Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tawat_kun View Post
    ผมรอถูกหวยก่อน ว่าจะเปลี่ยนบอร์ดดีกว่า
    เอ... หรือจะไม่เปลี่ยนดี จะได้ไม่ต้อง OC
    ติ๊กต๊อกๆๆๆๆๆ

ซื้อซิงค์แรมท่านหัวหน้าคลับมาแล้ว ว่าจะไปวางใส่ภาคจ่ายไฟดูสักหน่อยว่าจะไหวไหม
    แล้วก็ม็อด PSU ให้รวมไฟ 2 ราง เป็นรางเดียว แค่นี้ก็ 12V 36A แล้ว เมพๆ เลย 555
    จะเปลี่ยนบอร์ด รอ FM2+ โลดครับ ท่านจะได้มีโอกาศไปเล่นต่อใน เดอะวินเนอร์ อิิอิ
    รอเดี่ยวถ้าเข้าไทยมาเมื่อไหร่ได้ ข่าวมาแจ้งโดยพลัน

เสียอย่างเดียว ท่าทาง a88X ล้อตแรกที่จะเข้า มันแนวบอร์ดเทพราคาแรงซะแล้ว มอดเฟสไฟเกิน 6+2 ตัวทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
      บอร์ดแรง ราคาลง ส่วน PSU 2 รางก้อไปได้สบายมากท่าน + ความรู้ท่านอาจจะไปได้อีกไกล
      http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2998
      ราคานี่นะ ตอนซื้อมา ตัวนี้ประมาณ 2500 อยู่เลย
      ทำให้เกิดการลังเลยอยากเปลี่ยนขึ้นมาอีกแล้ว 555

Originally posted by micronz View Post
      จะเปลี่ยนบอร์ด รอ FM2+ โลดครับ ท่านจะได้มีโอกาศไปเล่นต่อใน เดอะวินเนอร์ อิิอิ
      รอเดี่ยวถ้าเข้าไทยมาเมื่อไหร่ได้ ข่าวมาแจ้งโดยพลัน

เสียอย่างเดียว ท่าทาง a88X ล้อตแรกที่จะเข้า มันแนวบอร์ดเทพราคาแรงซะแล้ว มอดเฟสไฟเกิน 6+2 ตัวทั้งนั้น
      ถ้าราคาแพงมาผมคงยังไม่ไป FM2+ ครับ

Comment

• บอร์ด A88x ยังไม่น่ารีบซื้อ เพราะ CPU ยังไม่ออก

Comment

• G1.Sniper A88X มีในเว็บ gig แล้วครับ

ว่าแต่ ทำไมมันเริ่มต้นที่ rev. 3.0 เลยละเนี่ย

http://www.gigabyte.com/products/pro...px?pid=4683#ov

Comment

• Originally posted by osxp View Post
            G1.Sniper A88X มีในเว็บ gig แล้วครับ

ว่าแต่ ทำไมมันเริ่มต้นที่ rev. 3.0 เลยละเนี่ย

http://www.gigabyte.com/products/pro...px?pid=4683#ov

ผมว่าฮา ดีนะครับ
            กิ้กกะไบต์ เรฟ 1.0 บอร์ด FX ปัญหา ฮาเฮ ทั้งนั้น กว่าจะเป้นบอร์ดมหาชน ปาเข้าไปเรฟ 3.0 หลายรุ่น เรฟ 2.0 ไม่มี
            ความนี้เลย ปรับปรุงกัน ในมุ้งก่อนขาย คลอดมาเลยเรฟ 3.0 เลยเค้าแก้มาเสร้จแล้ว
            Last edited by micronz; 27 Aug 2013, 17:09:51.

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              ราคานี่นะ ตอนซื้อมา ตัวนี้ประมาณ 2500 อยู่เลย
              ทำให้เกิดการลังเลยอยากเปลี่ยนขึ้นมาอีกแล้ว 555
              ถ้าราคาแพงมาผมคงยังไม่ไป FM2+ ครับ
              ก็คงต้องรอ FM2+ ชิพเซ้ต A75X ถูกเทพก็ A55X กระมังครับ น่าจะรอหน่อย
              -----------------------------------
              FM2+ บอร์ดไม่แน่อาจขายก่อนซีพียูครับท่าน บาซาบ้า เพราะบอร์ดมันใช้ได้ กะ ตรินิตี้ ริช แลนดืผมไปดุที่เมืองนอก
              ตอนนี้เค้าจับเทสต์ กับ ตรินิตี้ ด้วยซ้ำไปแล้วครับตอนนี้ ระหว่างรอ คาวาริ

Comment

• ท่านพูดถึงเรื่องอะไรกัน ผมงง ตรินิตี้ นี่พอรู้จัก...เอิ๊กๆๆ สงสัยผมต้องหาความรู้จากท่านเยอะเลยครับ

ปล.ส่วนตัวตอนนี้ผมใช้งานอยู่ทั้ง 2 Platfoam ทั้ง AMD และ INTEL ใครมีปัญหาการใช้งาน INTEL สอบถามได้นะครับ เอาความรู้ AMD มาแลกกัน 55555555+ พูดเล่นนะครับ ถามได้ ^^

Comment

• liano FM1
                  trinity FM2
                  richland FM2(gen2.5)
                  kaveri FM2+

Comment

• รอ Kavari ต่อไป บอร์ด Kavari แรมสองแถว มี USB 3.0 จะเท่าไหร่เนี่ย ฮือๆ

Comment

• รอดูเช่นกันครับ ช่วงนี้สนแต่บอร์ด matx - itx เป็นหลัก

Comment

• AMD's unannouced 2014 roadmap

You can expect to see FM1 and AM3 phased out of active production by the end of 2013, with AM3+ and FM2 being the two active sockets until FS1B arrives.
                        http://www.pcper.com/news/General-Te...d-2014-roadmap

ตัดมานิดนึง FM1กับAM3 จะตัดทิ้งปีนี้ เหลือ AM3+กับFM2ในปี 2014 แล้วรวมไปซอคเก็ตใหม่ FS1B ปี2015

Comment

• Originally posted by Wa2Extra View Post
                          ท่านพูดถึงเรื่องอะไรกัน ผมงง ตรินิตี้ นี่พอรู้จัก...เอิ๊กๆๆ สงสัยผมต้องหาความรู้จากท่านเยอะเลยครับ

ปล.ส่วนตัวตอนนี้ผมใช้งานอยู่ทั้ง 2 Platfoam ทั้ง AMD และ INTEL ใครมีปัญหาการใช้งาน INTEL สอบถามได้นะครับ เอาความรู้ AMD มาแลกกัน 55555555+ พูดเล่นนะครับ ถามได้ ^^
                          ----------------------------
                          ได้เลยครับ ถ้ามีปัญหาอินเทล จะสอบถามท่านคนแรกเลย
                          แต่บ่อง ตรงว่า ตอนนี้ โซน amd เหมือนจะครบเครื่อง เข้าโซนเดียว แทบจะ ไม่ต้องไปอ่านโซนอื่นที่จิงไปบ้างนานๆๆทีอย่างผมอ่ะนะ
                          อย่างซีพียู มีสองไลน์ให้เล่น การ์ดจอ มีปัญหา ก็ตั้งคำถุามแม่งในโซนนี่แหละ (แอดมินขี้เกียจว่า) การ์ดเขียวก็มีคนมาตอบให้ครับ
                          ที่รอคือ พวกแรม amd ที่ตอนนี้กำลังสอบถามทาง ไทยแลนด์อยู่ว่าก้าวหน้าเช่นไรบ้าง เห้นมีมาบ้างแล้วครับ
                          ---------------------------------------------------
                          บ่องตรงอีกแหละ ว่า โซนทั้งโซนตอนนี้ คึกคักคักคึกไม่หลับ ไม่นอน กัน ลองไปเทียบกับโซนอื่นๆๆ สิครับว่าหลัง ตี 1 แล้วโซนไหนมันมนุษย์ค้างคาว
                          Last edited by micronz; 27 Aug 2013, 23:46:29.

Comment

• ^
                            ^
                            จ้า

เมื่อกี้ลองเทสบูต ยังไม่ได้เทส ไม่แน่ใจว่าใช้งานจริงได้แค่ไหนนะครับ ปล่อย CL หลวมไว้ก่อน ที่บัสใกล้ 2600 ^^

คิดว่าน่าจะไปได้เกิน 2600+ ค่อนข้างชัวร์ แต่จะใช้งานจริงได้แค่ไหน เดี๋ยวต้องไล่ Config อีกทีครับ ^^

Comment

• มาและตัวแรง

FM2A88X Extreme6+(m).jpg

Comment

• กิ็กกาบ๋วย ความหรู

Comment

Working...
                                X