Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chaiwat38 View Post
    cpu intel G2020 ใช้ igpu ดูหนัง 720p สีไม่สวยเลย ภาพแตก มีกระตุกบ้าง เซง ต้องมาใช้ 3850 กลับดูได้แจ่ม T_T สงสัยได้วาระเปลื่ยน apu a8 a10 ละมั่งคราวนี้ กะเอาไว้ fm2+ มาจะถอยสงสัยไม่รอด
    AMD RADEON คุณภาพ สีระดับเทพอยู่แล้วครับ อย่าว่าแต่ กราฟฟิกชิพอินเทเลยถ้าต้องเทียบกัน
    --------------------------------------
    พ่อบ้าน ดุแลคลับ ดีๆๆล่ะ ส่อแวว อนาคต คลับโต ไม่ใช่เล่นๆๆ แล้ว อิอิ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
      AMD RADEON คุณภาพ สีระดับเทพอยู่แล้วครับ อย่าว่าแต่ กราฟฟิกชิพอินเทเลยถ้าต้องเทียบกัน
      --------------------------------------
      พ่อบ้าน ดุแลคลับ ดีๆๆล่ะ ส่อแวว อนาคต คลับโต ไม่ใช่เล่นๆๆ แล้ว อิอิ
      ก็ว่างั้นละคับ ดูหนังระดับ 720p ถ้าฉากไหนที่กินเรทเฟมเยอะๆค้างไม่ก็สีเพื้ยน T_T

ปล. ร้าน yc ผมเห็น RAM AMD ด้วยเพ่งจะเคยเห็น แต่ขายแบบตัวเดียว 4g/1600 ราคา 1300.- O_o"

Comment

• ถามหน่อยครับ A10 5800k แรม บัส 1600 8GB แถวเดียวนะครับ เล่น HON พอใหว ไม่ครับ ย้ำนะครับ แรม แถวเดียว สั่ง มาลืมดู

Comment

• Originally posted by torza_otop View Post
          ถามหน่อยครับ A10 5800k แรม บัส 1600 8GB แถวเดียวนะครับ เล่น HON พอใหว ไม่ครับ ย้ำนะครับ แรม แถวเดียว สั่ง มาลืมดู
          ไหวครับแต่จะกากสุดๆ ถ้าแรมตัวเดียว พยายามหาแรมไห้ได้คู่เถอะครัช

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
            ก็ว่างั้นละคับ ดูหนังระดับ 720p ถ้าฉากไหนที่กินเรทเฟมเยอะๆค้างไม่ก็สีเพื้ยน T_T

ปล. ร้าน yc ผมเห็น RAM AMD ด้วยเพ่งจะเคยเห็น แต่ขายแบบตัวเดียว 4g/1600 ราคา 1300.- O_o"
            อินเทลที่จริงประมาทไม่ได้ ครับ iris pro เฟรมเรทไม่ใช่เล่นๆๆ เลย แต่ สาวกฟ้า ก็ไม่เคยไว้ใจอยู่ดี
            ทั้งภาพเกมส์ และภาพหนัง สวยๆๆๆ ยังไงก็ amd อยู่ที่ แต่ควรต้องพัฒนา เรือ่งเฟรมเรท หนีไปให้มากกว่านี้

ผมเชื่อว่าถ้า amd ไม่โง่และบ้า ตุลาคมนี้ควรปล่อย hd 9000 มาเรียกศรัทธาได้แล้วครับ ขืนปล่อย nvidia ต่อไป เชื่อเสียง ที่สร้างมาหลาย เจน จะแย่เอา
            --------------------------------------------
            Fm2+ รอนานไปไม้ ทำ htpc จัด a8 a6 มาเลยไม่ต้องกัวครับ FM2+ มีันแบ้ควาร์ดคอมแพททิ้เบิ้ล กับ ตรินิตี้ ริชแลนด์
            จัดตอนนี้ได้มาเลย ครับ ดอนท์ วอรี๋ เรื่อง บอร์ดใช้กันไม่ได้ แบบ อินเทลครับ

-----------------------

เจนหน้า สตีมโรลเวอร์ 8 คอร ส่อแวว ย้ายซอค มาบน เอพียุแล้วครับ ตามข่าวรั่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่ต้องดูกันอีกทีนะครับ
            ผมฟันธงได้ก็ต่อเมื่อ xbitlabs.com บอกว่าย้าย อันนั้นรับประกันไม่มั่วแน่ ครับ
            Last edited by micronz; 12 Aug 2013, 23:15:54.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
              อินเทลที่จริงประมาทไม่ได้ ครับ iris pro เฟรมเรทไม่ใช่เล่นๆๆ เลย แต่ สาวกฟ้า ก็ไม่เคยไว้ใจอยู่ดี
              ทั้งภาพเกมส์ และภาพหนัง สวยๆๆๆ ยังไงก็ amd อยู่ที่ แต่ควรต้องพัฒนา เรือ่งเฟรมเรท หนีไปให้มากกว่านี้

ผมเชื่อว่าถ้า amd ไม่โง่และบ้า ตุลาคมนี้ควรปล่อย hd 9000 มาเรียกศรัทธาได้แล้วครับ ขืนปล่อย nvidia ต่อไป เชื่อเสียง ที่สร้างมาหลาย เจน จะแย่เอา
              --------------------------------------------
              Fm2+ รอนานไปไม้ ทำ htpc จัด a8 a6 มาเลยไม่ต้องกัวครับ FM2+ มีันแบ้ควาร์ดคอมแพททิ้เบิ้ล กับ ตรินิตี้ ริชแลนด์
              จัดตอนนี้ได้มาเลย ครับ ดอนท์ วอรี๋ เรื่อง บอร์ดใช้กันไม่ได้ แบบ อินเทลครับ

-----------------------

เจนหน้า สตีมโรลเวอร์ 8 คอร ส่อแวว ย้ายซอค มาบน เอพียุแล้วครับ ตามข่าวรั่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่ต้องดูกันอีกทีนะครับ
              ผมฟันธงได้ก็ต่อเมื่อ xbitlabs.com บอกว่าย้าย อันนั้นรับประกันไม่มั่วแน่ ครับ
              ต่อไปนี้อาจจะได้เห็นFX on GPUสินะครับท่านพ่อบ้านฮ่าๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by torza_otop View Post
                ถามหน่อยครับ A10 5800k แรม บัส 1600 8GB แถวเดียวนะครับ เล่น HON พอใหว ไม่ครับ ย้ำนะครับ แรม แถวเดียว สั่ง มาลืมดู
                ท่านเคยฟังเพลงแล้วดูกร๊าฟคลื่นเสียงมั้ยแบบขึ้นๆลงๆ เฟรมเรทท่านจะเป็นแบบนั้น 10 - 60 ขึ้นลงแบบสุดโต่ง 5555

Comment

• เมื่อวานผมลองเอา MSI 7750 1G/D5 OC มาลอง CF กับ A10-5800K วัดคะแนนได้ 16000 ถ้าแบบไม่ CF ได้ 16100 อยากถามถ้าผมจะซื้อ 7750 มา CF คิดว่าจะโอเคมั้ยครับ หรือเอา 7750 ยี่ห้ออื่นดี

Comment

• Originally posted by AoTE View Post
                    เมื่อวานผมลองเอา MSI 7750 1G/D5 OC มาลอง CF กับ A10-5800K วัดคะแนนได้ 16000 ถ้าแบบไม่ CF ได้ 16100 อยากถามถ้าผมจะซื้อ 7750 มา CF คิดว่าจะโอเคมั้ยครับ หรือเอา 7750 ยี่ห้ออื่นดี
                    รอท่าน babaza มาตอบเรื่อง CF นะครัช เพราะท่านนั้นเทสแล้วลองเองมาแล้วหรือไม่ก็พี่น้องท่านอื่นๆอีกที

Comment

• Originally posted by AoTE View Post
                      เมื่อวานผมลองเอา MSI 7750 1G/D5 OC มาลอง CF กับ A10-5800K วัดคะแนนได้ 16000 ถ้าแบบไม่ CF ได้ 16100 อยากถามถ้าผมจะซื้อ 7750 มา CF คิดว่าจะโอเคมั้ยครับ หรือเอา 7750 ยี่ห้ออื่นดี
                      3dmark06 ?

เดะเย็นนี้จะลองดู มันเห็นผลแต่ 3dmark11

ยังไงเดะลองให้อีกที
                      Last edited by babaza888; 13 Aug 2013, 13:53:10.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                        3dmark06 ?

เดะเย็นนี้จะลองดู มันเห็นผลแต่ 3dmark11

ยังไงเดะลองให้อีกที
                        06 ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• แจ้งข่าว เล็กน้อย

ตอนนี้ การ CF 7750 กับ A8 5600K / A8 6600K /A10 5800K / A10 6800K นั้น ยังไม่มีไดร์เวอร์ที่ทำให้ทำงานสมบูรณ์ บางเกมส์นั้นอาจจะเท่า 7750 ใบเดียวเท่านั้น

ปล.ข้อมูลนี้สำหรับท่านที่กำลังคิดจะซื้อมา CF แนะนำให้รอดูสถานการณ์ก่อน

ข้อมูลอ้างอิงเล็กน้อยด้านล่าง
                          เริ่มที่ 3dmark06
                          7750 ใบเดียว

A8 5600K+7750 CF

3dmark11

เกมส์เก่าๆ 3dmark05

Last edited by babaza888; 15 Aug 2013, 09:11:19.

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                            http://www.overclockzone.com/forums/...07-2013-Synnex

ฝากหน่อยอิอิคนกันเอง
                            ผมอุตส่าห์เงียบๆ กะจะสอยสักตัว เงินกว่าจะออก ไม่ทันเสียแล้วครับ
                            กรรม

Comment

• สรุป apu นาทีนี้ HD6670 ddr5 มือสองน่าเล่นสุดชิมิครับเนี่ย

Comment

Comment

Working...
                                X