Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันยุ่งยากมะครับวิธีการCF ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ทำไมคนไม่ค่อยเล่นFM2กัน

Comment

• Originally posted by tanatat000 View Post
      มันยุ่งยากมะครับวิธีการCF ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ทำไมคนไม่ค่อยเล่นFM2กัน
      คือถ้าในโซน ตอนนี้ความนิยม มันเทไป ทาง FX 6300 6350 +การ์ดแยก แรงละเบิด คล้อกก็ไกลกันครับ

แต่อีกหน่อย amd ยังไงก็เทมาทาง เอพียู อยู่แล้วครับ อันที่จริง คนที่ซื้อไป ไม่ได้เล่น ocz เอพียู น่าจะเยอะกว่านะพวกเล่นเน้ต ออฟฟิส

เจนหน้า ลุ้น 6 คอร์ กันยังไม่ชัวร์นะ ถ้ามา FX ก้เฉาเหมือนกันครับ
      -------------------------------------------------

เอพียู บอรืด ราคา 3500 บาทมันก็ระดับ A กัน แล้วระดับ A+ ++ 4300 บาท ไฟ 8 เฟสกันแล้ว FX บอร์ดทอป มันปาไป 4500+8000 บาทครับ
      Last edited by micronz; 8 Aug 2013, 12:27:49.

Comment

• ท่าน Babaza อยู่บ้านแพ้วหรอครับ ผมอยู่มหาชัย โลกกลมจริงๆ อิอิ

Comment

• A10 6800K จับการ์ดจอยัดเข้าไปก็เป็น FX+การ์ดจอแยก ดีๆนี่เองเนอะ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
            ท่าน Babaza อยู่บ้านแพ้วหรอครับ ผมอยู่มหาชัย โลกกลมจริงๆ อิอิ
            โอ้ว ครับท่าน

Comment

• ท่าน จรัญ ส่ง ฝาหลังตามไปแล้วนะครับ

Comment

• Originally posted by tanatat000 View Post
                ท่าน จรัญ ส่ง ฝาหลังตามไปแล้วนะครับ
                ขอบคุณครับ สงสัยจะถึงวันเสาร์

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                  A10 6800K จับการ์ดจอยัดเข้าไปก็เป็น FX+การ์ดจอแยก ดีๆนี่เองเนอะ

ท่านใช้ การด จอ ไรครับ

Comment

• เล่น fm2 ดีไหมน่า 2จิต2ใจ กับ1155 i3 3220 กะz68 ex7
                    ตัดสินใจมะถูก

Comment

• 1155 ท่านอยาก นอนแพ กินลมชมวิว หรือครับ ท่าน 55555

อินเทล 1150 โลดครับ
                      BORKED

Comment

• i3 ฮาสเวล ผมว่าโดน FX 6300 6350 4300 4350 ด้านราคาแดกเรียบไม่เหลือครับ เอพียุ ริชแลนด์ ก็อาจจะกินเทพสองหัวไม่รอดนะ คือด้านประสิทธิภาพเทียบกับเทพ สองหัว อินเทลปัจจุบัน ทั้งเกมส์ และประสิทธิภาพ กาด ดริฟต์รถ เข้าโค้ง อิอิ

ลองถามในคลับ FX ดู ว่ารถ เค้าดริฟต์ กันมัน ขนาดไหนครับ อิอิ
                        Last edited by micronz; 8 Aug 2013, 14:49:09.

Comment

• ผมกำลังจะไปซื้อคอมวันเสาร์ครับ
                          เน้นดูหนัง Full HD ต่อออกจอใหญ่ เล่นเกม PES กับ FIFA online แล้วก็พวกเกมออฟไลน์นิดหน่อยปรับ mid ปรับ low ไม่ซีเรียส
                          สเปคประมาณนี้
                          AMD A10-6800K
                          ส่วนบอร์ดยังลังเลอยู่ครับ
                          ASUS F2A85-M LE หรือ ASROCK FM2A85X-EXTREME4-M
                          SEAGATE 320GB
                          G.SKILL DDR3 8GB 2133 (4GBx2) XL
                          RAIDMAX RX-530SS
                          ยังไงช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ผมยังไม่ค่อยมีประสบการณ์ครับ
                          แล้วถ้างบมีงบแค่ 13,000 ไม่รวม case ควรเล่น A10 หรือ FX ดีครับ เพราะถ้าเล่น FX มันต้องซื้อการ์ดแยกอีก

Comment

• กลับมาเต็มตัวรับช่วงมาจากท่านบาบาซ่า ทำไมผมรู้สึกว่า 5600k มันแรงลื่นกว่า 5800K ที่เคยใช้ซะงั้นน่ะ แสดงว่าสูตรท่านบาบาซ่าเทพกว่าผมเยอะแน่เบย

Comment

• GIGABYTE GA-F2A85XN-WIFI
                              http://www.vmodtech.com/th/article/g...a-f2a85xn-wifi

ใครรออยู่ไม่ผิดหวัง อิอิ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                                กลับมาเต็มตัวรับช่วงมาจากท่านบาบาซ่า ทำไมผมรู้สึกว่า 5600k มันแรงลื่นกว่า 5800K ที่เคยใช้ซะงั้นน่ะ แสดงว่าสูตรท่านบาบาซ่าเทพกว่าผมเยอะแน่เบย
                                ขอบคุณ ครับ จากที่ผมเซ็ตไว้ท่านอาจจะสานต่อและไปได้ไกลกว่าผม เพราะ PSU ของผมไม่ใช่ 80+ ไม่กล้าไปต่อ

Comment

Working...
                                X