Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by coltzarr View Post
    พี่ๆครับตอนนี้ผมใช้ A10 5800k +แรม4*2 Bus 1866 ถ้าเปลี่ยนแรมเป็น4*2Bus2133 เอามาเล่นเกมส์ออนไล (cabal) จะต่างกันมากไหมครับคุ้มค่าป่าวครับหรือเอา1866 มาOverclockดีครับ
    ไม่คุ้มอย่างแรงครับ 1866 กับ 2133 นั้น***งกันไม่มาก เพียงแค่แรมบัสสูงได้เปรียบที่มีโอกาสลากต่อได้ไกลกว่าเท่านั้น แต่ก็การันตีไม่ได้เลยครับ 1866 ตัวที่ท่านมีเป็นตัวไหนครับ ลองลากเพิ่มดูที่ 2133 น่าจะไปได้ไม่ยากครับ ^^

Comment

• Originally posted by coltzarr View Post
      พี่ๆครับตอนนี้ผมใช้ A10 5800k +แรม4*2 Bus 1866 ถ้าเปลี่ยนแรมเป็น4*2Bus2133 เอามาเล่นเกมส์ออนไล (cabal) จะต่างกันมากไหมครับคุ้มค่าป่าวครับหรือเอา1866 มาOverclockดีครับ
      ผมใช้มาแล้ว A10 5800K แรม 1866-2133 เล่นเกมส์ไม่รู้สึกถึงความต่างเกมส์ไหนลื่นก็ลื่นเหมือนเดิมครับ ฟันธง !!!

ว่าแต่มีเรื่องมาถามพี่น้อง ผมใช้ A8 5600K ถ้าผมไปจับ HD7770 มาใช้แล้วผมปิด VGA on cpu ผมลาก CPU ได้ไกลขึ้น+ง่ายขึ้นหรือเปล่าครับ พอมีใครชี้แนะได้บ้างไหม

Comment

• Originally posted by Wa2Extra View Post
        ไม่คุ้มอย่างแรงครับ 1866 กับ 2133 นั้น***งกันไม่มาก เพียงแค่แรมบัสสูงได้เปรียบที่มีโอกาสลากต่อได้ไกลกว่าเท่านั้น แต่ก็การันตีไม่ได้เลยครับ 1866 ตัวที่ท่านมีเป็นตัวไหนครับ ลองลากเพิ่มดูที่ 2133 น่าจะไปได้ไม่ยากครับ ^^
        ที่ใช้อยู่เป็น Corsair VENGEANCE PRO SERIES ครับ บอร์ดF2A85-V PRO พอจะแนะนำวิธีการลากได้ไหมครับ พอดีมือใหม่่OVERCLOCKไม่เป็นเลยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          ผมใช้มาแล้ว A10 5800K แรม 1866-2133 เล่นเกมส์ไม่รู้สึกถึงความต่างเกมส์ไหนลื่นก็ลื่นเหมือนเดิมครับ ฟันธง !!!

ว่าแต่มีเรื่องมาถามพี่น้อง ผมใช้ A8 5600K ถ้าผมไปจับ HD7770 มาใช้แล้วผมปิด VGA on cpu ผมลาก CPU ได้ไกลขึ้น+ง่ายขึ้นหรือเปล่าครับ พอมีใครชี้แนะได้บ้างไหม
          มีโอกาสลากได้ไกลขึ้นแน่นอนครับ และมีโอกาสที่กำลังไฟที่ต้องจ่ายให้ CPU ไฟต่ำลงด้วยครับ *อยู่ที่ CPU ตัวของท่านด้วยนะครับ วิ่งได้แค่ไหน ส่วนหัวใจหลักจริงๆยังอยู่ที่การควบคุมอุณภูมิในสภาวะที่เหมาะสมเป็นหลักด้วยครับ ^^

Originally posted by coltzarr View Post
          ที่ใช้อยู่เป็น Corsair VENGEANCE PRO SERIES ครับ บอร์ดF2A85-V PRO พอจะแนะนำวิธีการลากได้ไหมครับ พอดีมือใหม่่OVERCLOCKไม่เป็นเลยครับ ขอบคุณมากครับ
          ที่บัส 2133 ลองเปิด CL 9-11-10-28 1T หรือ 2T ตามค่าที่เปิดติด ไฟแรม เปิดเผื่อไว้ 1.6V ก่อนครับ แล้วค่อยๆไล่ดู ^^
          Last edited by Wa2Extra; 1 Sep 2013, 11:40:00.

Comment

• เอามาฝาก
            http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B9%89

Comment

• CPU FM2 ใส่กับบอร์ด FM2+ ได้
              CPU FM2+ ใส่กับบอร์ด FM2 ไม่ได้ (ขามากกว่า 2 ขา)

Comment

• GIG

ASUS

ASRock

Comment

• แอสหินตัวสีดำๆสวยดี กิ๊กก็หน้าสน เลือกไม่ถูกแน่ๆ
                  Last edited by suphanutju; 1 Sep 2013, 13:10:13.

Comment

• กิ๊กกาไบ กับ ร็อค จัดเต็ม

Comment

• Gig UP4 อย่างดุ
                      Rock Ex4 ก็โหด
                      Asus ห่วยๆ

Comment

• asrock sink หายบ้างแล้ว 555

FM2A88M Extreme4+
                        http://www.asrock.com/mb/AMD/FM2A88M%20Extreme4+/

เล่นได้เต็มที่แค่บอร์ด m-atx บอร์ดใหญ่สวยๆทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                          asrock sink หายบ้างแล้ว 555

FM2A88M Extreme4+
                          http://www.asrock.com/mb/AMD/FM2A88M%20Extreme4+/

เล่นได้เต็มที่แค่บอร์ด m-atx บอร์ดใหญ่สวยๆทั้งนั้น
                          แค่นี้ก้อพาแรมไป 2400 สบายๆ

Comment

• GA-F2A85XN-WIFI มีใครสนบ้างตอนนี้ครับ มีลู่ทางที่จะไปเอา

Comment

• Originally posted by Kolokoso_m View Post
                              GA-F2A85XN-WIFI มีใครสนบ้างตอนนี้ครับ มีลู่ทางที่จะไปเอา
                              ของที่ฝากๆๆ ไว้ ลองเช้ค ดุ บายออเดอร์ อย่าไปสต้อกให้เจ้บตัวนะครับ
                              ถ้าได้ของไง ช่วยประกาศที่คลับ วิชิร่า ด้วย ผม หายไป 3 วันกลับมาค่อยว่ากัน

Comment

• สอบถามนิดๆ
                                BitFenix Prodigy กับ Cooler master eilte120 สามารถใส่ H 1ooi ได้ไหมเอย แล้วมันจะมีปัญหาไหมเพราะเป็นเคสเล็ก
                                ถ้าได้จะเปง Project เดือนหน้า(หาเรื่องเสียตัง)^ ^
                                ปล.ถ้าท่านใดมีรีวิวหรือรูปภาพแปะให้ดูบ้าง

Comment

Working...
                                X