Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pete_so_za View Post
    เฮ้ยพ่อบ้านเพิ่งรู้นะเนี่ย ถามจริง APU มันก็ต้องลงแพทซ์FXด้วยหรอครับแล้วมันลงยังไงลงเหมือนแพชเกมหรือปล่าว? โอ้วต้องรีบโหลดเดี๋ยวไม่ขลัง
    กรรมไม่รู้เหรอ มันก็ แกนไพล์ไดรฟืเวอร์เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by tanatat000 View Post
      FM2 ต้องใช้ cpu coolling เทพ หราครับ เดิมของมันเอาไม่อยู่หราครับ ร้อนขนานนั้นเลยหราครับ
      A8 5600K
      Idel ความร้อนเท่าไรครับเดิมๆ
      Full ความร้อนเท่าไรครับเดิมๆ
      ซิ้งเดิมๆร้อน
      ผมใช้hyper 212 @4.2ghz 5800K นะ
      idle 37-40 full ไม่เคยเห็นจะเกิน 63เลย-0-

Comment

• Originally posted by micronz View Post
        กรรมไม่รู้เหรอ มันก็ แกนไพล์ไดรฟืเวอร์เหมือนกัน
        กำ งั้นต้องรีบโหลดอย่างใวเลยครับเดี๋ยวเครื่องไม่ขลังไม่แรงขอวิธีลงหน่อยได้ใหมครับอา....เอ้ยพ่อบ้าน หน้าคลับวิชิร่ามีวิธีลงมั้ยครับ?

Comment

• หน้าคลับวิชิร่า ไม่ได้ลงนานแล้วไม่รุ้จะได้ปะ
          เพราะลงซอฟวแร์ไปเยอะพุดยาก

ควรลงตอนเสร้จจาก sp1 ใหม่ๆๆ

Comment

• Originally posted by tanatat000 View Post
            FM2 ต้องใช้ cpu coolling เทพ หราครับ เดิมของมันเอาไม่อยู่หราครับ ร้อนขนานนั้นเลยหราครับ
            A8 5600K
            ผมเคยใช้ A10 5800K ซิ้งเดิมไปได้แค่ 3.8-4.0 เทส LINX MEM3000 ตัว cpu แค่ 60-70 ตอนฟูลโหลด แต่ vga 80-90 แล้วบอร์ดมันตัดดับเอง

ปัจจุบัน A8 5600K 4.2 cl9 2133 vga 950 +ฮาเลม พัดลมบางรอบ 1500 2 ตัว

idle แอร์ 25-26 องศา

Full load โนแอร์ 16.00-17.00 วันนี้ LINX 7 รอบเมม 3000

Last edited by asuji06; 12 Aug 2013, 00:05:05.

Comment

• ฮากระมู้ประมูลcpuจริงๆ โดนอุ้มไปละ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                ฮากระมู้ประมูลcpuจริงๆ โดนอุ้มไปละ
                อ้าวไปเสียแล้วผมเกรงว่าโดนอุ้มหาย ทำไปได้คนละ ให้ประมูล ฟีน่อมฮ่วย

ผมบอกแล้ว สิทธิ์ เป้นของแอดมิน amd โซนมีคนดูแล เฝ้าตลอดครับ
                ------------------------
                เจอมา 2 รอบ ครับ
                1. ตั้งชื่อคลับวิชิร่า ผิด มีเทวดาแก้ให้ เฉย เป้น vishera พระเจ้า
                2. กระทู้นี้ ไมคร่อนเสี่ยงโดนรุมด่า รบกวนแอดมินช่วยลบหน่อยครับ ประมาณ 10 นาที
                กระทู้โดนล้อค ตก แม้เจ้า

แหร่มจิง แอดมินก็ไม่ทราบว่าใครด้วยครับ ลึกลับมาก อิอิอิ

วอนเดอร์คงรู้จักดี แต่มีคนบอกผมว่าแอดมินใหม่ๆๆ แนวทางเค้าเปลี่ยนไปเยอะ
                แล้ว ผมถ้าเข้ามาเร้ว 3 ปี คงโดนแบนไปนานแล้ว ได้ข่าวว่านะ อิอิ

Comment

• ถามหน่อยครับ แรมใช้บัส 1866 ก็พอใช่ไหมครับ จำเป็นต้องใช้บัสที่สูงกว่านี้หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by salem View Post
                    ถามหน่อยครับ แรมใช้บัส 1866 ก็พอใช่ไหมครับ จำเป็นต้องใช้บัสที่สูงกว่านี้หรือเปล่าครับ
                    1866 ก็จัดว่าพอครับ ถ้าใช้ทั่วไป ไป2133บางบอร์ดต้องลาก แล้วไปลำบากอย่างของ gig

ถ้านับแต่บัสแรมไม่นับ cpu ที่ลากเพิ่มก็ต่างกันไม่เยอะครับ แต่ถ้าจะซื้อแรมใหม่จัด2133มาเผื่อไว้ก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by salem View Post
                      ถามหน่อยครับ แรมใช้บัส 1866 ก็พอใช่ไหมครับ จำเป็นต้องใช้บัสที่สูงกว่านี้หรือเปล่าครับ
                      ถ้า Trinity 1866 ก็แรงมากแล้วครับ แต่ถ้า Ritchland ควรเป็น 2133 จากที่อ่านในรีวิวหลายๆที่น่ะครับ

Comment

• Originally posted by Moe_Suki View Post
                        ช่วยแนะนำ cpu cooler สำหรับ mainboard socket fm2 หน่อยครับ ขอบคุณครับ
                        212x ก็โอเคนะครับ อีกทางเลือกหนึ่ง
                        บางร้านยังขาย 1180 อยู่ (เช่น คอมและมอ)

Comment

A8 5600K
                          A8-5600k ผมไม่เคยใช้ซิงค์เดิมเลย
                          ทีแรกใช้ shuriken (low profile cooler) น่าจะใกล้เคียงซิงค์เดิม
                          full load จะอยู่ราวๆ 70-75 (ช่วงหน้าร้อน)
                          เลยเปลี่ยนมาใช้ 212x full load จะอยู่ราวๆ 60
                          ถ้าช่วงหน้าฝนอย่างนี้จะเหลือราวๆ 54 (วันฝนตก)

ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับคนใช้งานครับ สำหรับผมไม่ค่อยอยากให้มันวิ่งเกิน 60-65 ในทุกกาลอากาศ
                          สำหรับบางคน 75-80 ก็ยังไม่ร้อน

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                            เทสแบบนี้ผ่านหมดแต่พอไปเล่นเกมส์บางเกมส์ออกอาการ ย้ำ!!! เป็นเฉพาะบางเกมส์นะครับ ผมคิดว่าไดเวอร์ AMD อาจจะปรับปรุงให้มันเข้ากับเกมส์+ซอฟแวร์ใหม่ๆไมทัน เหมือน NVIDIA แต่ยังไง APU ก็สุดยอดๆ

เห็นเล่น LOL อยากลองมั่งผลคือ ผมว่าที่ฟ้าเหมือนมันจะกินกราฟฟิคมาก FX6300+7750 สุดไม่ได้ได้แค่กลางถึงจะลื่น (ปล.ส่วน 1 อาจจะมาจากเซฟเวอร์มันเน่า)

Comment

• มีใครเอาฮาดดิสมั้ย WD BLUE ตัวแรง 1TB 7200 RPM 64MB อ่านเขียนน้องๆ Blackยุคก่อนเลย

Comment

• cpu intel G2020 ใช้ igpu ดูหนัง 720p สีไม่สวยเลย ภาพแตก มีกระตุกบ้าง เซง ต้องมาใช้ 3850 กลับดูได้แจ่ม T_T สงสัยได้วาระเปลื่ยน apu a8 a10 ละมั่งคราวนี้ กะเอาไว้ fm2+ มาจะถอยสงสัยไม่รอด

Comment

Working...
                                X