Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• buy order YcService คับ
    แพงเพราะค่าส่งทางเครื่องบิน 500 บาท(1.6 กก.) Omg!!! แต่ 3 วันรับของ
    Last edited by chaiwat38; 27 Sep 2013, 11:40:01.

Comment

• ^ แหม่ มาแล้วเรอะ

Comment

• เท่าไรอ่ะครับ ปล่อย fm2 มารอ fm2+ นี่แหล่ะ

Comment

• รบกวนถามทุกท่านหน่อยครับ

A10 5800k ตอนนี้ไช้ 4G 2 แถว = 8G อยู่

ถ้าจะอัฟแรมเพิ่ม ระหว่าง 4G x4 แถว VS 8G x2 แถว จะแรงเท่ากันใหมครับ

คือ MB เก่ามันไส่ใด้แค่ 2 แถวเอง ไม่ค่อยจะอยากเปลี่ยน mb เลย -*- เดี๋ยวบาน

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            รบกวนถามทุกท่านหน่อยครับ

A10 5800k ตอนนี้ไช้ 4G 2 แถว = 8G อยู่

ถ้าจะอัฟแรมเพิ่ม ระหว่าง 4G x4 แถว VS 8G x2 แถว จะแรงเท่ากันใหมครับ

คือ MB เก่ามันไส่ใด้แค่ 2 แถวเอง ไม่ค่อยจะอยากเปลี่ยน mb เลย -*- เดี๋ยวบาน
            แรงไม่แรง อยู่ที่ แรม ครับ ว่า cl แรมตัวไหนต่ำกว่ากัน bus แรมตัวไหนสูงกว่ากัน

ถึงจะรู้สึกความแตกต่าง

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              รบกวนถามทุกท่านหน่อยครับ

4*4 จะแรงกว่าในกรณีที่บัสเท่ากัน

Comment

• มาช่วยดันคลับ นี้ อย่าพึ่งหมดไฟกันนร้า อิอิ
                คาวาริ คงมีไรตื่นเต้น หวัง ไว้อย่างเดียว เลข 666666666 อิอิอิ

Comment

• ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ

คือจริงๆ ผมกะจะไช้แค่ 12GB อ่ะนะ จะซื้อ 8+8 มันแพงไปแบบนึง

ครั้นจะให้เปลี่ยนบอร์ด(ที่รับแรม4ช่อง)เพื่อไส่ 4+4+4+4 มันก็แพงไปอีกแบบนึง(ค่าmbด้วย) -*-

Comment

• แรมยิ่งแพงๆด้วยช่วงนี้ 8*2 นี่ราคาพุ่งทะลุทะลวงเลย

Comment

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ

คือจริงๆ ผมกะจะไช้แค่ 12GB อ่ะนะ จะซื้อ 8+8 มันแพงไปแบบนึง

ครั้นจะให้เปลี่ยนบอร์ด(ที่รับแรม4ช่อง)เพื่อไส่ 4+4+4+4 มันก็แพงไปอีกแบบนึง(ค่าmbด้วย) -*-
                      ตัดสินใจยากเลยนะครับนี่

Comment

• ไม่เคยเล่นซิงค์น้ำ สายนี้เอาไว้ใช้เสียบตรงไหนคับ H100i
                        ใช้พัดลมทั้งหมด 5 ตัว ไม่เย็นให้มันรู้ไป a10 6800k

Comment

• เสียบ CPU FAN ด้านบน

Comment

• ผมชอบ APU อย่างนึง ตรงที่บอร์ดมันโล่งดีนี่แหละ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                              ผมชอบ APU อย่างนึง ตรงที่บอร์ดมันโล่งดีนี่แหละ
                              555 ข้อดีของมันเลยแหละท่านวางทางลมง่าย

ปล.นั่งปูเสื่อหน้าเวลาดู บอร์ดเทพ A88x

Comment

• ตอนแรกก็เสียบการ์ดจอ แล้วเอาการ์ดจอออกดีกว่า โล่งดี

ขอดูความเย็น H100i หน่อย อยากเอามาใส่เหมือนกันครับ ถ้ามันเงียบก็น่าสนเลย

Comment

Working...
                                X