Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    ขอบคุณ ครับ จากที่ผมเซ็ตไว้ท่านอาจจะสานต่อและไปได้ไกลกว่าผม เพราะ PSU ของผมไม่ใช่ 80+ ไม่กล้าไปต่อ
    แค่นี้ก็แรงฝุดๆแล้วครับท่าน ผมใช้แค่ Raidmax 500AF เองครับใส่กับฮาเลมเย็นชื่นใจจุงเบย แต่ใช้กับ Windows 8 ขึ้นจอฟ้าบ่อย ตอนผมใช้ A10 5800K ก็เป็น ผมคิดว่าเป็นที่แผ่นวินโด้วที่ผมโหลดมาแน่ๆเลยครับ จะไปลงวินโด้ว 7 เหมือนเดิมดีกว่า ขอบคุณท่านที่เซทมาให้โดนใจผมฝุดๆครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      แค่นี้ก็แรงฝุดๆแล้วครับท่าน ผมใช้แค่ Raidmax 500AF เองครับใส่กับฮาเลมเย็นชื่นใจจุงเบย แต่ใช้กับ Windows 8 ขึ้นจอฟ้าบ่อย ตอนผมใช้ A10 5800K ก็เป็น ผมคิดว่าเป็นที่แผ่นวินโด้วที่ผมโหลดมาแน่ๆเลยครับ จะไปลงวินโด้ว 7 เหมือนเดิมดีกว่า ขอบคุณท่านที่เซทมาให้โดนใจผมฝุดๆครับ
      ไม่เคยใช้ วิน 8 ซะด้วย*.* ทุกวันนี้ยังใช้ 7 อันติเมท อยู่เบย

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
        ไม่เคยใช้ วิน 8 ซะด้วย*.* ทุกวันนี้ยังใช้ 7 อันติเมท อยู่เบย
        ผมโหลดมานานตั้งแต่ออกมาใหม่ๆครับท่าน คงไม่สมบูรณ์ทะไหร่ แต่ใช้กับ Wins7 64 เนียนกริ๊บเบย

Comment

• AMD A4-5300 เล่นเกมออนไลน์ พวก SF ไหวไหมครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
            เอามาให้ผมลอกบ้างนะครับ

Comment

• Originally posted by Swackzer View Post
              AMD A4-5300 เล่นเกมออนไลน์ พวก SF ไหวไหมครับ
              ไหวแน่นอนครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ถ้าระหว่าง A6 6400 กับ A8 5600

บอร์ดตัวเดียวกัน แรมเหมือนกัน

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
                  สอบถามหน่อยครับ ถ้าระหว่าง A6 6400 กับ A8 5600

บอร์ดตัวเดียวกัน แรมเหมือนกัน

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
                  A8 4cores
                  A6 2cores

ถ้าเงินถึง A8 ต้องน่าเล่นกว่าอยู่แล้ว

Comment

• จัด a8 ไปเลยครับ ใช้ได้ระยะยาวกว่า

Comment

• แค่ชั่งใจว่า gen ใหม่ กับ Gen เก่าเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
                        แค่ชั่งใจว่า gen ใหม่ กับ Gen เก่าเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ
                        A6-6400 = trinity enhanced
                        ผมว่ามันยังไม่ถึงเจนใหม่ แค่ขยับเข้ามาใกล้ A8-5600 มากขึ้นเท่านั้นครับ

Comment

• บ่องตง a8 5600k ลากดีๆไม่รู้สึกว่าต่างจาก a10 5800k ตรงไหนเบยครัช อันนี้ประสบการณ์ตรงคอนเฟริมทีแรกกะจะหาตังเปลี่ยนกลับไม่เอาละใช้แบบนี้เลยดีกว่า คริๆ

Comment

• กำลัง ต่อ ราคา อยู่ ท่าได้คงมาอยู่ด้วยครับ
                            A85600k
                            Asrock FM2 A85X Extrem6 อิๆๆๆๆ ต่อสุดๆ

Comment

ลองตั้งหลักวิน 7 ให้ผ่านก่อนครับเพื่อให้แน่ใจว่า ปัญหาไม่ได้มาจาก ฮาร์ดแวร์ แน่นอน
                              ผ่านแล้ว ค่อยกลับมาหา วิน 8 ใหม่

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                                ลองตั้งหลักวิน 7 ให้ผ่านก่อนครับเพื่อให้แน่ใจว่า ปัญหาไม่ได้มาจาก ฮาร์ดแวร์ แน่นอน
                                ผ่านแล้ว ค่อยกลับมาหา วิน 8 ใหม่
                                ผมเจอสาเหตุแล้วครับลุงไมครอน มันจะจอฟ้าเฉพาะเล่นเกมส์ออนไลน์บางเกมส์ ออฟไลน์ไม่เป็นไรเลยครับตอนนี้มาใช้ Wins7 ออนไลน์ยังค้าง/จอฟ้า อยู่บ้างเหมือนกัน อย่างเกมส์ใหม่ๆ LOE ลงไดเวอร์ล่าสุด 13.8 เบต้า แลคกระจายอยู่วันนึงโพสถามคนอื่นเขาลื่นหมด ผมเลยลงไดเวอร์ใหม่เป็น 13.4 ลื่นหัวทิ่มบ่อ แต่เล่นฟูลไฮเดฟไม่ได้ไม่งั้นจอฟ้า+ภาพแตก บ่อยๆจนลดลงมาเหลือ 1600x900 เล่นมา 2-3 ช.ม. ยังนิ่งๆ เลยคิดว่าไดเวอร์ ATI นี่ล่ะตัวการครับ

Comment

Working...
                                X