Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by vader007 View Post
    เหอะๆ เฟดไม่มีซิ้งชักเสียวๆแฮะ จะลากจะอะไรมากไม่ได้ ^^
    ถ้าทำเฟสน้อยแต่จ่ายนิ่งผมก็โอเคนะ แต่...

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ ใช้a10 5600kกับบอร์ดa85x psu เท่าไหรถึงจะพออะครับทั้งวัตแท้และเทียม อาาไว้ดูหนังhd เข้าเวปอะครับ ถ้าเอาเคสติดpsuจะไหวไหมครับ

Comment

• Originally posted by darklakam View Post
        รบกวนถามหน่อยครับ ใช้a10 5600kกับบอร์ดa85x psu เท่าไหรถึงจะพออะครับทั้งวัตแท้และเทียม อาาไว้ดูหนังhd เข้าเวปอะครับ ถ้าเอาเคสติดpsuจะไหวไหมครับ
        แท้ 450-550
        เทียมให้เลี่ยงๆไว้ หรือถ้าจะเอาติดเคสหรือแบบเทียมก็คัดยี่ห้อหน่อยครับ

Comment

• monster 550w ไหวมั้ยครับ (จากบอร์ดซื้อขาย psu)

Comment

• A8-6600K+7750
            A10-6800K+7750

คิดว่าแรงต่างกันมากรึเปล่าครับ สำหรับ dual graphics เพราะ A10 ราคามันโดด

เกมส่วนมากผมเล่นแค่ SC2 เกมอื่นๆ นานๆ เล่นที

Comment

• a88 เมื่อไรมันจะมาฟะ รอจนน้ำจะท่วมบ้านแล้ว มาช้าไป fx เลยดีมะ

Comment

• ผมว่า a10-6800k ราคามันแรงเกินไปนะครับ ไม่น่าจะคุ้ม

Comment

• Originally posted by Sa_BoO View Post
                  ผมว่า a10-6800k ราคามันแรงเกินไปนะครับ ไม่น่าจะคุ้ม
                  ของผมจัดรวมจอในราคา15kปลายๆเล่นเกมตอนนี้ลื่นๆไม่ง้อการ์ดแยกผมว่าคุ้มอยู่นะ(แต่แรมมันแพงเกินไปละ)

Comment

• ถึง450-550เลยอ่อครับ ค่าpsuอีกบานเลย ใครพอจะแนะpsu ถูกใส่กับa10สักตัว ติดเคสก็ได้ ปยกก็ได้อ่าครับ

Comment

• Originally posted by darklakam View Post
                      ถึง450-550เลยอ่อครับ ค่าpsuอีกบานเลย ใครพอจะแนะpsu ถูกใส่กับa10สักตัว ติดเคสก็ได้ ปยกก็ได้อ่าครับ
                      ถ้าไม่ใส่การ์จอแรงๆ ใช้เดิมๆพัดลมไม่มาก HHD1ลูก 350Wเอาอยู่ครับ

Comment

• เดิมๆ ประมาณ 300 W แท้ขึ้นไปครับ ถ้าลากก็ตามนั้นละครับ

Comment

• กำลังเห็นว่ามี Athlon II X4 750K มาขาย น่าสอยไหมครับตัวนี้

Comment

• ขอความรู้หน่อยนะครับ
                            -APU GEN1 คือพวก socket FM1 ใช่ไหมครับ GEN2 คือพวก socket FM2 ใช่ไหมครับ แล้ว GEN3 อะครับ คืออะไรครับ
                            -แล้วถ้าผมซื้อ APU A10 6800K มา สามารถ crossfire กับการ์ดจอ Radeon HD 7770 ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ต้องเป็นรุ่นไหนครับ แล้ว crossfire กับ APU ได้สูงสุดกี่ใบครับ แล้วถ้า crossfire กับการ์ดจอ Radeon HD 7770 ได้ ยังมีรุ่นที่ดีกว่านี้ไหมครับ ที่สามารถ crossfire กับ APU A10-6800K ได้
                            ปล.อาจจะถามเยอะได้หน่อยนะครับ อิอิ
                            ปล2.แล้วก็ใช่ APU นะครับ ของผมเป็นตัว A8-3850
                            สเคปคร่าวๆ
                            CPU:A8-3850
                            MB:Asrock A75M-HVS (FM1)
                            RAM:4GB Bus1333
                            VGA:gigabyte GT 430 2GB
                            DVD:1ลูก
                            HDD:500 1ลูก
                            PSU:Thermaltake Smart M850W
                            ปล3.ความรู้หน่อยนะครับ อยากจะอัพเกรดเครื่อง แต่เป็น APU แน่นอนครับ (ผมสาวก APU) อิอิ

Comment

• 1.gen3 ยังไม่มา 6800k ตอนนี้เป็น2.5ครับ
                              2.สูงสุด cf ได้7750ครับ
                              3.ถ้าจะอัพไว้เล่นเกมแล้วอยากได้แรงๆ ไปการ์ดจอแยกดีกว่าครับ
                              แต่ถ้าเน้นประหยัด เกมเล่น medium 6800+7750 เอาอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                                1.gen3 ยังไม่มา 6800k ตอนนี้เป็น2.5ครับ
                                2.สูงสุด cf ได้7750ครับ
                                3.ถ้าจะอัพไว้เล่นเกมแล้วอยากได้แรงๆ ไปการ์ดจอแยกดีกว่าครับ
                                แต่ถ้าเน้นประหยัด เกมเล่น medium 6800+7750 เอาอยู่ครับ
                                แล้วได้สูงสุดกี่ใบอะครับ

Comment

Working...
                                X