Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pete_so_za View Post
    ขอราคาต่ำๆด้วยจะดีมากไม่เกิน5พันนี่จะเป็นอะไรที่แจ่มแมวเลยทีเดียวสำหรับ VGA ซีรี่ใหม่
    XFX 7850 , Asus 7850

PWC 7870

ซื้อการ์ดจอ สอยมือสองโลด ถ้าจเล่น AMD นานะ

ตอนนี้ราคาน่าสอยมากกกก การืดสวยๆเพียบเบย

XFX 7850 เหลือ 5,000 เอง (มีคนโชคดีได้ 3,000 ด้วยนะ น่าจะใช้มา 1-2 ปี)

ส่วนผม เก็บไว้ก่อน รอ Series 9 ออกก่อน ค่อยขายอัพละกัน (ตอนนั้นราคาน่าจะกลับมาหน่อย เพราะตอนนี้คนขายหนีไปคบน้องเขียวหมด)

เฮ่อ ซื้อมา 2 เดือน จาก 7,290 เหลือ 5,000 ขายไม่ลง....

แต่ถึงSeries ใหม่มาจริง 7850 น่าจะเล่นเกมไปได้อีก 3 ปีนะ อย่างน้อย (ปีที่ 3 อาจจะได้แค่ Low อะไรแบบนั้น)

ผมขอเล่นภาพลื่นๆพอแล้ว (BF3 Online ผมขอเฟรมเรทอย่างน้อย 80 FPS เลย)
    Last edited by popzeta2; 15 Aug 2013, 00:36:08.

Comment

• เห้นพูดถึง รายการสินค้า เลยอมาอัพเดทให้ ตุลาคม HD RADEON 9000 ครับกะผม อิอิ
      ถ้าไม่มีข่าวเลื่อนไรอีก HD 8000 ตอนนี้จำหน่ายอยู่แล้วครับ oem อยู่กะเครื่องแบรนด์ และโน้ตบุ้ค

Comment

• คือผมใช้ A8-5600K แล้วอยากอัพ การ์ดจอ กะ PSU อ่ะครับ
        มีงบประมาณ 3000(+500) แนะนำทีครับผม

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
          1866 ก็จัดว่าพอครับ ถ้าใช้ทั่วไป ไป2133บางบอร์ดต้องลาก แล้วไปลำบากอย่างของ gig

ถ้านับแต่บัสแรมไม่นับ cpu ที่ลากเพิ่มก็ต่างกันไม่เยอะครับ แต่ถ้าจะซื้อแรมใหม่จัด2133มาเผื่อไว้ก็ได้ครับ
          Originally posted by asuji06 View Post
          ถ้า Trinity 1866 ก็แรงมากแล้วครับ แต่ถ้า Ritchland ควรเป็น 2133 จากที่อ่านในรีวิวหลายๆที่น่ะครับ
          ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ถ้างั้นผมคิดว่าจะใช้ a8-6600k ก็คงต้องขยับไป 2133 ซะแล้ว

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
            แจ้งข่าว เล็กน้อย

ตอนนี้ การ CF 7750 กับ A8 5600K / A8 6600K /A10 5800K / A10 6800K นั้น ยังไม่มีไดร์เวอร์ที่ทำให้ทำงานสมบูรณ์ บางเกมส์นั้นอาจจะเท่า 7750 ใบเดียวเท่านั้น

ปล.ข้อมูลนี้สำหรับท่านที่กำลังคิดจะซื้อมา CF แนะนำให้รอดูสถานการณ์ก่อน

ข้อมูลอ้างอิงเล็กน้อยด้านล่าง
            เริ่มที่ 3dmark06
            7750 ใบเดียว

A8 5600K+7750 CF

3dmark11

เกมส์เก่าๆ 3dmark05

Comment

• https://www.facebook.com/SEALsgamestore

หยิบมาฝากคุ้มสุดๆ
              Last edited by babaza888; 15 Aug 2013, 15:57:56.

Comment

• ถามนินุงครับไม่ได้ตามข่าวนาน

แอทลอน750นี่มันเป็น apu ที่เค้าเอามาปิดตาหรือป่าวครับท่าน

Comment

• Originally posted by EyeOnly View Post
                  ถามนินุงครับไม่ได้ตามข่าวนาน

แอทลอน750นี่มันเป็น apu ที่เค้าเอามาปิดตาหรือป่าวครับท่าน
                  น่าจะเป็น A10 6800K ปิดตา ลดคล็อค

อ้างอิงเล็กน้อย x4 750 อาจจะแพ้เพราะคล็อคน้อยกว่า แต่ถ้า OC เท่ากันคิดเอง

http://www.cpu-world.com/Compare/176...n_X4_750K.html
                  Last edited by babaza888; 15 Aug 2013, 10:28:14.

Comment

• ขอบคุณครับท่าน เป็น a10 6800k เลยหรอ มิน่าคนเค้าถึงว่ามันแร๊งสส์

750แพ้ a10 จี๊ดเดียวเอง น่าสนใจมาก
                    Last edited by EyeOnly; 15 Aug 2013, 10:42:07.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post

https://www.facebook.com/SEALsgamestore

ร้านเพื่อเก่าในคลับนี้ถูกมาก 8 เกม 230 บาท

Comment

• MB Asrock FM2A75M-Itx
                        มันรอบรับการ CF A10-6800K กับ HD7750 มั๊ยครับ
                        แล้ว Asrock FM2A75M-Itx รองรับ virtue มั๊ยครับ

Comment

• รอ Gen 3 หยอดหมูวันละ 100

Comment

https://www.facebook.com/SEALsgamestore

ปาดเค้าได้ปะ ผมขายให้ราคา 170 บาท แบ่งๆกันเล่น (ได้กำไรประมาณ 5 บาท ขอหน่อยะ ค่ากด)
                            https://www.humblebundle.com/

ไครสนใจ PM มาได้เลย

ป.ล. ราคานี้สำหรับราคาที่หน้าเวปไม่เกิน 4.75$ นะครับ ถ้าเกินก็+เพิ่ม 0.03 ละ 1 บาท
                            Last edited by RunRa; 15 Aug 2013, 20:20:05.

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                              รอ Gen 3 หยอดหมูวันละ 100
                              ไม่รอเก้อ แน่ครับ
                              ข่าวเบื้องต้น มี สี่คอร์แน่
                              แต่อาจฟลุค มี 6 คอร์ ไม่รอนาน แบบ fx แน่นอน

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                                ไม่รอเก้อ แน่ครับ
                                ข่าวเบื้องต้น มี สี่คอร์แน่
                                แต่อาจฟลุค มี 6 คอร์ ไม่รอนาน แบบ fx แน่นอน
                                อย่าตัด GPU ออกด้วยนะไม่งั้นรับรองว่า Fail ตัวเบ้อเริ่มแน่นอน

Comment

Working...
                                X