Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chaiwat38 View Post
    ไม่เคยเล่นซิงค์น้ำ สายนี้เอาไว้ใช้เสียบตรงไหนคับ H100i
    ใช้พัดลมทั้งหมด 5 ตัว ไม่เย็นให้มันรู้ไป a10 6800k
    ของผม 5800k พัดลมตัวเดียว

Comment

• ^
      ^
      นวัตตกรรม
      พัดลม 120x120x50

Comment

• ช่วงนี้ ข่าว cpu Kaveri ไปไหนน้อ อิอิ อยากเห็นผลเทสไวๆ ฮ่ะๆ

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
          ช่วงนี้ ข่าว cpu Kaveri ไปไหนน้อ อิอิ อยากเห็นผลเทสไวๆ ฮ่ะๆ
          ต้นปี 2014

Comment

• Originally posted by Russia_not View Post
            ต้นปี 2014
            อดใจไม่ไหวอ่า อิอิ อยากเห็นประสิทธิภาพ ของสถาปัตยกรรม Streamroller ว่าแจ่มไหม อุอุ

Comment

• ลุ้นพลังชุดคำสั่ง NEW AMD SSE ครับผม เรื่องคอร์มัน แจ่มแน่เป้นการปรับปรุง รถไถ

All new K15
              ไม่ใช่ไมเนอร์แบบเดิมครับ

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
                อดใจไม่ไหวอ่า อิอิ อยากเห็นประสิทธิภาพ ของสถาปัตยกรรม Streamroller ว่าแจ่มไหม อุอุ
                ต้นปีหมายถึงช่วงไตรมาสแรกของปี 1-4 เดือนแรก มันมาช่วงสงกรานต์แน่ๆ thailand only

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                  ต้นปีหมายถึงช่วงไตรมาสแรกของปี 1-4 เดือนแรก มันมาช่วงสงกรานต์แน่ๆ thailand only
                  ใครบอก ผมว่ามา มิ.ย.+

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                    ใครบอก ผมว่ามา มิ.ย.+
                    ผมดูแล้วสเต็ปพี่ไทยแลนด์ มกราคม-กุมพาพันธ์

เพราะเมษายนคนจะไปเที่ยวไม่ช็อปปิ้ง

Comment

• อะ นานนะนั้น เอาของปมมะ อิอิ a88x g1.sniper
                      ส่งทางเครื่องได้ของ 3 วัน ค่าส่ง 500 บาท
                      ส่งทางเรือได้ของ 20 วัน ค่าส่ง 200 บาท
                      ประกันของ yc service

Comment

อะ นานนะนั้น เอาของปมมะ อิอิ a88x g1.sniper
                        ส่งทางเครื่องได้ของ 3 วัน ค่าส่ง 500 บาท
                        ส่งทางเรือได้ของ 20 วัน ค่าส่ง 200 บาท
                        ประกันของ yc service
                        สรุปหมดไปกี่บาท

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          ลุ้นพลังชุดคำสั่ง NEW AMD SSE ครับผม เรื่องคอร์มัน แจ่มแน่เป้นการปรับปรุง รถไถ

All new K15
                          ไม่ใช่ไมเนอร์แบบเดิมครับ
                          ถ้า พลัง fx streamroller ประสิทธิภาพต่อหัว เท่า phenome 2 แล้ว มี8 หัวอีก โอ้วไม่อยากจะคิด อิอิ

Comment

• อย่าไปเทียบกับ Phenom เลยครับมันกินฝุ่นไปแล้วโดน APU 5700 เหยียบตรีน นิ่งเลย

Comment

• Originally posted by Russia_not View Post
                              อย่าไปเทียบกับ Phenom เลยครับมันกินฝุ่นไปแล้วโดน APU 5700 เหยียบตรีน นิ่งเลย
                              5555

Comment

ถ้า พลัง fx streamroller ประสิทธิภาพต่อหัว เท่า phenome 2 แล้ว มี8 หัวอีก โอ้วไม่อยากจะคิด อิอิ
                                ---------------------------------------
                                เหมือนยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง ซีพียูกันเท่าไหร่นะครับ

เพนเทียม 4 1.3 โดน เพนเทียม 3 1.3 ตีหัวแตกเละเทะ แต่สักพัก 10 เดือน เพนเทียม 4 อัดคล้อกไปที่ 2.5 GHZ athlon xp ก้เงิบ ปั่นคล้อกตามไม่ทัน
                                เพนเทียม 3 อันที่จิงช่วงนั้นคือเซลลีลอนทุลาติน 1.3 ครับประสิทธธฺภาพมันก็ตามเพนเทียม 4 2.5 ghz ไม่ได้อยู่ดีแหละ

ประสิทธิภาพ FX เจน 2 ตัวคล้อกสูงๆๆทุกตัวไม่ได้ด้อยไปกว่า phenom2 3.3 -3.5 GHZ แล้วครับแม้ไม่ใช่พลังชุดคำสั่งมาช่วย
                                ประสิทธิภาพซีพียูจิงๆๆ มันมีผลตามกันหมดครับ ทั้ง จำนวนทรานซิสเตอร์ คล้อก
                                --------------------------------------------------
                                ลองดุค่ายทิดอินสิครับ ทรานซิสเตอร์เยอะมาก แถมยัด gpu อุปกรณ์บนบอร์ดลงไปเต้มไปหมด จนร้อนตับๆๆๆๆๆๆๆๆ
                                ลากคล้อกไปไกลมากไม่ได้ เทียบกับ FX ที่ทรานซิสเตอร์น้อยๆ กว่าลากง่าย สบายอุรา ประสิทธิภาพจริงๆๆ FX ก็ด้อยกว่าพี่ทิดอิน cor i ไปอยู่บ้าง
                                เมื่อคล้อกลากยิ่งไกล ยิ่งแรง ตามตัว

Comment

Working...
                                X