Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดท่าน tawat_kun คุ้นๆนะครับ

Comment

• Originally posted by Parona View Post
      บอร์ดท่าน tawat_kun คุ้นๆนะครับ
      ยังไงเอ่ย ถ้าเป็นมุขผมตามไม่ทัน

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
        ยังไงเอ่ย ถ้าเป็นมุขผมตามไม่ทัน
        ป่าวครับ เหมือนผมจะใช้รุ่นนี้เฉยๆ ต้องกลับไปดู

Comment

• อ๋อนึกว่าอะไรครับ หรือนึกว่าบอร์ดตัวนี้ไปมีวีรกรรมอะไรมา

Comment

• ขออนุญาตย้ายมาถามในนี้นะครับ

- แนะนำการ์ดจอ 6670 DDR5 ให้หน่อยครับ ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ? เอามา CrossfireX กับ A10 ครับ

- พอนำ CrossfireX แล้วได้ประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นจาก 7660D ประมาณกี่ % ครับ

- ถ้าใส่ 6670 แล้ว มันจะแชร์แรมให้กี่ g ครับ หรือเราต้องปรับเอง (ปัจจุบันแชร์อยู่ 512m เครื่องแรม 8g)

- ใส่ 6670 นอกการเกมส์แล้ว มันสามารถช่วยงานด้านกราฟฟิค ,Autocad หรือ Render 3D SketchUp เพิ่มขึ้นไหมครับ?

ขอบคุณทุกท่านครับ
            ปล.มันเชยไปไหมครับที่ใส่ 6670 มาใส่ใน a10 - -"

Comment

• AMD A10 5800K APU Performance Test Part I
              http://www.overclockzone.com/article...rt1/index.html

ภาคแรกใช้งานแบบเดิมๆพร้อมกับการ crossfire hd 6670 ครับ

Comment

• ก็เข้าผลิตมาแต่ Radeon HD 6670 นี้ครับ
                เรื่องงานขึ้นอยู่กับว่าโปรแกรมใช้อยู่รองรับชุดคำสั่งหรือไม่ เช่น OpenCL เป็นต้น
                ถ้าผมจำไม่ผิดแชร์แรมได้สูงสุด 2GB ปรับเองใน BIOS แล้วแต่ยี่ห้อแล้วแต่รุ่นของเมนบอร์ด
                เรื่องประสิทธิภาพเห็นว่าในเว็บ OCZ ทดสอบ CrossfireX เอาไว้แล้วนี้ครับลองค้นหาดูครับ

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                  ขออนุญาตย้ายมาถามในนี้นะครับ

- แนะนำการ์ดจอ 6670 DDR5 ให้หน่อยครับ ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ? เอามา CrossfireX กับ A10 ครับ

- พอนำ CrossfireX แล้วได้ประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นจาก 7660D ประมาณกี่ % ครับ

- ถ้าใส่ 6670 แล้ว มันจะแชร์แรมให้กี่ g ครับ หรือเราต้องปรับเอง (ปัจจุบันแชร์อยู่ 512m เครื่องแรม 8g)

- ใส่ 6670 นอกการเกมส์แล้ว มันสามารถช่วยงานด้านกราฟฟิค ,Autocad หรือ Render 3D SketchUp เพิ่มขึ้นไหมครับ?

อันที่จิง เกมสืใหม่ๆๆ ก็ CFX ใช้ได้เกือบหมดเลยที่หน้าคลับ วิชิร่าที่ผมลิสต์ เกมสืออกมาเพียงแต่ CFX แล้วต้องเป้นการ์ดที่มันแรงๆๆ หน่อยเท่านั้นเองครับ
                  ----------------------------------------------
                  ถ้าบอร์ซัพเวอร์ทู ด้วย ส่วนใหญ่ดันไป 7770 ใบเดียวแรงกระจายเห็นๆๆครับ ไม่ซับก็ไม่เป้นไร ปิด apu ยาวเลย

ขอบคุณทุกท่านครับ
                  ปล.มันเชยไปไหมครับที่ใส่ 6670 มาใส่ใน a10 - -"
                  คหสต. นะครับ ท่านอื่นอย่าว่ากัน นะ เชยๆๆๆๆๆๆๆมั่กๆๆ ครับถ้าจะไปเล่นเกมส์ กล่อง ใหม่ๆๆ อ่ะ นะ ถ้าเกมสืไม่โหดไร มากก็พอไหวครับ
                  Last edited by micronz; 11 May 2013, 13:20:42.

Comment

• 6670 ddr5 เท่านั้นมือสองก้คุ้ม
                    ยิ่งบัส2133 2400 คล้อกcpu 1013+
                    แรงกว่า7750 น้องๆ7770นิสสนึง
                    แต่ท่านทำงานด้วยแนะนำ 7770ไปเลยละใช้ เวอทูสลับโหมดเอา
                    ช่วยได้เยอะนะครับ จากใจพระสงฆ์ อิอิกำ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                      คหสต. นะครับ ท่านอื่นอย่าว่ากัน นะ เชยๆๆๆๆๆๆๆมั่กๆๆ ครับถ้าจะไปเล่นเกมส์ กล่อง ใหม่ๆๆ อ่ะ นะ ถ้าเกมสืไม่โหดไร มากก็พอไหวครับ
                      555+ ขอบคุณครับท่านไมคร่อน(อายจัง) พอดีเสียดายออนบอร์ดเลยอยากเพิ่มพลังให้มันหน่อย

เกมส์กล่องผมเล่นแต่ footbal manager 2013 เอง เกมสืที่ดังๆผมพึ่งมารุ้จักตอนซื้อ APU เอง -*- (คอมเก่าก่อนอัพเป็น A10 5800 คือ P4 2.66...อัพข้ามยุคทีเดียว 10ปี)

ผมถามท่านเพิ่มอีกนิดครับ ถ้า อัพแพทช์ FX วินโดว์ 7 แล้วมันจะเรียกชุดคำสั่งได้เหมือนกับ win 8 pro ไหมครับ

Comment

• ไม่โหด ก็สบาย ครับ
                        แต่ถ้าไป เกมส์ ที่อยู่หน้า 1 คลับวิชิร่า ที่ผมเลือกมาเกมสื แรง AMD พวกนั้น
                        CF... 6670 ไม่แน่ใจรอดกี่เกมส์ BF3 ไบโอช้อค ทุมไรเดอร์ น่าจะพอได้อยู่
                        และ เกมส์มิ่งอีโว ที่กำลังจะคลอด ตามมา ไอ้นี่นะดุกราฟฟิกมันหน่อย แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีนะ
                        [/QUOTE]

ถ้าคิดจะลองกับมันส์ สักยก สาบานว่าเป็นเกมสื ตราโล่ห์ AMD แน่นอน อิอิอิ AMD คลองโลก

แพทชื FX อัพมาตัวที่สอง เป็นหลวงพ่อทวด ปลุกเสก 7 วัด เลยครับ ............เพี้ยง
                        ถ้าอัพแค่ แพทช์เดียว อาจโดนยิง กระสุนฝังแต่แพทช์ สองปืน ด้านซัดไม่ออกทีเดียว 555+
                        Last edited by micronz; 11 May 2013, 13:50:47.

Comment

• คลิป นี้ ทางค่ายใช้การ์ด HD 7990 รันเกมส์ครับ รายละเอียดเสป้ค เครื่องอะไรเค้าไม่ได้บอกนะ
                          ครับ ...............คร่าวๆๆกินซีพียูน่าจะ 4 คอร์ สเป้คเหมือนโหดน้อยกว่า ไครซิส 3 แต่ภาพมันนี่ สิ โหด จุงเบย จิงๆๆ

Comment

• โหหๆท่านไมคร่อน..ภาพอย่างกับในหนังเลย สงสัยผมคงต้องยอมแพ้เรื่องการเล่นเกมส์แล้ว

ถามท่านวันเดอร์ลูปนิดนึงครับ "เวอทูสลับโหมด" มันคืออะไรครับ เข้าไปดูได้ตรงไหนครับ

ใช่ตามที่ผมเข้าใจไหมคือ ถ้าจะเล่นเกมส์ก็ใช้ 7770 เอา พอไม่เล่นก็สลับไปใช้ 7660d เพื่อความประหยัดไฟ ถูกต้องไหมครับ

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                              โหหๆท่านไมคร่อน..ภาพอย่างกับในหนังเลย สงสัยผมคงต้องยอมแพ้เรื่องการเล่นเกมส์แล้ว

ถามท่านวันเดอร์ลูปนิดนึงครับ "เวอทูสลับโหมด" มันคืออะไรครับ เข้าไปดูได้ตรงไหนครับ

ใช่ตามที่ผมเข้าใจไหมคือ ถ้าจะเล่นเกมส์ก็ใช้ 7770 เอา พอไม่เล่นก็สลับไปใช้ 7660d เพื่อความประหยัดไฟ ถูกต้องไหมครับ
                              ตอบแทน หลวงพี่นิด อิอิ เกรงว่าหลวงพี่จำวัด บ่ายๆๆๆๆๆๆๆๆถูกแล้วครับ แต่บอร์ดท่านต้อง ซอฟแวร์ เวอทู นะครับ ผม
                              ถ้าไม่มีต้องไปซื้อ เวอร์ทูแยกมา ซึ่งในโซน ยังไม่มีใครทำ ที กำ อิอิ มีแต่ซื้อบอรืด แถมเวอทู มา บอร็ดท่านมีไม้ล่ะ

Comment

• บอร์ดที่รองรับ เวอทู

1.ASROCK FM2A85X-EXTREME4

2.ASROCK FM2A85X-EXTREME6

3.GIGABYTE F2A85X-UP4

4.ASUS F2A85-V PRO

Comment

Working...
                                X