Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tawat_kun View Post
    555
    ต้องเบามือลงหน่อยแล้วมั้งครับ แบบนี้

ถ้า 6 cores 65W นี่ผมจัดเลยนะคอยดู
    ขนาด 28 นาโนเมตร 6 คอร์ 3 โมดูล + เรเดี้ยน แรงพอประมาณ
    เดาว่า ยังไง ก็น่าจะ 100 วัตต์ครับ ผม แต่ก็ไม่แน่นะครับผมคาดเดา อาจมีเทคโนลดไฟมาเหลือ 65 วัตต์
    ถ้าเป้นตามข่าวจริงผมก็อยากได้ มาก น้ำลายหก เป้นไรที่ดูสมบุรณ์แบบมาก คือผมอยากได้ไอ้ที่มันประหยัดไฟ
    พอ จะแรงเราค่อย ใช้ เวอร์ทู สั่งสลับไปใช้การ์ดแยก แรงๆๆๆแทน เวลาเล่นเน้ต เฟส ทีั่วไป ผมว่า เอพียูออนชิพ มันประหยัดไฟดีอยู่แล้ว
    Originally posted by Khow View Post
    FX ตัว stream roller ก็ทำแบบ 8 - 12 core มาขายสิครับไม่เห็นจะหงอย
    55 ครับ FX บนซอค AM ผมคาดว่าคงอยู่ไปอีกสัก เจน 2 เจน น่ะครับเคยอ่าน ข่าว นึง เอเอ้มดี โดน พวก oem โวยอยากให้มีซอคเก้ตเดียวดีกว่า
    อนาคต ข้างหน้า FX อาจอยู่บนซอคเดียวกับ APU ได้ โดยรุ่นทอปๆๆๆ ก็ตัดการ์ดจอ ตามระเบียบ เนื่องจากโมดุล คอร์ซีพียูเยอะมาก

แถมประสิทธิภาพ FX อาจจะดีขึ้นด้วย เนื่องจาก วงจร น้อทบริดจ์ ไปออนชิพ เหมือน เอพียู หมดแล้ว อิอิ
    Last edited by micronz; 1 Aug 2013, 22:44:55.

Comment

• แวะมาส่องครับ

Comment

• เข้ามาอ่านอยากรู้ว่าจะดีกว่าเดิมเยอะไหม

Comment

• Originally posted by waiwaiquick View Post
          เข้ามาอ่านอยากรู้ว่าจะดีกว่าเดิมเยอะไหม
          อย่าคาดหวังอะไรกับAMDครับ จากประสบการณ์แฟน10ปี เรามีดีที่ราคาถูกกว่า

Comment

• พ่อบ้าน เอพียู ท่านข้าว แจ้งชื่อพร้อม ซีพียู Z ด้วยเดร้อ ยังไม่อัพเดทที่นะเดร้อ อย่าลืม
            Originally posted by Khow View Post
            ลืมคลับนี้ไปได้ไงหว่าอยู่มันให้ครบ intel gen 4 FX nVIDIA และ APU
            http://valid.canardpc.com/2877586

ใส่ samsung SSD 128GB อยู่ laptop ตัวนี้ลื่นดีเกมก็เล่นได้ เกมไหนปรับสุดไม่ได้ค่อยไปเปิด PC ถอย Titan มาเล่น

เครื่องหลักจริงๆของผมมีเครื่องเดียวเครื่องนี้นี่แหละ

โน้ตบุ้ค นะครับ อย่าลืม ล่ะ

Comment

• Originally posted by GyM View Post
              อย่าคาดหวังอะไรกับAMDครับ จากประสบการณ์แฟน10ปี เรามีดีที่ราคาถูกกว่า
              ผมว่ามันก้อไม่แน่ ดูอย่าง i3 2220 กับ FX 6300 ผมก้อมองว่า นอกจากจะคุ้มราคาแล้วยังมีดีกว่าอีกหลายด้าน

Comment

• AMD Catalyst? 13.8 Windows? Beta Driver
                http://support.amd.com/us/kbarticles...etaDriver.aspx

AMD will launch the ?Carrizo? APU in 2015. It will be based on the ?Excavator? CPU core and Bolton-D4 A88X chipset. AMD hasn?t named the GPU yet, only stating it will have an unnamed ?next generation? GPU. AMD lists its TDP at 65W

http://www.guru3d.com/news_story/amd...s_in_2015.html

รอกันปี 2015 ครับผม ตัวทอป tdp 65w cpu/gpu core ใหม่
                Last edited by iluprs; 2 Aug 2013, 09:33:33.

Comment

• ถ้า 6 คอร์จริง จัดแน่ๆ ถูก+แรงดี อิอิ

Comment

• Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ คือผมกำลังจะซื้อคอมใหม่ cpu AMD A8-6600K BLACK EDITION (Box STrek)

กับAMD A10-6800K BLACK EDITION (Box STrek) อันไหนดีกว่ากันครับ

การใช้งานปกติ

1.เล่นเกมส์ออนไลน์ทั่วไปนิดหน่อย

2.โหลดบิทบ้างแต่ไม่ได้เปิด ตลอดนะครับโหลดเสร็จก็ปิด

3.ผมเน้นประหยัดนะครับ งบน้อยและคงไม่ได้ oc อะไรเพราะไม่ค่อยจะรู้เรื่อง คงจะใช้งานเดิมๆ

ของถามอีกหน่อยนะครับ

1.แล้วเท่าที่พออ่านจับใจความได้บ้างแรมผมต้องใช้ 2 ตัวใช่ไหมครับ

2.m/b ผมใช้ตัวนี้โอเคไหมคับ GIGABYTE GA-F2A75M-HD2 คิดว่าถูกสุดที่มี usb3 ละ

3.การเช็ตค่าต่างๆผมหาอ่านได้จากหน้าไหนอะครับ เพราะเห็นหน้าแรกบอกมันจุกจิกแต่คุ้ม

ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• APU a10 5800k หรือ 6800k หรือ a8 5600k ถ้าเทียบกับทางด้าน HD Graphics
                        IGPU ของ Inter gen3 22nn. พวก หรือ i5 และ gen4 i5
                        อันไหนแรงกว่ากันเหรอครับ

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                          APU a10 5800k หรือ 6800k หรือ a8 5600k ถ้าเทียบกับทางด้าน HD Graphics
                          IGPU ของ Inter gen3 22nn. พวก หรือ i5 และ gen4 i5
                          อันไหนแรงกว่ากันเหรอครับ
                          I5 gen4 oc gpu จะแรงได้พอๆกับ A6 notebook เองนะครับ เทียบกับไม่ได้เลย

เคยเทส dota2 ปรับทุกอย่างเท่ากัน
                          A8-5600k เดิมๆ fps 25-30
                          I5-3570K (HD4000) oc 1500Mhz fps 12-15
                          Last edited by RunRa; 4 Aug 2013, 17:10:18.

Comment

• Originally posted by st1052 View Post
                            รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ คือผมกำลังจะซื้อคอมใหม่ cpu AMD A8-6600K BLACK EDITION (Box STrek)

กับAMD A10-6800K BLACK EDITION (Box STrek) อันไหนดีกว่ากันครับ แล้วแต่งบครับไม่ต่างกันเท่าไรแต่แค่เกมส์ออนไลน์เอาอยู่ทั้งคู่ครับ

การใช้งานปกติ

1.เล่นเกมส์ออนไลน์ทั่วไปนิดหน่อย สบายมาก

2.โหลดบิทบ้างแต่ไม่ได้เปิด ตลอดนะครับโหลดเสร็จก็ปิด ประหยัดโหลดทั้งคืนยังได้

3.ผมเน้นประหยัดนะครับ งบน้อยและคงไม่ได้ oc อะไรเพราะไม่ค่อยจะรู้เรื่อง คงจะใช้งานเดิมๆ Apu ต้องมีพื้นฐานในการ oc หน่อยครับเพราะต้องปรับบัสแรมกับCLเป็นมันจะแรงเพราะบัสแรม กับตั่งค่าไฟนิดหน่อย

ของถามอีกหน่อยนะครับ

1.แล้วเท่าที่พออ่านจับใจความได้บ้างแรมผมต้องใช้ 2 ตัวใช่ไหมครับ ต้อง 2 ตัวแล้วบัสแรมต้องสูงหน่อยครับ แนะนำ 1600+ ถ้าใส่แรมตัวเดียวVGAจะวิงแค่ 64bit ต้องใส่คู่ถึงจะวิง128bit

2.m/b ผมใช้ตัวนี้โอเคไหมคับ GIGABYTE GA-F2A75M-HD2 คิดว่าถูกสุดที่มี usb3 ละ มีงบอีกหน่อยเล่นตัวนี้ดีกว่าครับ GIGABYTE GA-F2A85XM-HD3 2180

3.การเช็ตค่าต่างๆผมหาอ่านได้จากหน้าไหนอะครับ เพราะเห็นหน้าแรกบอกมันจุกจิกแต่คุ้ม อยากรู้การเชตค่าหรืออะไรก็โพสเอาในคลับนี้และครับเดี่ยวก็มีคนมาช่วยตอบถ้าหาไม่เจอนะ

ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ ขอบคุณมากครับ
                            เอา A8-6600K ก็ได้ครับเงินทีเหลือจะได้ชื้อ แรมบัสสูงๆหน่อย

Comment

• กลับมาแล้ว Richland

Comment

• ^
                                ^
                                เหลืองทองอร่ามเลยยยย

Comment

Working...
                                X