Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by salem View Post
    อาจดูโง่หน่อยนะครับ แต่เพราะไม่รู้จริงๆเลยต้องมาถามครับ คือ เมนบอร์ดถ้าสั่งซื้อจากเมืองนอก (อเมริกาหรือญี่ปุ่น) สามารถเอามาใช้บ้านเราเลยได้ใช่ไหมครับ เรื่องไฟจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
    (พอดีบอร์ดรุ่นที่ดูไว้หาไม่ได้ครับ)
    ได้ครับ ภาคจ่ายไฟขึ้นอยู่กับ PSU ของท่านครับ ไม่ได้เกี่ยวกับอุปกรณ์ตัวอื่นครับ

Comment

• Originally posted by salem View Post
      อาจดูโง่หน่อยนะครับ แต่เพราะไม่รู้จริงๆเลยต้องมาถามครับ คือ เมนบอร์ดถ้าสั่งซื้อจากเมืองนอก (อเมริกาหรือญี่ปุ่น) สามารถเอามาใช้บ้านเราเลยได้ใช่ไหมครับ เรื่องไฟจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
      (พอดีบอร์ดรุ่นที่ดูไว้หาไม่ได้ครับ)
      Mainboard ใช้ได้ครับเรื่องจ่ายไฟเป็นของ PSU 220-110V PSU มันมี Switch ปรับ แต่เหมือนรุ่นใหม่มันปรับเองมั่งต้องดูรายละเอียด Spec ของ PSU

Comment

• อยากมาอยู่คลับนี้มั่ง ใครมี A10-5700 อยากปล่อย ลอง PM มาคุยกันนะครับ APU อย่างเดียวหรือจะพ่วงบอร์ดมาด้วยก็ได้ (แอบเนียน)

Comment

• จัด สเปค a10-5800k ให้หน่อยครับ งบไม่ถึงหมื่น ไม่รวมจอ อยากเป็นสมาชิก APU ครับ ใช้ทำงาน photoshop Illustartor เล่นเกม พวก PES the sim ไรเงี้ยครับ

Comment

• Originally posted by torakung55 View Post
            จัด สเปค a10-5800k ให้หน่อยครับ งบไม่ถึงหมื่น ไม่รวมจอ อยากเป็นสมาชิก APU ครับ ใช้ทำงาน photoshop Illustartor เล่นเกม พวก PES the sim ไรเงี้ย
            ครับ
            งบเท่าไหร่ สงสัยไป X4 750 ดีกว่ามั้ง

Comment

• Originally posted by micronz View Post
              งบเท่าไหร่ สงสัยไป X4 750 ดีกว่ามั้ง
              สัก 8000-9000 ^^

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                +1 ไม่ก็มือ2 ผมเพ่งจัดมา
                a10 5800k
                msi f2a75ia-e53 itx
                team Xtreem 2133/4GBx2 cl9 11 11 28 1.5V
                Psu ตัวเล็กๆจำชื่อมะได้แว้ว Silverstore
                450W
                ของเดิมมีอยู่แล้ว
                Sink cpu cooler samuel17
                ssd 128 m5p
                case eilte120 cooler master
                monitor aoc 23"
                ups 750
                อนาคต case prodigy ไม่ก็ 540 , m/b f2a85xn-wifi itx

Comment

• เอามาฝาก

http://www.overclockzone.com/forums/...9#post54497719

Comment

• ตกม้าตาย sink samuel17 เบียดกับช่อง ram ตัวแรก@_@"
                    เดียวขาย case cooler master elite120 กับ samuel17 ไปซื้อของใหม่เลยนี้ อิอิ

Comment

• คลับไม่อัพเดทนาน
                      ตอนนี้ใครอยากได้แรมจัดก่อนแพงขึ้นอีกนะครับ
                      ข่าวอยู่ในห้องเมมโมรี่

โชคดีผมมีแรมแรงเก็บไว้สำรองแล้ว 1 คู่

Comment

• สอบถามความรู้นิดๆหน่อยๆ
                        m/b บางรุ่นที่เขียนว่าปกติ รองรับ ram
                        1600,1833,2133(oc),2400(oc) ผมเห็นมีบ้างบอร์ด 1600,1833,2400(oc)<<<<แล้ว 2133 มันไปไหนคับ ในกรณีแบบนี้ 2133 ต้อง oc ไหม หรือว่าเสียบแล้วมันวิ่ง 2133 เลย เพราะยังไม่เห็น m/b ตัวไหนที่ 2133 แบบไม่ต้อง oc ยกเว้น ชิป 88 ตัวใหม่

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                          สอบถามความรู้นิดๆหน่อยๆ
                          m/b บางรุ่นที่เขียนว่าปกติ รองรับ ram
                          1600,1833,2133(oc),2400(oc) ผมเห็นมีบ้างบอร์ด 1600,1833,2400(oc)<<<<แล้ว 2133 มันไปไหนคับ ในกรณีแบบนี้ 2133 ต้อง oc ไหม หรือว่าเสียบแล้วมันวิ่ง 2133 เลย เพราะยังไม่เห็น m/b ตัวไหนที่ 2133 แบบไม่ต้อง oc ยกเว้น ชิป 88 ตัวใหม่
                          2133 OC เอา

Comment

• A10 6700 มีขายหรือยังครับ ผมหาไม่ได้ ใครรู้ชี้เป้าให้ด้วยครับ

Comment

• A10 5800 cf กับอะไรดีคับ 7750 7790 อะไรคุ้มสุดครับ

Comment

• Originally posted by KaNom View Post
                                A10 5800 cf กับอะไรดีคับ 7750 7790 อะไรคุ้มสุดครับ
                                ถ้ามี งบ 7790 ดีกว่า ถ้างบไม่ถึง 7750 อาจจะมีลุ้นดีๆ เจนหน้าต่อ

Comment

Working...
                                X