Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ตหัวโป__

Comment

• จัดด้วยคน A8 5600k + A75 pro4 ส่วนมากแล้วเล่น os อะไรกันอะครับ apu เนี้ย 7 64bit / 8 64bit

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
        AsRock FM2A85X Extreme6 เลยครับ ฮะฮา กัดฟันไป
        GIGABYTE F2A85XM-D3H
        กัดไม่ไหวจริงๆครับท่าน 8000 คืองบที่เกินวงจากเดิมสุดๆแล้วครับผมมอง MSI E35 ที่มีไวไฟ ให้ด้วยเป็นบอร์ดเล็กไม่รู้จะรองรับ 6800K ไหวหรือเปล่าแต่ดูผลเทสกับ 5800K ลากไป 4.6 เลยครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          กัดไม่ไหวจริงๆครับท่าน 8000 คืองบที่เกินวงจากเดิมสุดๆแล้วครับผมมอง MSI E35 ที่มีไวไฟ ให้ด้วยเป็นบอร์ดเล็กไม่รู้จะรองรับ 6800K ไหวหรือเปล่าแต่ดูผลเทสกับ 5800K ลากไป 4.6 เลยครับ
          มันเป็น HI FI นะทาน ไม่ใช่ WI FI อย่าเข้าใจผิด

Comment

• แสดงผมดูไม่ผิดสินะ สกิลการมองผมเวลอัพแล้ว เย่ๆ

Comment

• ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้ามาตอบ ไม่ค่อยมาคุยเล่นด้วยน้า นานๆที ><"

Comment

• Originally posted by arunsri View Post
                มันเป็น HI FI นะทาน ไม่ใช่ WI FI อย่าเข้าใจผิด
                http://www.msi.com/product/mb/FM2-A7...l#/?div=Detail เขาหมายถึงตัวนี้ ..

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                  http://www.msi.com/product/mb/FM2-A7...l#/?div=Detail เขาหมายถึงตัวนี้ ..
                  ใช่เลยครับท่าน มันเหมาะสมกันไหมครับคู่นี้

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                    ใช่เลยครับท่าน มันเหมาะสมกันไหมครับคู่นี้
                    ไม่เบา คิดว่าน่าจะทนความเกรี้ยวกราดของ 6800K ได้แน่นอน

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                      ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้ามาตอบ ไม่ค่อยมาคุยเล่นด้วยน้า นานๆที ><"
                      เดี่ยวโดนปรับเป็นเงิน นะ 55+

Comment

• Originally posted by CK View Post
                        จัดด้วยคน A8 5600k + A75 pro4 ส่วนมากแล้วเล่น os อะไรกันอะครับ apu เนี้ย 7 64bit / 8 64bit
                        เกมส์ ใหม่ วิน 8

เกมส์เก่า ๆๆๆ วิน 7 อย่าลืมอัพ แพตช์ FX ด้วยนะครับ สองแพชต์ แล้วแรง ตามนี้

Comment

• ไปๆ มาๆ ถ้า mb ไม่มี forwin8 อย่าเล่นเลยครับ
                          แม่งไม่เวิร์คหวะบอกตรง ๆ 55555

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                            ไปๆ มาๆ ถ้า mb ไม่มี forwin8 อย่าเล่นเลยครับ
                            แม่งไม่เวิร์คหวะบอกตรง ๆ 55555
                            จะวิน9วิน10ผมแม่งก็ใช้อยู่สองวินอ่ะ วิน7กับวินนิ่งอีโวลูชั่น 55555

Comment

เซ็ทนี้คุ้มมั้ยนิ

PSU watt แท้เปล่าหว่า
                              Originally posted by RunRa View Post
                              เมนบอดรุ่นเล็กสุด แรมไม่บอก bus ไม่น่าเกิน1600 hdd อาจะเป็นตัว sata2 power ติดเคสแน่นอน ดูดีมีราคาคงแค่ cpu

cpu 3900
                              mb 1540
                              ram 1200
                              hdd 1580
                              case+power 1000
                              จอ 5060

รวม 14280

ค่าเม้า คีบอด แผ่นรอง หูฟัง เค้าคิด7000เลยหรอเนี่ย
                              - แรมจากที่เคยเห็นโชว์จากงาน Geil Pristine Bus1333 ราคาปัจจุบันไปสืบเอาเอง
                              - ซัพพลาย Phoenix Immortal 350W ราคาเท่าไหร่คงรู้กัน
                              - เม้าส์+คีย์บอร์ด+แผ่นรองเม้าส์+หูฟัง(1,290) = 2,810

Neolution เป็นยี่ห้อที่ไม่ควรไว้วางใจยี่ห้อหนึ่ง ไม่ค่อยจริงใจ

Comment

• Originally posted by chienthegooners View Post
                                - แรมจากที่เคยเห็นโชว์จากงาน Geil Pristine Bus1333 ราคาปัจจุบันไปสืบเอาเอง
                                - ซัพพลาย Phoenix Immortal 350W ราคาเท่าไหร่คงรู้กัน
                                - เม้าส์+คีย์บอร์ด+แผ่นรองเม้าส์+หูฟัง(1,290) = 2,810

Neolution เป็นยี่ห้อที่ไม่ควรไว้วางใจยี่ห้อหนึ่ง ไม่ค่อยจริงใจ
                                ประมาณ 500

แรม bus 1333

Comment

Working...
                                X