Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A10-5800k กับ a8-6600k ต่างกันเยอะไหมครับ

เวลาเล่นเกมถ้าบัสแรม2133เหมือนกัน

Comment

• ไม่เยอะ

Comment

• ชิหายแว้ว เจ้า msi a75ia-e53 เปิดไม่ติดเช็คไปเช็คมาเสียบสายไรก็ถูก พอไปดูคู่มือ มันรับ ram ได้ 1.5V แล้ว ram เรามัน 1.65V กะว่าจะไม่เอา 2133 เพราะมันต้องOc เลยเอา 1866 แทนแต่ลืมดูรับได้ 1.5V แต่คิดว่าไม่น่าจะใช่ แต่ประเด่นหลักเพราะบอร์ด เปิดเครื่องแล้วเงียบสนิทไม่มีเสียงๆปีบๆตื้อๆอะไรเลย งานเข้าแล้วไงO_o
        Last edited by chaiwat38; 2 Sep 2013, 22:09:20.

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
          ไม่เยอะ
          ส่วนต่าง1000 ไปลง7750 คุ้มกว่าใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
            ชิหายแว้ว เจ้า msi a75ia-e53 เปิดไม่ติดเช็คไปเช็คมาเสียบสายไรก็ถูก พอไปดูคู่มือ มันรับ ram ได้ 1.5V แล้ว ram เรามัน 1.65V กะว่าจะไม่เอา 2133 เพราะมันต้องOc เลยเอา 1866 แทนแต่ลืมดูรับได้ 1.5V แต่คิดว่าไม่น่าจะใช่ แต่ประเด่นหลักเพราะบอร์ด เปิดเครื่องแล้วเงียบสนิทไม่มีเสียงๆปีบๆตื้อๆอะไรเลย งานเข้าแล้วไงO_o
            มันเป็นยังไงครับ บอร์ดให้ไฟได้แค่ 1.5 หรือครับ ไม่น่าจะใช่นะ อย่างแย่ๆควรจะใส่ไฟเข้าไปเองได้
            มันเขียนไว้คงหมายถึงรองรับแรมที่ใช้ไฟ 1.5 ได้มั้งครับ

ลอง clear CMOS แล้วเปิด XMP ดูครับ ไฟมันควรจะปรับให้เอง

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              มันเป็นยังไงครับ บอร์ดให้ไฟได้แค่ 1.5 หรือครับ ไม่น่าจะใช่นะ อย่างแย่ๆควรจะใส่ไฟเข้าไปเองได้
              มันเขียนไว้คงหมายถึงรองรับแรมที่ใช้ไฟ 1.5 ได้มั้งครับ

ลอง clear CMOS แล้วเปิด XMP ดูครับ ไฟมันควรจะปรับให้เอง
              คือตอนนี้เปิดแล้วจอดำนะคับ(สงสัยติดลิขสิทธิ์55)เปืดเครื่องแล้วเงียบไฟวิ่งทุกอย่างวิ่งแต่ไม่มีเสียงตื้ดๆปิ้บๆไรเลย
              ว่าแต่ a8 นี้ใช่ซิงค์เดิมๆกับใช้ซิงค์ของ x6 1055T ได้ไหมคับ หรือว่าใช้ซิงค์ a8 ของมีนละดีแล้ว
              เดียววันนี้จะลองดูอีกทีคับ ขอบคุณที่แนะนำ

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                คือตอนนี้เปิดแล้วจอดำนะคับ(สงสัยติดลิขสิทธิ์55)เปืดเครื่องแล้วเงียบไฟวิ่งทุกอย่างวิ่งแต่ไม่มีเสียงตื้ดๆปิ้บๆไรเลย
                ว่าแต่ a8 นี้ใช่ซิงค์เดิมๆกับใช้ซิงค์ของ x6 1055T ได้ไหมคับ หรือว่าใช้ซิงค์ a8 ของมีนละดีแล้ว
                เดียววันนี้จะลองดูอีกทีคับ ขอบคุณที่แนะนำ
                ระหว่าง Phenom II X6 กับ APU ผมว่า APU ร้อนกว่า (เคยใช้ 1055T, ตอนนี้ใช้ A8-5600k)
                ซิงค์ของ X6 อาจจะเอา APU ไม่อยู่ก็ได้นะครับ แต่ผมก็ไม่เคยลอง จะว่าไปผมใช้แต่ซิงค์ที่ซื้อมาต่างหากมากกว่า ไม่ค่อยใช้ซิงค์เดิมๆของมัน

Comment

เอามาฝาก ภาพแบบนี้หายากนะ :3
                  ถ่ายเองเบยยย อิอิไปละฟิ้ววว

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                    ระหว่าง Phenom II X6 กับ APU ผมว่า APU ร้อนกว่า (เคยใช้ 1055T, ตอนนี้ใช้ A8-5600k)
                    ซิงค์ของ X6 อาจจะเอา APU ไม่อยู่ก็ได้นะครับ แต่ผมก็ไม่เคยลอง จะว่าไปผมใช้แต่ซิงค์ที่ซื้อมาต่างหากมากกว่า ไม่ค่อยใช้ซิงค์เดิมๆของมัน
                    ผมลองละ ซิงค์ของ 1055T เอา Apu a8 ไม่อยู่คับ
                    ตอนนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่บอร์ดเพราะลองเปลื่ยน psu แบบเดิมๆบ้านๆ ก้ไม่ติด(ติดแล้วดับเปิดแล้วดับ) ถอดแรมเปลื่ยนแรมก้เหมือนเดิม

Comment

ผมลองละ ซิงค์ของ 1055T เอา Apu a8 ไม่อยู่คับ
                      ตอนนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่บอร์ดเพราะลองเปลื่ยน psu แบบเดิมๆบ้านๆ ก้ไม่ติด(ติดแล้วดับเปิดแล้วดับ) ถอดแรมเปลื่ยนแรมก้เหมือนเดิม

Comment

ผมเห็นบอร์ดนี้มี่ขา clear CMOS อยู่ เป็นจัมเปอร์ ลองตรวจสอบดูว่ามันเสียบคาไว้หรือเปล่า ถ้าเสียบคาไว้ให้เอาออกก่อนครับ ไม่รู้ทำไม แต่บางเจ้าชอบเอาจัมเปอร์เสียบคาไว้

Comment

• สรุปคับ เสียบอร์ดแล้วมันพาลไปทำให้ cpu เสียด้วย พอลองเปลื่ยนบอร์ดมาใหม่กลายเป็นcpu ทำเอาบอร์ดใหม่เสียด้วยO_o แล้วเอาบอร์ดใหม่ cpu เดิมก้กลายเป็นทำให้บอร์ดเสีย O_o 555 มันเข้อะไรวะเนี้ย งวกันทั้งแอดไวท์ สรุปเครมทั้งบอร์ด cpu

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                            [ATTACH=CONFIG]2444644[/ATTACH]
                            เอามาฝาก ภาพแบบนี้หายากนะ :3
                            ถ่ายเองเบยยย อิอิไปละฟิ้ววว
                            บัตรเลข6 ผ่านได้ทุกที่ ของปม 1กับ4 เอง- -

Comment

บัตรเลข6 ผ่านได้ทุกที่ ของปม 1กับ4 เอง- -
                              ผม3-4 ผมมสด.อะสูทดำเชิตเหลืองผมจะตัวเล็กๆขาวๆหล่อๆ
                              เจอก็มาทักได้อยู่กองไหนคับแล้วฝึกงานหรือพาทไทม วิงสแปน

Comment

• อาจดูโง่หน่อยนะครับ แต่เพราะไม่รู้จริงๆเลยต้องมาถามครับ คือ เมนบอร์ดถ้าสั่งซื้อจากเมืองนอก (อเมริกาหรือญี่ปุ่น) สามารถเอามาใช้บ้านเราเลยได้ใช่ไหมครับ เรื่องไฟจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
                                (พอดีบอร์ดรุ่นที่ดูไว้หาไม่ได้ครับ)

Comment

Working...
                                X