Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Wa2Extra View Post
    มาอยู่ด้วยคนครับ ผมน้องใหม่ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พี่ๆทุกท่าน ^^

A10-5800K + ASRock FM2A85X-Extreme6 + Team Xtreem LV 2600 ^^

SS
    เอาแรมบัส 2600 มาวิ่ง 1333
    Oh my Buddha!!!

Comment

• Originally posted by Wa2Extra View Post
      มาอยู่ด้วยคนครับ ผมน้องใหม่ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พี่ๆทุกท่าน ^^

A10-5800K + ASRock FM2A85X-Extreme6 + Team Xtreem LV 2600 ^^

SS
      ต้องคุยกันอีกเยอะ 55555

Comment

• เรื่องจิงใช่ไหม ว่าแต่ APU วิ่งเกิน 2400 จะยิ่งเล่นได้จริงอยู่ไหมครับเนี่ย ของผม 2400 นานๆฟ้าทีแต่เทส LINX MEM 3000 15LOOP+ ผ่านนะครับ แต่ตอนนี้ใช้ 2133 นิ่งๆไม่ฟ้ามาจะครบสัปดาห์แว้ว

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          บัสแรมท่านน้อยจุงยังไม่ได้ปรับเหรอครับ
          ใช่ครับ เพิ่งได้มาเลยครับ

Originally posted by tawat_kun View Post
          เอาแรมบัส 2600 มาวิ่ง 1333
          Oh my Buddha!!!
          เดี๋ยวลองจัดหนักให้ครับ ไม่แน่ใจว่าวิ่งได้แค่ไหน เพราะบน 1150 ผมจับมันวิ่งแบบนี้

SS @2666MHz ใช้ไฟ 1.67 ใช้งานจริงครับ

@2800MHz ใช้ไฟ 1.76 ใช้งานจริงครับ

@3000MHz ใช้ไฟ เริ่มที่ 1.8 เทสไว้เพียงแค่นี้ครับ

ไปได้สุดๆกับแรมคู่นี้ที่บัส 3100MHz แต่เทสไม่เคยผ่านเลย เพราะแรมมันตันแล้วครับ ส่วน IMC ยังเหลือ ^^

Originally posted by wonderoops View Post
          ต้องคุยกันอีกเยอะ 55555
          แนะนำผมด้วยนะครับ ท่านประธาน ^^
          Last edited by Wa2Extra; 23 Aug 2013, 18:17:54.

Comment

• หน้าเสียดายที่ APU เต็มที่ก็ 2500 กว่าๆ ก้อแทบตันแล้ว แถมอาจใช้งานไม่ได้

แต่ถ้า 2400 ใช้งานได้แน่ๆ โอ้วแต่ของท่านอาจจะเล่นบัส 2400 cl 8 รึ 9 ก็อาจจะไหว

ส่วนไฟเหมือน INTEL แหละ 1.670

เดานะอาจจะ cl 9-12-12-31 หรือ 9-13-12-31

รึอาจจะ cl 8 อันนี้ต้องไล่เอาเอง
            Last edited by babaza888; 23 Aug 2013, 17:26:42.

Comment

SS

อ้าวได้มาแล้วเหรอครับ เป็นไงบ้างแรงถูกใจมั้ย อิอิ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                หน้าเสียดายที่ APU เต็มที่ก็ 2500 กว่าๆ ก้อแทบตันแล้ว แถมอาจใช้งานไม่ได้

แต่ถ้า 2400 ใช้งานได้แน่ๆ โอ้วแต่ของท่านอาจจะเล่นบัส 2400 cl 8 รึ 9 ก็อาจจะไหว

ส่วนไฟเหมือน INTEL แหละ 1.670

เดานะอาจจะ cl 9-12-12-31 หรือ 9-13-12-31

รึอาจจะ cl 8 อันนี้ต้องไล่เอาเอง
                ครับ เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองดูนะครับ เพิ่งจับครั้งแรกยังงงๆกับโหมดการใช้งานในไบออสแบบ AMD อยู่นะครับ ยังไม่รู้ว่าควรปิดอะไรตรงไหนดี เดี๋ยวศึกษาก่อนนะครับ หากท่านมีอะไรแนะนำ รบกวนแนะนำได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ ^^

Originally posted by dumgtr View Post
                อ้าวได้มาแล้วเหรอครับ เป็นไงบ้างแรงถูกใจมั้ย อิอิ
                จากที่ลองอยู่ตอนนี้ใช้งานเดิมๆ ส่วนตัวถือว่าน่าพอใจมากเลยครับ ^^

Comment

• สเปคชุดนี้เป็นไงบ้างครับ (เอาไว้ฟังเพลง)
                  1.CPU AMD A4-5300 1530บาท
                  2.MB BIOSTAR (Hi-Fi) A55S3 1440 บาท
                  3.RAM Kingston Hyper-X DDR3(1600) 2GB. X2 770X2=1540 บาท
                  รวมทั้งหมด 4510 บาท

Comment

• ตัวนี้สวยโดนจริงๆ ออกมาเมื่อไรจะจัดทันที

Comment

• Originally posted by pipingeng View Post
                      ตัวนี้สวยโดนจริงๆ ออกมาเมื่อไรจะจัดทันที
                      ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเนี่ย ฮะฮา Gen 3 นี้ DDR4 ออกยังนะ ลืมอีกละ

Comment

• Originally posted by pipingeng View Post
                        ตัวนี้สวยโดนจริงๆ ออกมาเมื่อไรจะจัดทันที
                        คิดเหมือนกันเลยครับ สีมันกระตุกต่อมตัณหาจริงๆ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          แหมดูรูปก็รู้รุ่นเลยนะ ครับ บอร์ดดีครับตอนซื้อ มายังบ่น ว่าแพงชิป เจ้แก้ดันตัวนี้ ให้ แต่ใช้งานจริงเครื่องเพื่อนบอร์ดกิ้ก ปัญหาระบบไฟตามมาเนือ่งจากมอสเฟส
                          ไม่เยอะ A8 3850 มันตัวทอป แดรกไฟ TDP 100 วัตต์ ใช้จริงคงแถว 125 วัตต์หนอ่ยๆๆ มีอาการไฟไม่พอ แต่บอร์ดนี้สบายมาก
                          เดี่ยวผมหาตังค์อัพ แรม 2133 ดันบัส ล่ะก็กระฉุด ตอนนี้ มี 2 บอร์ดแล้วซัดยาว ไป apu เจน 5 เลยครับผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์หรอก
                          แต่อย่าให้เจอเกมสื ปัจจุบันละกัน 55555+ มันขาด ตัวสำคัญเยอะ AVX SSE4.2 เกมส์แดง ดึง SSE5 อีก ปู่ทวดล่ะที่นี้
                          จำได้ซิครับ ตอนนั้นอยากได้มากๆๆๆๆ เดินหายังไงก็ไม่มี เลยต้องเพิ่มเงินสอย V-PRO มา บอร์ดอย่างใหญ่ การ์ดจอก็ไม่ได้ใส่ 555

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                            ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเนี่ย ฮะฮา Gen 3 นี้ DDR4 ออกยังนะ ลืมอีกละ
                            ประมาณไว้อย่างถูกสุดน่าจะ 4000 ไม่น่าเกิน 6000

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                              FM2+ ช่วงแรกที่วางจำหน่ายจะยังไม่ใช้ DDR4 จะเริ่มใช้ในปี 2015 ในปี 2014 จะยังเป็น DDR3 อยู่

Comment

• เอาไปใช้ทำ ps5 และ lightroom 5-6 ลื่นๆคับ ตัวเลือกมี A8-5600k + ram + M/B หรือ ไป fx 6300 + ram + m/b + 4670 ของเดิม ดีคับ หรือ ไปพวก อินเทลเลย เดิมเคยใช่ 3800+ คับ ขอบคุนคับ

Comment

Working...
                                X