Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Slim Slim View Post
    8gb G.SKILL (17000CL9D-SR) 4x2 จะใส่ได้มั้ยครับ ดูใน memory support ของ msi มันไม่มีรายชื่อน่ะครับ หรือผมดูไม่เป็นไม่รู้
    สไนเปอร์ แรมดีนะ ยิ่งตัวสูงๆ ใช้ชิพดี ใส่ได้แน่ๆ
    ใช้กับ AMD ใส่ 1866/2133 ก็โอละครับ

Comment

• เวรกรรม บอร์ด msi ไม่มีช่อง dvi มีแต่ hdmi ละจอผมมันไม่มีช่องนี้ ทำไงครับเนี่ย มีหัวแปลงมั้ยเอ่ย

Comment

• Originally posted by Slim Slim View Post
        เวรกรรม บอร์ด msi ไม่มีช่อง dvi มีแต่ hdmi ละจอผมมันไม่มีช่องนี้ ทำไงครับเนี่ย มีหัวแปลงมั้ยเอ่ย
        ท่านดูผิดแล้ว มันมี DVI / D-SUB / HDMI ไม่มี

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
          ท่านดูผิดแล้ว มันมี DVI / D-SUB / HDMI ไม่มี
          อุ้ย จิงด้วย ดูผิดครับ ขอโทษด้วย คนละรุ่น

Comment

• เข้ามาดัน อิอิ

Comment

• ชอบมีไฟ Avexir ครับ บัส2133 ไปเลยลาก 2400 ได้อีก ถ้าไม่ติดยี่ห้อเล่น asrock ครับคุ้มสุด

Comment

• Avexir ครับ บัส2133CL9 คุ้มจริงจังครับผม

แค่ไฟก็ฟินแล้ว แต่ bus ไกลอีก งงเลยย

Last edited by lewzone; 25 Sep 2013, 13:34:11.

Comment

• ลองเอาซิ้งเดิมของ FX-8320 มาใส่ A10-5700
                  full ลดลงจาก 60 เหลือ 50 เลย ประหยัดดีจริง
                  รอบพัดลม 4พันพอดี ดังกว่าเดิมนิดหน่อย แค่เฉพาะตอนฟูลเท่านั้นครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ
                    ตอนนี้ผมใช้ a10-5800k อยู่ครับ
                    อยากได้การ์ดจอเอามา cf กับตัว apu เอาไว้เล่นเกมส์น่ะครับ
                    ช่วยแนะนำหน่อยครับ เอาตัวไหนดีครับ แล้วมันได้สูงสุดตัวไหนครับ 7770 ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by ZEII View Post
                      ถามหน่อยครับ
                      ตอนนี้ผมใช้ a10-5800k อยู่ครับ
                      อยากได้การ์ดจอเอามา cf กับตัว apu เอาไว้เล่นเกมส์น่ะครับ
                      ช่วยแนะนำหน่อยครับ เอาตัวไหนดีครับ แล้วมันได้สูงสุดตัวไหนครับ 7770 ได้ไหมครับ
                      7750

Comment

• http://www.thinkcomputers.org/msi-an...rboard-lineup/
                        Last edited by chups; 25 Sep 2013, 22:42:27.

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                          ชอบมีไฟ Avexir ครับ บัส2133 ไปเลยลาก 2400 ได้อีก ถ้าไม่ติดยี่ห้อเล่น asrock ครับคุ้มสุด
                          FM2A75M-DGS ตัวนี้โอเคมั้ยครับ ใส่แรมบัส 2133 ได้ใช่ป่าวแบบไม่ต้อง OC
                          ผมเห็นมันเขียนว่า 2133(OC) ผมดูไม่เป็นน่ะครับ

Comment

• ไส่ได้ครับแต่ราคามันไกล gig a85

Comment

• สรุปแล้วถ้าจะใช้ a8-6600k กับแรมบัส 2133
                              ใช้บอร์ด MSI FM2-A75MA-P33 หรือ ASRock FM2A85X Extreme4-M ชัวร์สุดใช่มั้ยครับ ไม่เน้น OC เน้นเสถียร เพราะเอามาทำงาน
                              ถามครั้งสุดท้ายแล้วครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ เลยหาข้อมูล ขอบคุณครับ

Comment

สรุปแล้วถ้าจะใช้ a8-6600k กับแรมบัส 2133
                                ใช้บอร์ด MSI FM2-A75MA-P33 หรือ ASRock FM2A85X Extreme4-M ชัวร์สุดใช่มั้ยครับ ไม่เน้น OC เน้นเสถียร เพราะเอามาทำงาน
                                ถามครั้งสุดท้ายแล้วครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ เลยหาข้อมูล ขอบคุณครับ
                                ใช่ครับ ชม. นี้เป้นตัวเลือกที่ดีที่สุด เพราะคุ้มค่า

Comment

Working...
                                X