Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    ตั้งแต่รุ่น A75 ขึ้นไปมีนะคับ แต่มีปัญหาอยู่อย่าง 1

ของร็อคกับซุส เปิด X.M.P นี่ไม่มีปัญหาแรมใช้งานได้ทุกตัว

แต่ของพี่ กิ๊ก บางตัวเปิด X.M.P ไม่ได้บูทไม่ขึ้น
    ผมเล็งกิ๊กตัวท๊อปไว้เป้นตัวเลือกด้วยครับท่านบาบาซ่า กลัวถ้า XMP ไม่มีหรือใช้ไม่ได้ผมเจ๊งเลยไล่ CL ไม่เป็นเสียด้วยครับท่าน ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับท่าน

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      ผมเล็งกิ๊กตัวท๊อปไว้เป้นตัวเลือกด้วยครับท่านบาบาซ่า กลัวถ้า XMP ไม่มีหรือใช้ไม่ได้ผมเจ๊งเลยไล่ CL ไม่เป็นเสียด้วยครับท่าน ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับท่าน
      กิ๊กตัวท็อปไม่ต้องคิดเยอะหรอกท่านงั้น X.M.P. ไม่ได้ก้อรากไปได้ สบายๆ

Comment

• ผมบอกและยังไงก็มี FM2+ -.-
        ตอนนี้จะใช้ไรก้ใช้เถอะใช้ของเก่ายังได้เลยยย อย่าไปเห่ออัพของใหม่
        เพราะเดียวใหม่กับมันจับเรายกทั้งแผงเลย 5555

Comment

• บอร์ด FM2+ ใส่ได้หมดนะ แบ้ควาร์ดคอมแพ้ท

แต่เจอมุข บอร์ดเก่า ห้าม อัพหัวแล้ว สิ 555 ยังไงเค้าต้องหากินกันมั่งแหละครับ อย่างแรกผมบอกแร้ว ว่า ใส่ซีพียูเก่าได้ ล้าน %
          -------------------------------------
          เดิมที amd จะใช้ไบออส เป้นตัวหลักทืีทำให้ บอร์ดเก่า อัพ หัวใหม่ได้ สมัย am3 ไป am3+ มีบอร์ดที่อัพไม่ได้เยอะกว่าที่อัพได้

แต่ตอนนี้ Fm2 ไป Fm2+

เค้าใช้มุข ต่อขา ครับ ถ้าตามรูปที่ให้มาถูกต้องไม่เปลี่ยนแปลง ดังนั้น เมนบอร์ด FM2+ คงแบ็ควาร์ดคอมแพ้ทตรงตามคอนเซ้ปเดิมของการ
          เพิ่ม ++ เข้าไป
          แต่คราวนี้ มุขต่อขาทำให้ บอร์ดเก่าหมด สิทธิ์ อัพ หัว คาวาริโดยปริยาย ครับ กรรม อิอิ
          Last edited by micronz; 23 Jul 2013, 12:03:17.

Comment

• ผมว่าเอพียู ขายดีเริ่ม มุขมากกว่า am3+ เยอะ
            เพราะการเปลี่ยนเจน ยุคหลัง จาก zambezi ไป vishera คือใช้ซอคเก้ต เดิมเลยนั่้นคือ am3+
            แค่อัพไบออสให้มีซีพียูก็อัพหัวสบายๆๆ แล้ว คงต้องรอดูเจนหน้า Fx รถบด จะมุขเยอะ แบบ apu รึเปล่านะครับ
            แต่เท่าที่ตามข่าวยังคง am3+ เหมือนเดิม

Comment

• วิเคราะห์ต่ออีกนิด ผมว่าถ้าไม่ผิดรูปแบบ ซอคตัวนี้ มันคือ 940 เก่านะครับ
              -----------------------------
              ซึ่ง 940 เดิมๆๆ จะเล่นมุข ต่อขาไม่ค่อยได้ หักขาโลด จาก am2 มา am3 หักไปสองขา

amd เอามาทำซอค ให้ เอพียู ตอนแยกสาย เลยจับหักขาทิ้งไป 30 กว่า ขาล่วงหน้า ทำให้เกิด Fm1 905
              ผลดีที่ได้คือ จะทำให้สามาถเล่นมุข ทั้งหัก ขาและต่อ ขา ได้สบายกว่า สะดวกกับการหากินกะเรื่องอัพเกรดง่ายกว่า

---------------------------------------
              แต่เอาน่ายังไงก็ ดีกว่าอีกฝั่ง ที่ไม่มีแบ้ควาร์ด คอมแพ้ททิเบิ้ลให้เลย บอร์ดพัง ก็ขายซีพียูทิ้งโลดๆๆๆ
              Last edited by micronz; 23 Jul 2013, 13:02:48.

Comment

• เห็นไหมท่านพ่อบ้านผมว่าละ FM2+ มันสับขาหรอกเพิ่มขา ลดขา กำจริงๆ รอชมความแรงมันต่อไป

Comment

• ยังลังเลที่จะอัพไป Kaveri ดีมั้ย Kaveri มานี้แรม DDR4 มายัง จะได้คำนวนเงินที่ต้องใช้ถูก

Kaveriมาเมื่อไหร่จะจับ Crysis 3 มาเล่น ว่า Medium FPS เท่าไหร่

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                    เห็นไหมท่านพ่อบ้านผมว่าละ FM2+ มันสับขาหรอกเพิ่มขา ลดขา กำจริงๆ รอชมความแรงมันต่อไป
                    ที่ตอบไป ไม่ผิดพลาดนะครับ คือ แบ็ควาร์ดคอมแพท ล้าน% นี่จิง คือมีอะไหล่บอรืดให้ใช้อนาคตกับ ตรินิตี้ ริชแลนด์

------------------------------
                    แต่รอบ + เที่ยวนี้ ขาโกยได้ต้องโกย ครับ 555+ ของอก ขาเพิ่มเอาแล้วกัน จบเห่ หมดสิทธิ์ อัพหัวบอร์ดเก่า ผิดกับรอบที่แล้วครับ ที่ได้ลุ้นไบออส มั้ง ตรงประเด็นนี้
                    บอกแล้วว่าไม่ค่อยชัวร์ ลุ้นไบออส แต่มาผิดคาด ไม่ต้องลุ้นแล้วครับ 5555555555555+ งอกขาให้ หมดสิทธิ แล้ว เงิบ
                    Originally posted by suphanutju View Post
                    ยังลังเลที่จะอัพไป Kaveri ดีมั้ย Kaveri มานี้แรม DDR4 มายัง จะได้คำนวนเงินที่ต้องใช้ถูก

Kaveriมาเมื่อไหร่จะจับ Crysis 3 มาเล่น ว่า Medium FPS เท่าไหร่
                    เกมสืนั้นอย่าหวังไรมากครับ เค้าออกแบบแพลตฟอรฺ์ม ซีพียู อนาคต หัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปลุ่น BF4 ดีกว้าเดร้อ
                    Last edited by micronz; 23 Jul 2013, 21:58:56.

Comment

• รอ APU CF ได้กับ AMD HD 7770 อีกนานมั้ยครับ ^_^

Comment

• Originally posted by DevilingII View Post
                        รอ APU CF ได้กับ AMD HD 7770 อีกนานมั้ยครับ ^_^
                        ถ้าจะเอาไป CF ไปเล่นการ์ดแยกตัวใหญ่ขึ้นเถอะครับ
                        ผิดวัตถุประสงค์ เดี๋ยวจะมาบอกว่าไม่แรงอย่างที่หวังครับ

Comment

• ใครรู้เรื่องคอมยุคสี่ช่วยผมหน่อย ผมกำลังหาอยู่ อิอิ ขอละเอียดหน่อย อิอิ ทำงาน

Comment

• http://www.asus.com/Motherboards/A88XMA/#overview

FM2+ สีทอง....

Comment

• Originally posted by pookman View Post
                              ยังไม่โดนใจ เฟสไฟดูธรรมดา ไฟ CPU 4 PIN

Comment

• http://www.asus.com/Motherboards/A55BMAUSB3/

มี PCIe 3.0 กับเขาสักทีนะ

Comment

Working...
                                X