Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Itforyou View Post
    FM1

A4-3400

แรม 4g 2*2 1333

win7 64 pro

เล่น fifa online3กระตุก ช่วยทีครับ
    บัสแรมน้อยไป หาแรมบัส 1600 มาไส่

Comment

• เมื่อวานแนะนำคนรู้จักไปจัด A8/A10
      เขาไปจัด A10-5800 มา บอกของหมด
      ลงวินโดว์ตั้งแต่ 4 โมงเย็นยัน 4 ทุ่ม หมดน้ำชาไป 12 ขวด
      ลงไม่ได้สักที เลยจับยัดเครื่องผม ลงเสร็จถอดไปใส่เครื่องเขาถึงได้เล่น
      แต่ปรากฏว่าน้ำชาออกฤทธิ์ ลงผิดไดร์ฟ

วันนี้เลยลงใหม่ ทำเหมือนเมื่อวานที่ลงไม่ได้
      แต่วันนี้รอบเดียวผ่านฉลุย

กรรม ...

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
        เมื่อวานแนะนำคนรู้จักไปจัด A8/A10
        เขาไปจัด A10-5800 มา บอกของหมด
        ลงวินโดว์ตั้งแต่ 4 โมงเย็นยัน 4 ทุ่ม หมดน้ำชาไป 12 ขวด
        ลงไม่ได้สักที เลยจับยัดเครื่องผม ลงเสร็จถอดไปใส่เครื่องเขาถึงได้เล่น
        แต่ปรากฏว่าน้ำชาออกฤทธิ์ ลงผิดไดร์ฟ

วันนี้เลยลงใหม่ ทำเหมือนเมื่อวานที่ลงไม่ได้
        แต่วันนี้รอบเดียวผ่านฉลุย

กรรม ...
        ปวดเยี่ยวมั้ยละนั่น

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
          บัสแรมน้อยไป หาแรมบัส 1600 มาไส่
          ครับขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Itforyou View Post
            ครับขอบคุณมากครับ
            ดูบอร์ดด้วยนะครับ ถ้ารับถึง 1866 ก้อเอา 1866 เพราะมันต่างกัน 200 บาทเอง

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
              บอร์ดกิ๊กFM2+เข้าไทยแล้วนะครับเตรียมจับจองกันได้ไม่นาน

แหร่ม เลย ขอหัวตามมาทีหลัง 6-8 หัวไปเลยนะ อย่าช้า

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                แหร่ม เลย ขอหัวตามมาทีหลัง 6-8 หัวไปเลยนะ อย่าช้า
                ตอนนี้เล่น4หัวต่อไป เดี๋ยวการ์ดแยกกับ psu จะตามมาทีหลังล่ะท่านพ่อบ้าน 555

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                  ตอนนี้เล่น4หัวต่อไป เดี๋ยวการ์ดแยกกับ psu จะตามมาทีหลังล่ะท่านพ่อบ้าน 555
                  ผมว่าการฺ์ดแยก ใช้งานแบบ ประจำวัน มันลื่นกว่า ออนบอร์็ดอแยอะ เลยนะ พอดีใส่แถวเดียว กาก จิงๆๆๆ หาเบี้ย อัพแรมอยุ่กัน

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    ผมว่าการฺ์ดแยก ใช้งานแบบ ประจำวัน มันลื่นกว่า ออนบอร์็ดอแยอะ เลยนะ พอดีใส่แถวเดียว กาก จิงๆๆๆ หาเบี้ย อัพแรมอยุ่กัน
                    เปลี่ยนมาใช้ APU ตั้งแต่เบ่อไหร่เนี่ย?

Comment

เปลี่ยนมาใช้ APU ตั้งแต่เบ่อไหร่เนี่ย?
                      ผมมี FX 1 เคร้่องกะ a8- 3850 เอพียูซื้อก่อน FX อีกครับกระผม

ตอนนี้ A8 ผมยาวล่ะ สำรองบอร์ด เกือบเทพ ไป 1 บอร์ด คาดว่า 5 ปีล่ะ อยากมันส์ค่อยอัพ FX ถ้าเค้าไม่ย้ายบ้านมาอยู่นี่ซะก่อนนะ ที่ว่าย้ายบ้านคือ FX

Comment

• เลื่อน ต่อไปเยร้ ฮ่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                        เอาเมนบอร์ดไป นอนกอดเล่นก่อน ไปฺ้ มาแต่ตัวหัว รอเก้อ
                        http://www.xbitlabs.com/news/cpu/dis...ts_Report.html

Comment

• เอามาฝาก
                          http://www.overclockzone.com/forums/...X-Wifi-CPU-HDD

Comment

• itx f2a85xn-wifi ออกมาได้แล้ว เห้นมีรีวิวในไทยแต่ไม่ออกจำหน่ายสักท
                            สงสัยมั่วแต่ยุ่ง fm2+ แน่

Comment

• ลองเทียบความคุ้มค่าด้านงานแปลงไฟล์ ระหว่าง A10-5800K กับ I3-2100 ดูครับ อันนี้เน้นความคุ้มค่าของตัว Product นะครับ OC ไปเท่าไหร่ก็แล้วแต่ใจปุ๊ เน้นความคุ้มค่า(ย้ำอีกครั้ง) ความเร็ว CPU ไม่เกี่ยว บัสแรม ไม่เกี่ยว เน้นดูและติชมเพื่อความมันส์ล้วนๆ 55555+

A10-5800K @4.5GHz + ASRock FM2A85X-Extreme6 + Team Xtreem LV 2600@2400 CL 9-11-11-28 2T 4Gx2

DAT to MPEG-file

SS 1 ไฟล์ เวลารวม 3.54 โดยประมาณ

SS 2 ไฟล์ เวลารวม 4.51 โดยประมาณ

SS 4 ไฟล์ เวลารวม 8.44 โดยประมาณ

SS 8 ไฟล์ เวลารวม 16.52 โดยประมาณ

I3-2100 @3.25GHz + ASRock Z68 Extreme3 Gen3 + G-Skill RIPJAWS X 4GBXM 1600@1956MHz CL 8-10-8-25 1T 2Gx2

DAT to MPEG-file

SS 1 ไฟล์ เวลารวม 2.41 โดยประมาณ

SS 2 ไฟล์ เวลารวม 4.18 โดยประมาณ

SS 4 ไฟล์ เวลารวม 8.14 โดยประมาณ

SS 8 ไฟล์ เวลารวม 16.17 โดยประมาณ

เมื่อแบกงานหนักๆ A10-5800K เริ่มทำงานได้ใกล้เคียงกับ I3-2100 ส่วนตัวต้องบอกว่า A10-5800K ในราคา 3950 บ. คุ้มค่ามากครับ เมื่อเทียบรวมถึง IGPU HD 7660D ที่รวมมาด้วย แรงกว่า IGPU HD 2000 ของ I3-2100 กันแบบลิบลับเลยครับ ^^
                              Last edited by Wa2Extra; 30 Aug 2013, 07:29:54.

Comment

• ขอบคุณสำหรับการทดสอบเปรียบเทียบนะครับ
                                จากที่เอามาให้ดูก็เห็นลางๆว่าทั้งสองตัวใกล้เคียงกันมากตอนมากกว่า 1 ไฟล์
                                เหมือนจะแสดงให้เห็นว่า เราไม่สามารถ scale ประสิทธิภาพได้เลย
                                ถ้าเราบอกว่า 1 ไฟล์แปลงใช้เวลาต่างกัน 1 นาที ดังนั้น 8 ไฟล์จะต่างกัน 8 นาที จะต้องเป็นความคิดที่ผิดอย่างแน่นอน
                                เพราะผลก็เห็นกันอยู่แล้วว่า 8 ไฟล์ต่างกันแค่ ไม่ถึงนาที

มองอีกมุมหนึ่ง การ benchmark ก็เป็นการทดสอบ แบบ scale
                                นั่นก็คือ ดูได้ว่าต่างกัน แต่ว่ามันจะกากกว่ากันมากหรือไม่นั้นต้องลองใช้งานดูเอาเอง
                                เหมือนดั่งเช่นขาว AMD รู้สึกกันอยู่เหมือนไสยศาสตร์

ผมสรุปตามความเห็นส่วนตัวของผมเองได้แบบนี้ครับ

Comment

Working...
                                X