Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรเวอร์ เป็นส่วน 1 เหมือนจะยังมีปัญหากลับการ แชร์ความถี่จากแรม ทดลองโดยการเพิ่ม NB ไป ซัก 2400

ใช้ไดรเวอร์การ์ดจอจากแผ่น เมนบอร์ดดู

ถ้ายังไม่หาย ลองเพิ่มไฟแรมไปที่ 1.670 คลาย cl 10-13-12-31 หรือ 11-13-12-31

พอใช้งานได้แล้วลด NB ลงมา 2200 ลองดูว่าเป็นอีกไหม
    Last edited by babaza888; 11 Aug 2013, 10:35:55.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      ผมเจอสาเหตุแล้วครับลุงไมครอน มันจะจอฟ้าเฉพาะเล่นเกมส์ออนไลน์บางเกมส์ ออฟไลน์ไม่เป็นไรเลยครับตอนนี้มาใช้ Wins7 ออนไลน์ยังค้าง/จอฟ้า อยู่บ้างเหมือนกัน อย่างเกมส์ใหม่ๆ LOE ลงไดเวอร์ล่าสุด 13.8 เบต้า แลคกระจายอยู่วันนึงโพสถามคนอื่นเขาลื่นหมด ผมเลยลงไดเวอร์ใหม่เป็น 13.4 ลื่นหัวทิ่มบ่อ แต่เล่นฟูลไฮเดฟไม่ได้ไม่งั้นจอฟ้า+ภาพแตก บ่อยๆจนลดลงมาเหลือ 1600x900 เล่นมา 2-3 ช.ม. ยังนิ่งๆ เลยคิดว่าไดเวอร์ ATI นี่ล่ะตัวการครับ
      นั่นสิครับ ปัญหา ไดฟร์เวอร์ amd นี่เอง ครับ เสียดายวิน 8 จิงๆๆ อย่างว่าพอเจอปัญหา ตัวการ ตัวร้ายที่โดนหมายหัวอาจเป้น วิน 8 ไปซะก่อนซึ่งมักมีปัญหากับเกมส์ เก่าๆๆ หลายตัว

Comment

• ผมก็เคยมีอาการแบบเดียวกับท่านอสุฯ เลย แต่ของผมแก้หายโดยอัดไฟ nb เข้าไปเป็น 1.4 offset อีก .05 (@2200)

Comment

• เล่นเดิมๆยังจอฟ้าได้เลยครับ บอร์ดกิ๊กต้องเพิ่มให้แรมเป็น 1.68 ดูใน cpuid ได้ 1.656 ถึงจาหายฟ้า

สรุปคือบอร์ดจ่ายไฟน้อยกว่าที่ตั้งต้องเพิ่มเข้าไปอีก

Comment

• เทสแบบนี้ผ่านหมดแต่พอไปเล่นเกมส์บางเกมส์ออกอาการ ย้ำ!!! เป็นเฉพาะบางเกมส์นะครับ ผมคิดว่าไดเวอร์ AMD อาจจะปรับปรุงให้มันเข้ากับเกมส์+ซอฟแวร์ใหม่ๆไมทัน เหมือน NVIDIA แต่ยังไง APU ก็สุดยอดๆ

Comment

• ปัญหาเรื่องเกมสื เหมือนหลายๆๆ ท่านนะครับ มาตั้งรับ ที่ วิน 7 ก่อนเพราะไม่สบายใจ ว่า แฮ้งค์ หลุดเกรงว่าจากวิน 8 ไม่คอมแพททิ้เบิ้ล

เอพี่ยู ก็ต้องลงแพตชื FX ให้ครบๆๆๆๆๆๆด้วยนะครับผม เดี่ยว พลัง ออร่าไม่ออก

Comment

• บ่นไรลุง 5555 windows8 เดียวนี้ก็แรงนะครัชช เป็นเล่นไป

Comment

• ช่วงนี้ amd ข่าวแปลกๆๆ ออกมาเยอะไม่รู้จะเร่งดำเนินการ ย้าย FX มาอยู่บน ซ้อคเก้ัต apu เร้ว ขึ้นรึเปล่า นะ คลับ ดูแลให้ดีๆๆด้วยพ่อบ้าน เพราะอนาคต จะโตมากหาก ตามว่าจริงๆๆ
                  Last edited by micronz; 11 Aug 2013, 18:21:08.

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...07-2013-Synnex

ฝากหน่อยอิอิคนกันเอง

Comment

• ช่วยแนะนำ cpu cooler สำหรับ mainboard socket fm2 หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                        ปัญหาเรื่องเกมสื เหมือนหลายๆๆ ท่านนะครับ มาตั้งรับ ที่ วิน 7 ก่อนเพราะไม่สบายใจ ว่า แฮ้งค์ หลุดเกรงว่าจากวิน 8 ไม่คอมแพททิ้เบิ้ล

เอพี่ยู ก็ต้องลงแพตชื FX ให้ครบๆๆๆๆๆๆด้วยนะครับผม เดี่ยว พลัง ออร่าไม่ออก
                        เฮ้ยพ่อบ้านเพิ่งรู้นะเนี่ย ถามจริง APU มันก็ต้องลงแพทซ์FXด้วยหรอครับแล้วมันลงยังไงลงเหมือนแพชเกมหรือปล่าว? โอ้วต้องรีบโหลดเดี๋ยวไม่ขลัง

Comment

• Originally posted by Moe_Suki View Post
                          ช่วยแนะนำ cpu cooler สำหรับ mainboard socket fm2 หน่อยครับ ขอบคุณครับ
                          hyper212evo 1100นิดๆ มั้ง
                          ที่เหลือแล้วแต่กำลังทรัพย์ tx3ก้ 500
                          อยากมีที่ว่างเยอะๆ ก็เล่นชุดน้ำสำเร็จครับ

Comment

• มีใครสนฮาเลมครบกล่องยันซิลิโคนแถมฝุ่นนิดหน่อย 1300 พอ ซื้อมา 2-3 เดือน ที่จะปล่อยเพราะมันเย็นไปใช้มะคุ้ม อิอิ

Comment

• FM2 ต้องใช้ cpu coolling เทพ หราครับ เดิมของมันเอาไม่อยู่หราครับ ร้อนขนานนั้นเลยหราครับ
                              A8 5600K
                              Idel ความร้อนเท่าไรครับเดิมๆ
                              Full ความร้อนเท่าไรครับเดิมๆ

Comment

• Originally posted by tanatat000 View Post
                                FM2 ต้องใช้ cpu coolling เทพ หราครับ เดิมของมันเอาไม่อยู่หราครับ ร้อนขนานนั้นเลยหราครับ
                                A8 5600K
                                Idel ความร้อนเท่าไรครับเดิมๆ
                                Full ความร้อนเท่าไรครับเดิมๆ
                                ใช้เดิมๆก็ได้ไม่เห็นมันจะร้อนเท่าไร

Comment

Working...
                                X