Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by babaza888 View Post
    พี่เขามีตัง CF ไม่อยู่ในสายตาหรอก
    สงสัยไป SLI แทนนะ babaza888

Comment

• Originally posted by Russia_not View Post
      สงสัยไป SLI แทนนะ babaza888

Comment

• ปกติของมนุษย์ พูดแล้วหนี ยุแยงตะแคงรั่ว
        ช่างเขาความจริงเป็นสิ่งไม่ตายอยากทำไรช่างเขา
        รู้แต่ตูฉลาดพอที่จะใช้เงินเพื่อความคุ้มค่า

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
          2000 PM อิอิ
          โลกนี้มันช่างโหดร้าย

Comment

• TombRaider.pnghttp://media.bestofmicro.com/H/N/395...TombRaider.png

เกมส์นี้ทำไมแรงจังครับ อิอิ
            Last edited by iluprs; 16 Aug 2013, 12:49:36.

Comment

• มาหรือยัง

Comment

• Originally posted by pipingeng View Post
                มาหรือยัง
                ยังครับ ถ้ามาจะจัดมาโชว์ i5 ซะหน่อย จะได้รู้จักของถูกประสิทธิภาพดี

Comment

• ตอนนี้ของผมขายไปหมดแล้ว
                  A10-5800k
                  Asrock FM2A85X Ex6
                  H100i
                  600T กำลังขายอยู่
                  หันมาเล่น Itx แทน

Comment

• FM2+ เห็นบอกมาต้นปี 2014!!!! มั่วป่าวไม่รู้ ใจชักหวั่นหันมาจูบ APU อีกครั้ง A10-7800K หลังจากโดนหักอกไปเพราะโดน FM1 ทิ้ง

Comment

• โฮ..................... ไม่ว่าจะกี่ปีๆ User ใน OCZ ก็โหดเสมอ

แค่ไปทำงานเช้ามีเวลาอ่านบอร์ดแค่ตอนเย็นๆดึกๆ โดนสับซะเละเลยตอนไม่อยู่ตอบข้อความเนี่ย T_T"

เข้าใจครับว่าอยากให้มองที่ประหยัดตังค์ ไม่อยากให้เปลืองตังค์โดยใช่เหตุ -*- งั้นก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทั้งหมดทั้งมวลครับ
                      ขอตัวไปศึกษา Arthlon แล้วจะแวะมาถามใหม่ละกันครับ ขออภัยถ้าโพสต์อะไรไม่พอใจท่านทั้งหลายมา ณ โอกาสนี้

จัด A10 เปล่าๆไม่มีการ์ดจอแยกให้แฟนแทนละกันงั้น

EDIT: อึดอัดเล็กน้อย ขออีดิทเพิ่มเติมละกัน Arthlon x4 750k + 7770 ใช้ไฟเยอะไหมครับ
                      Temp ร้อนไหม เทียบกับ A10 เปล่าๆ จะได้ไม่ต้องซื้อPSUใหม่
                      แนะนำบอร์ดกับแรมด้วยก็ดีครับ ไม่อยากให้มาทะเลาะกันด้วยเรื่องแค่นี้ มาหาความรู้หาข้อมูล ไม่ได้มาสร้างความร้าวฉาน
                      ก็เห็นบางคนเงินหนาเขาอยากจัดแบบนั้นเขาก็จัดได้ ไอเราเงินไม่หนา พวกท่านเลยแนะนำสิ่งที่ถูกต้องมันก็ถูกต้องแล้ว
                      ผมไม่ว่าพวกท่านหรอก ถึงวิธีการโพสต์ของพวกท่านจะดูดุๆไปบ้างก็เข้าใจครับว่าบอร์ด OCZ คนมันเยอะ เจอเกรียนเยอะ
                      พอเข้าใจอยู่ครับ คราวนี้ไม่ดื้อละ จัดไรให้ก็จัดมาครับ ส่วน A10 เปล่าๆไม่เอาการ์ดจอแยกเดี๋ยวจัดไว้คอมอีกตัวสำหรับแฟน
                      ครับ OK นะครับ ดีกันครับ อย่าทำหน้าทำเสียงดุๆแบบนั้นสิ - - อดเข้าคลับ APU หนีไปเข้าคลับ FX กับ Arthlon แทนก็ได้
                      ใครอยากได้ลูกคลับเพิ่มก็แนะนำมาโลดดดด ๕๕๕๕๕ (ผมก็เล่นบอร์ดมานานนะแต่นานๆเข้าที)
                      Last edited by grungust; 16 Aug 2013, 17:57:56. Reason: จะอีดิทอ่ะ -w- เดี๋ยวกัดเลยนี่

Comment

• Originally posted by grungust View Post
                        โฮ..................... ไม่ว่าจะกี่ปีๆ User ใน OCZ ก็โหดเสมอ

แค่ไปทำงานเช้ามีเวลาอ่านบอร์ดแค่ตอนเย็นๆดึกๆ โดนสับซะเละเลยตอนไม่อยู่ตอบข้อความเนี่ย T_T"

เข้าใจครับว่าอยากให้มองที่ประหยัดตังค์ ไม่อยากให้เปลืองตังค์โดยใช่เหตุ -*- งั้นก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทั้งหมดทั้งมวลครับ
                        ขอตัวไปศึกษา Arthlon แล้วจะแวะมาถามใหม่ละกันครับ ขออภัยถ้าโพสต์อะไรไม่พอใจท่านทั้งหลายมา ณ โอกาสนี้

จัด A10 เปล่าๆไม่มีการ์ดจอแยกให้แฟนแทนละกันงั้น
                        A10-6800K + VGA ก็ได้นะเห็นเทสกับ 680 มันไล่หลังตัวใหญได้ ก็ลองดู

Comment

• อีดิทเสร็จพอดี ไม่ทันคุณ Russia_not ฮาๆๆๆ ไม่เป็นไรครับ เปลี่ยนใจละ เตรียมตัวย้ายไปเข้าคลับ FX / Arthlon ละครับ ไม่อยากโดนดุมากไปกว่านี้

จะซื้อคอมใหม่ทีปวดหัวปวดใจที อีก 4 ปีค่อยปวดหัวใหม่ ("--)

Comment

• Originally posted by grungust View Post
                            โฮ..................... ไม่ว่าจะกี่ปีๆ User ใน OCZ ก็โหดเสมอ

EDIT: อึดอัดเล็กน้อย ขออีดิทเพิ่มเติมละกัน Arthlon x4 750k + 7770 ใช้ไฟเยอะไหมครับ
                            Temp ร้อนไหม เทียบกับ A10 เปล่าๆ จะได้ไม่ต้องซื้อPSUใหม่
                            แนะนำบอร์ดกับแรมด้วยก็ดีครับ ไม่อยากให้มาทะเลาะกันด้วยเรื่องแค่นี้ มาหาความรู้หาข้อมูล ไม่ได้มาสร้างความร้าวฉาน
                            ก็เห็นบางคนเงินหนาเขาอยากจัดแบบนั้นเขาก็จัดได้ ไอเราเงินไม่หนา พวกท่านเลยแนะนำสิ่งที่ถูกต้องมันก็ถูกต้องแล้ว
                            ผมไม่ว่าพวกท่านหรอก ถึงวิธีการโพสต์ของพวกท่านจะดูดุๆไปบ้างก็เข้าใจครับว่าบอร์ด OCZ คนมันเยอะ เจอเกรียนเยอะ
                            พอเข้าใจอยู่ครับ คราวนี้ไม่ดื้อละ จัดไรให้ก็จัดมาครับ ส่วน A10 เปล่าๆไม่เอาการ์ดจอแยกเดี๋ยวจัดไว้คอมอีกตัวสำหรับแฟน
                            ครับ OK นะครับ ดีกันครับ อย่าทำหน้าทำเสียงดุๆแบบนั้นสิ - - อดเข้าคลับ APU หนีไปเข้าคลับ FX กับ Arthlon แทนก็ได้
                            ใครอยากได้ลูกคลับเพิ่มก็แนะนำมาโลดดดด ๕๕๕๕๕ (ผมก็เล่นบอร์ดมานานนะแต่นานๆเข้าที)
                            ------------------------------

ใจเย็นๆๆ ครับใครสับเหรอไม่เห็นมี เลย ถ้าโพสต์ ผมบอกแล้ว แซวเล่นหยอกเล่นนะครับ กำกับไว้แต่แรกแล้ว
                            ขวัญเอย ขวัญมา โอ๊ะ โอ๋ ๆๆๆๆๆ
                            ไม่หรอกส่ง ชื่อ รุ่นทาง พีเอ้ม ให้ พ่อบ้าน วอนเดอร์ ลูปเลยครับ
                            อย่าน้อยใจเนร้อ ดุ ไอค่อน อวตาร สิโห แสงไฟ สาดเลย ดราม่า เศร้าสุดๆๆ อิอิ
                            รายชื่อ สมาชิก fx ก้ต้องเป้น fx สิครับ เครื่องท่านมันอยู่สาย เอพียูครับ ต้องคลับ นี้แหละอย่าน้อยใจ ครับผมเดี่ยวผม บอก พ่อบ้านคลับเค้าให้ครับ
                            เน้อๆๆๆ ไม่มีไร หรอก
                            อุตส่าห์ไอ อิดิตที่โพสต์หน้าก่อน ผมไม่ได้รมณ์ เสียไรเล้ย พิมพ์บอกไปแล้วแซวเล่นเดร้อ
                            -------------------------------------------------
                            เรื่องโหดเหรอครับ ผมกลับเข้ามา ocz เมื่อปลายปี ตอนเข้าใหม่ ตอนนั้น ภาพรวมในเว็บ คือ amd กาก ตลอดชาติ
                            เลยดราม่า มายาว แปะกราฟ ไม่รุ้กี่ทุ้ ดราม่า อีกไม่รู้เท่าไหร่ ดีว่าแอดมินเห้นใจ ไม่จับผมขึ้นเขียง ซะก่อน จะว่า user โหดดีไม้น่ะ
                            สำหรับผม ที่เข้ามาเพื่อประกาศ ศาสนา amd จะว่าโหดมันก็โหด ล่ะครับ อิอิอิ

สุดท้ายจะบอกว่า คิดมากผมร่วง ยิ่งกว่ากินผงชูรสนะ 55555+
                            Last edited by micronz; 16 Aug 2013, 20:27:19.

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                              i5 ต้องยัดการ์ดใบเท่าไหร่ ล่ะนั่น?

APU นี่ CF 7750 นี่ตอนนี้ แบนวิช PCI2.0 นะ เดะปีหน้า PCI3.0 คงจะสนุก

ใช้ i5 ไม่รวยขนาดซื้อการ์ดจอขนาด 7790 ได้นี่ บ่งตรงไม่ยากคิดอาจจะโดน APU+7750 ทิ้งเอาได้ในการเล่นเกมส์

นะตอนนี้การ CF ใน 3dmark05 อาจจะเพิ่มไม่มาก 3dmark06 นั้นอาจจะไม่เพิ่มเลย แต่ยุค 3dmark11 ที่กำลังจะมาถึง นี่ครึ่งต่อครึ่งแซง 7770 ใบเดียวไม่เห็นฝุ่นแถมเฟรม

ไม่ตกเลย ตอนทดสอบยังไม่ได้ราก 7750 นะ
                              สามดีมาร์ค หอกไรนั่้นผมไม่ค่อยสนนะ ครับ ส่วนมากเบนส์ ดุเกมสืๆๆๆ ไปเลยว่า เกมสืไหนเฟรมเรท ขึ้นหรือลงยังไง
                              โปรแกรมพวกนี้ มันสร้างมาไม่ค่อยเป้น มิตรกับ amd เลย อิอิ ท่าน cf แล้วเทสตืเกมส์ดูเฟรมเรทมันเลยว่าพุ่งไปเท่าไหร่
                              [/QUOTE]

ผลงาน ล่าสุดชิพเซท ทีม ati ไฮเทคสุดแล้วในมุ้งแดง ตอนนี้คงส่ง ค่ายทดสอบ เอนจิเนียริ่ง แซมปลิ้ง กะ kavari
                              ล่ะครับ อิอิ

--------------------------------

ปล. ชอบจังรูโดนัท เล้กๆๆ ของ เอพียุ

ปล.2 บอร์ดหล่อ ชวนเสียเบี้ยมากๆๆๆ แต่หน้าตาขนาดนี้ ให้ได้สัก หกคอร์ สักทีเหอะ
                              Last edited by micronz; 16 Aug 2013, 19:33:31.

Comment

อีดิทเสร็จพอดี ไม่ทันคุณ Russia_not ฮาๆๆๆ ไม่เป็นไรครับ เปลี่ยนใจละ เตรียมตัวย้ายไปเข้าคลับ FX / Arthlon ละครับ ไม่อยากโดนดุมากไปกว่านี้

จะซื้อคอมใหม่ทีปวดหัวปวดใจที อีก 4 ปีค่อยปวดหัวใหม่ ("--)
                                อย่าไปคิดอะไรมากครับจะ a10/a8/Arthlon/FX ยังไงเราก็ชาว AMD เหมือนกันผมก็เป็นพวกเจ้าไม่มีศาลเหมือนกันเครื่องทำงานก็ใช้ FX ดูหนังก็ใช้ APU จริงๆผมก็ชื้อเหมือนท่านคิดเลยแนวๆเดียวกันแต่เป็น A10 6800K ตามมาด้วย 7750 แล้วก้ไปยัน 7770 ยาวไปยัน A10+7970 เลยก็เลยเห็นว่ามันเป็นยังไง สุดท้ายก็มาตายที่ A10 6800K อยู่ดี อารมณ์ประมาณไม่มีเงินก็ขายการ์ดจอกินไปก่อนยังเหลือ 8670D ชิวๆไปพลางๆ กำลังคิดจะหา 750K มาลองแต่ ผบ. บอกว่ามันเริ่มจะเต็มบ้านแล้วถ้าไม่ขายออกไปมั่งก็ไม่ต้องชื้อ เลยหยุดโครงการไปก่อน รอโบนัสออกได้มีแอบไปจัดมาแน่ๆ

Comment

Working...
                                X