่ได้ บ้างร้านหนักอีก 750k คือไรน้อง) คือผมไม่รู้จิงๆนะคับ ปกติจะรู้แค่ว่า ถ้าบอร์ดมันออนvgaได้ก้ไม่ต้องซื้อการ์ดจอค่อยไปซื้อตอนหลังได้

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
        ขอถามคำถามที่โง่เพราะไม่รู้จิงๆ
        ถ้าผมซื้อ750k แล้วซื้อบอร์ด asrock fm2a85x-itx แล้วถ้าผมไม่ซื้อ VGA ได้มั้ย(คือเจ้าบอร์ดที่ผมจะซื้อนะมัน vga on board มั้ยคับ ลองถามบ้างร้านบอกได้ บ้างร้านบอกไม่ได้ บ้างร้านหนักอีก 750k คือไรน้อง) คือผมไม่รู้จิงๆนะคับ ปกติจะรู้แค่ว่า ถ้าบอร์ดมันออนvgaได้ก้ไม่ต้องซื้อการ์ดจอค่อยไปซื้อตอนหลังได้
        ถ้าผมซื้อ750k แล้วซื้อบอร์ด asrock fm2a85x-itx แล้วถ้าผมไม่ซื้อ VGA ได้มั้ย ไม่ได้ เพราะ Athlon II X4 750k ก็คือ APU ที่ถูกปิด GPU มาจากโรงงาน หรือบ้างก็ว่ามันคือ A8หรือA10 ที่ GPU เสียแล้วเค้าปิดมาจากโรงงาน

คือเจ้าบอร์ดที่ผมจะซื้อนะมัน vga on board มั้ยคับ ไม่ออนบอร์ด APU VGA อยู่ในCPU ไม่ได้อยู่ที่บอร์ด

Comment

• Originally posted by culcul View Post
          เราว่าแรมแพงขึ้นนะตอนเราชื้อ Team Xtreem 2133 4*2 มาแค่ 2700 เอง
          ผมกด team x treem vulcan 4*2 gb 2133mhz cl11 1890 บาทครับ

Comment

• Originally posted by culcul View Post
            ถ้าผมซื้อ750k แล้วซื้อบอร์ด asrock fm2a85x-itx แล้วถ้าผมไม่ซื้อ VGA ได้มั้ย ไม่ได้ เพราะ Athlon II X4 750k ก็คือ APU ที่ถูกปิด GPU มาจากโรงงาน หรือบ้างก็ว่ามันคือ A8หรือA10 ที่ GPU เสียแล้วเค้าปิดมาจากโรงงาน

คือเจ้าบอร์ดที่ผมจะซื้อนะมัน vga on board มั้ยคับ ไม่ออนบอร์ด APU VGA อยู่ในCPU ไม่ได้อยู่ที่บอร์ด
            ชัดเจน ตามนั้นเบย ที่บางคนเรียกออนบอร์ด คือ เรียกติดปากกันมา คือไม่มีการ์ดแยกเสียบก็แล้วกัน
            ประมาณนี้ครับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
              ผมกด team x treem vulcan 4*2 gb 2133mhz cl11 1890 บาทครับ
              1890 ถูกดีจัง ของเรารุ่นนี้ Team Xtreem LV PC3 17000 DDR3 LV 2133 4*2 gb กำลังจะขายอยู่มีใครสนใจมั่ง

Comment

• ได้ออกกำลัง รื้อ HD 7750 มาใส่ อีกเครื่อง เผื่อ มันจะ CF กับ APU A6 3500 เทสเป็นที่เรียบร้อย

ได้โหลดไดร์เวอร์ เวอชั่น 13.6 ลงโดย Remove ตัวเก่าออก แล้ว ใช้โปรแกรม Driver Sweeper ลบ

ใน Safe mode ผลที่ออกมา ก็คือ

ไม่มีหน้าต่างให้ CF ใน CCC เป็นอันว่า A6 3500 CF สูงสุดได้แค่ HD 6670 ครับ

Comment

• เปลี่ยน เอาการ์ด HD 6670 มาใส่ กะ APU เหมือนเดิม

มันขึ้นให้อัตโนมัติเลย ว่าจะCF ไหม กดโอเคไปง่ายเลย ก็กลับมา CF เหมือนเดิม

Comment

• http://www.kitguru.net/components/mo...rboard-review/

gigabyte-f2a85xn-wifi เอามาดูเล่นๆราคาเมืองนอก ?82 inc VAT

Pros:

All-black colour scheme.
                    Good overclocking performance.
                    On-board Wi-Fi and Bluetooth.
                    Good value for money.

Cons:

Non-UEFI BIOS.
                    Last edited by iluprs; 21 Jul 2013, 10:47:29.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                      ชัดเจน ตามนั้นเบย ที่บางคนเรียกออนบอร์ด คือ เรียกติดปากกันมา คือไม่มีการ์ดแยกเสียบก็แล้วกัน
                      ประมาณนี้ครับ
                      ชัดเจนสวดยอดกระจ่างแจมจรัสรัสมี อ้อร้าน เจได(มั่ง)เห็นมีบอร์ด asus formula อะแต่เปง itx ของฝั่ง intel เขา ถามราคา 8xxx กรี้ดสลบT_T
                      Last edited by chaiwat38; 21 Jul 2013, 11:47:36.

Comment

• f2a85xn-itx gigabyte ผมก้รอมันอยู่เหมือนกันแต่กลัวเปิดราคาเข้าไทย 4xxx จะแพงไปมั้ย
                        Last edited by chaiwat38; 21 Jul 2013, 11:44:14.

Comment

• Originally posted by arunsri View Post
                          เปลี่ยน เอาการ์ด HD 6670 มาใส่ กะ APU เหมือนเดิม

มันขึ้นให้อัตโนมัติเลย ว่าจะCF ไหม กดโอเคไปง่ายเลย ก็กลับมา CF เหมือนเดิม

[ATTACH=CONFIG]2382309[/ATTACH]
                          โอ้ว หลักจากเทสแล้ว ลื่นขึ้นไหมท่าน

Comment

• เพื่อนๆคึดว่าในบอร์ดตัวท๊อป 4 ยีห้อ ตัวไหนหน้าใช้งานมากที่สุด แล้วคึดว่าหน้าจะOCได้ไกลที่สุด

1 MSI FM2-A85XA-G65

2 ASUS F2A85-V PRO

3 GIGABYTE F2A85X-UP4

4 asrock fm2a85x-extreme6

Comment

• ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
                              A10-5800K
                              asrock fm2a85x-extreme6
                              DDR3-RAM P/C 8/2133 G.SKILL RIPJAWS X (17000CL9D-XM) 2X4
                              SSD OCZ 128GB V4
                              PSU GS700 Corsair

*พอดีผมอยากจะปล่อย RAM คู่นี้ออกมีใครสนใจมั่งป่าวครับ*

Comment

• ชอบอัสซุส แต่แอสก็หน้าสน ของสองตัวเลย อิอิ

Comment

Working...
                                X