Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• athlon x4 750k 100wมั้ง แต่ 740k 65w
    โดยรวมความร้อนไม่ต้องซีบอกงบมาครับผมจดให้
    ปล.ผมไม่ดุน้าาาา อิอิกำออกจะน่าร้ากกก

Comment

• อ่านข้อความแล้วมันน่ากลัวขนาดอ่ะ >O<"

เครื่องเก่าผม...เออโพสต์แล้วยังหว่า!! (หาไม่เจองั้นโพสต์ใหม่)

Arthlon XP64 7750be (สมัยที่นิยมลากกันจาก2.7เดิมๆให้เกิน3.0แล้วเข็นไม่ไป ผลักไม่ขึ้น)
      คู่กับ ECS 780GMA ไอตัวบอร์ดเจ้าปัญหาตัววัดไฟมั่ว โชว์Tempมั่ว ตอนหลังชาวบ้านหนีไปยี่ห้ออื่นหมดเหลือเราโด่เด่ใช้แบบถูไถรอดมาได้ ๕๕๕
      เริ่มรำคาญเสียงพัดลม 4000 rpm (เด้งไป 4300rpm เสียงดังหนวกหู แต่ก็ยังไม่อยากเปลี่ยนซิงค์ กะเปลี่ยนทียกแผงไปเลย)
      ไฟมันเริ่มจะไม่ดีละ สงสารHDDเก็บของไว้เยอะ กะจัดชุดใหม่ให้ตัวเองกับแฟนนี่ล่ะเลยมานั่งศึกษาชุดใหม่ (โดนดุไปหลายรอบว่าวันๆเอาแต่นั่งอ่านข้อมูลไม่คุยด้วย ๕๕๕+)

ปล.Avatarผมใช้มานานแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ไม่เคยเปลี่ยน

Comment

• ของบ เดียวผมจัดให้ที่คุ้มค่าที่สุด ณ ตอนนี้ ราคาแรมแพง + บอร์ด AM3+หายาก

Comment

• ค่าย Gig เปิดตัวบอร์ด A88X แล้วครับ

มีรุ่น G1.Sniper ซะด้วย

http://www.techpowerup.com/189119/gi...herboards.html

Comment

• อยากเห็น Asrock

Comment

• บอรืด Fm2+ สีสัน แสบทรวง เหมาะ กับ เด็กรุ่นใหม่ อย่างเราจริงๆๆ

Comment

• ข้อเสียก็ apu ก็มีนะครับ
                ถ้าแรมร้อนจอฟ้าเลยครับ เล่นเกมส์แล้วแรมร้อนมาก
                ต่อไปต้องมีพัดลมเป่าแรมเสริมแน่ๆ

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                  ข้อเสียก็ apu ก็มีนะครับ
                  ถ้าแรมร้อนจอฟ้าเลยครับ เล่นเกมส์แล้วแรมร้อนมาก
                  ต่อไปต้องมีพัดลมเป่าแรมเสริมแน่ๆ
                  แรมอะไรหว่า ผมใช้ team lv ลองกดไฟไป1.75 เล่นเกมส์ 2 ช.ม.ก็ยังไม่ฟ้านะ ไม่มีพัดลม+ไม่มีลมผ่านเลย

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    บอรืด Fm2+ สีสัน แสบทรวง เหมาะ กับ เด็กรุ่นใหม่ อย่างเราจริงๆๆ
                    ใหม่นี่ใหม่กี่ปีที่แล้วฮะคุณอา ฮ่าาาาาาาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• avexir 1866 9-10-9-27 1.68v ครับ

เอาพัดลมเป่าหายเลย เล่นออนไลน์ครับผม

ต้องนานๆครับถึงจะฟ้า

Comment

• APU จะเล่น Final fantasy 14 ได้ไหมเอย มีท่านใดพอมีความรู้ด้านนี้ไหมเอย

Comment

• ลองเทส APU ที่บ้านดู

Comment

• จากภาพความร้อนเครื่องผมมันปกติรึเปล่าครับเดิมๆไม่ได้ปรับแต่งอะไร เปิดติดต่อกันมา5วันเต็มๆ

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                              ข้อเสียก็ apu ก็มีนะครับ
                              แรมฟ้าหรือcpuฟ้า? หรืออย่างอื่นฟ้า?

Comment

• ถามคับ เข้ามาหาความรู้ เผื่อพวก ตระกูล FX จบไม่สวย แต่รัก AMD

1.ตอนนี้ APU ตัวเเรงสุด เอาเฉพาะ CPU มันเเรงพอกับพวก ไม่มี APU เช่นพวกพีน่อมตัวไหนคับ

2.พวก APU นี่ ปกติมันมีกี่คอร์คับ

3.ผมใช้ FX8350 อยู่ ถ้าวันนึง ผมย้ายมาซอบ APU อยากรู้ว่า เมนบอร์ดดีๆ สามารถ SLI 16X ทั้ง2ตัวได้ไม๊คับ โดยไม่ใช้ GPU บน CPU

4.สามารถต่อ raid0 SSD ได้ไม๊คับ

5.เป็นสาวก AMD ก็ต้อง OVERCLOCK อยู่เเล้ว นิดเดียวก็ต้องลากไว้ก่อน APU ตัวเเรงสุดในตอนนี้ สามารถลากไปได้ไกลแค่ไหนคับ

6.APU ความร้อนมันเกิดขึ้นมากไม๊คับ

เอาเเค่นี้ก่อนคับ เก็บความรู้ไปก่อน
                                Last edited by ขยะเปียก; 18 Aug 2013, 06:01:50.

Comment

Working...
                                X