Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ถ้าเป็นพี่ๆ ใน 3 ตัวนี้ A8-5600K , A8-6600K , A10-5800K ความแรงหรือชุดคำสั่งในการทำงานต่างกันมากไหม แล้ว IMC ในตัว CPU แข็งแรงต่างกันมากไหมครับ รบกวนขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

• Originally posted by W2E View Post
      สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ถ้าเป็นพี่ๆ ใน 3 ตัวนี้ A8-5600K , A8-6600K , A10-5800K ความแรงหรือชุดคำสั่งในการทำงานต่างกันมากไหม แล้ว IMC ในตัว CPU แข็งแรงต่างกันมากไหมครับ รบกวนขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^
      ผมใช้มาทั้ง 5600K+5800K กับแรมบัส 2133 บอกตรงๆ 5800K ลื่นยังไง 5600K ก็ลื่นแบบนั้นแยกไม่ออกเลยครับเทสคะแนนต่างกันไม่ถึง 500-600 3DMARK06

Comment

• 6600k น่าร้ากกกกว่า เย็นนนน

Comment

• ตามท่านพ่อบ้าน

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            ขึ้นอยู่กับแรมที่ใช้ครับ
            ถ้าแรมดีๆก็ไปได้สบายๆ FM2 จะได้ราวๆเกือบ 2400 ทุกตัว (แบบเล่นได้จริง ไม่ใช่แค่เทสผ่าน)

ป.ล.เพิ่งเห็น คนแปดริ้วเหมือนกันนิ
            ผมไปอยู่6หัวมานานพึ่งได้มีโอกาศเล่น APU จริงๆจัง ตัวนี้FM1ครับ เห็นราคาถูก CPU+MB 3500ที่Advice เป็นเครื่องทำให้ลูกชาย กำลังตั้งสินใจปลด 1050T ทิ้งแล้วจะไป FM2 อยู่เหมือนกันครับ สนใจMB ITX ว่าจะจัดMSI ติดที่CPU cooler หาที่ราคาไม่แรงใส่ยากนิด ตอนนี้เกมส์ที่เล่นก็WOTปรับกลางๆค่อยต่ำFULL HD ก็สวยพอแล้วจะได้ประหยัดค่าไฟ อีกอย่างลองโปรแกรมแปลงไฟล์หนังก็เร็วไม่แพ้ 1050
            ปล.concept apu ของผมนะต้องไม่แพ้จนเวอร์แต่แรงคุ้มเงิน

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
              อยากได้ Notebook AMD ไว้เล่นเกมแก้ขัด เอาตัวไหนก็ได้ ขอคุ้มๆ การ์ดจอ AMD CPU intel ก็ได้
              MB cpu amd ตัวแรงๆตอนนี้หายากเหลือเกิน

Originally posted by Inflames View Post
              จะซื้อ A8 6600K เลือก mainbord ไหนดีครับ
              GA-F2A85XM-D3H
              GA-F2A85XM-HD3
              ASRock FM2A85X Extreme4
              เอาดูหนัง hd เล่นเกม street fighter 4 ,Resident evill 6 พอไหวหรือเปล่า

ช่วแนะนำด้วยครับ
              ไม่เล่น A10 ไปเลยหละครับถ้าเล่นเกม

MB จัด ASRock FM2A85X Extreme4 เลยครับ กับถ้างบพอโดดไปEX6เลย

Comment

• บอร์ด กิ้กกาบ้วย FM2+ ใหม่
                ใส่มอสเฟส มา 10 ตัว ใส่มาทำไมเยอะ แยะ หว่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by yoyoos View Post
                  ผมไปอยู่6หัวมานานพึ่งได้มีโอกาศเล่น APU จริงๆจัง ตัวนี้FM1ครับ เห็นราคาถูก CPU+MB 3500ที่Advice เป็นเครื่องทำให้ลูกชาย กำลังตั้งสินใจปลด 1050T ทิ้งแล้วจะไป FM2 อยู่เหมือนกันครับ สนใจMB ITX ว่าจะจัดMSI ติดที่CPU cooler หาที่ราคาไม่แรงใส่ยากนิด ตอนนี้เกมส์ที่เล่นก็WOTปรับกลางๆค่อยต่ำFULL HD ก็สวยพอแล้วจะได้ประหยัดค่าไฟ อีกอย่างลองโปรแกรมแปลงไฟล์หนังก็เร็วไม่แพ้ 1050
                  ปล.concept apu ของผมนะต้องไม่แพ้จนเวอร์แต่แรงคุ้มเงิน

เหร้อ FM1 จะโดนเชือดมะรอมะร่อแล้วครับไปสอบมาอีก
                  ผมหนี ตายสั่งเมนบอร์ดเทพ asus fm1 เทพๆๆ ตัวสุดท้ายจาก jib มาแล้วคาดว่ารอดตายอยุ่ได้ 5 ปีสบายๆๆอิอิอิ
                  Last edited by micronz; 23 Aug 2013, 01:45:23.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    เหร้อ FM1 จะโดนเชือดมะรอมะร่อแล้วครับไปสอบมาอีก
                    ผมหนี ตายสั่งเมนบอร์ดเทพ asus fm1 เทพๆๆ ตัวสุดท้ายจาก jib มาแล้วคาดว่ารอดตายอยุ่ได้ 5 ปีสบายๆๆอิอิอิ
                    fm1 ผมว่าใช้งานปรกติในออฟฟิตก็ยังแรงนะ แรงกว่าพวก X2 X3 อีก

แต่เอามาเล่น emu ลำบากไม่มี avx

Comment

• ผมซื้อ มาตอนไม่รู่้ข่าวว่า มัน ไม่แบควาร์ด คอมแพท กะ บอร์ด FM2 ครับถ้ารู้ผมจัด FX ไปแล้วยอมเสียตังค์อีกหน่อย
                      เรื่องชุดำคสั่งก็ไม่ค่อยรู้มาก ครับ
                      ----------------------------------
                      ผมหนักเขียนแบบ เล่นเน้ต โหลด บิต ชุดคำสั่ง เต่าล้านปี แบบคอร์ฟีน่อม เลยไม่ค่อยสนเท่าไหร่ครับ
                      ตอนนี้ บอร์ดสำรองพึ่งมาครับ ราคา ยังกะบอร์ด FX แหนะ เดี่ยวให้ดูรูปครับ ตัวสุดท้าย jib มาอยู่ที่ผมละ อิอิ
                      -----------------------------------------
                      มีสองบอรืดสลับกัน ทุก 6 เดือนกันบอร์ดตายนิ่ง อิอิ

Last edited by micronz; 23 Aug 2013, 02:06:54.

Comment

• F1a75 M-pro แจ่มมากเลยรุ่นนี้ ถ้าใช้งานแบบไม่เน้นลากนี่ รอAPU Gen4 ค่อยซื้อใหม่ 555

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                          F1a75 M-pro แจ่มมากเลยรุ่นนี้ ถ้าใช้งานแบบไม่เน้นลากนี่ รอAPU Gen4 ค่อยซื้อใหม่ 555
                          แหมดูรูปก็รู้รุ่นเลยนะ ครับ บอร์ดดีครับตอนซื้อ มายังบ่น ว่าแพงชิป เจ้แก้ดันตัวนี้ ให้ แต่ใช้งานจริงเครื่องเพื่อนบอร์ดกิ้ก ปัญหาระบบไฟตามมาเนือ่งจากมอสเฟส
                          ไม่เยอะ A8 3850 มันตัวทอป แดรกไฟ TDP 100 วัตต์ ใช้จริงคงแถว 125 วัตต์หนอ่ยๆๆ มีอาการไฟไม่พอ แต่บอร์ดนี้สบายมาก
                          เดี่ยวผมหาตังค์อัพ แรม 2133 ดันบัส ล่ะก็กระฉุด ตอนนี้ มี 2 บอร์ดแล้วซัดยาว ไป apu เจน 5 เลยครับผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์หรอก
                          แต่อย่าให้เจอเกมสื ปัจจุบันละกัน 55555+ มันขาด ตัวสำคัญเยอะ AVX SSE4.2 เกมส์แดง ดึง SSE5 อีก ปู่ทวดล่ะที่นี้

Comment

• อีกนิดนะครับ FM1 เกิอบจะเป้นร่าง สมบูรณ์ ของ k10 รหัสพัฒนาคือ k12

ระบบ น้อรทบริดจ์ ในตัว เทคโนการผลิต 33 นาโนเมตร ถ้าใส่ แคช l3 ไปให้หน่อย มันคือเทพ ฟีน่อม ที่ 33 นาโนเมตร
                            ใช้งานเน้ตออฟฟิส เทพสบายๆๆครับ l2 แคชคอร์ล่ะ 1 แม็กทีเดียว ถือเป้นร่างสุดท้าย ของสถาปัตย์ K10 กระมังครับ

Comment

• มาอยู่ด้วยคนครับ ผมน้องใหม่ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พี่ๆทุกท่าน ^^

A10-5800K + ASRock FM2A85X-Extreme6 + Team Xtreem LV 2600 ^^

SS

Comment

• บัสแรมท่านน้อยจุงยังไม่ได้ปรับเหรอครับ

Comment

Working...
                                X