Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tawat_kun View Post
    APU จะทำได้ดีกับ 720p
    เกินนี้ไม่ค่อยดี แต่ PES เล่น 1080p ปรับ medium ได้ ผมเล่นอยู่กับ A8-5600k แต่ high ไม่ไหวนะครับ

จะว่าไปแล้ว ถ้าจะซื้อ APU ยังไงก็เทียบไม่ได้กับ 6300+7770 อยู่แล้ว และถ้าใส่ APU+7770 ก็เสียของอีก
    คิดให้ดีก่อนซื้อครับ
    pes 2014 ที่กระตุกมาจากตัวเกมครับ เห็นว่าคนโมpatch จะจัดตัวแก้ออกมาครับ

Comment

• มือใหม่ครับ เพิ่งจัดมาชุดนึง

ผมอยากถามครับ

ว่าจะแชร์แรมให้การ์ดจอยังไงหรอครับ

ผมเข้า bios ไปเปิด x.m.p กับ a.m.p นี้มันคืออะไรหรอครับ

ช่วยสอนผมทีครับ หาข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยเจอ

สเปคครับ

a8 6600k
      GA-F2A85XM-D3H
      kington 4*2gb 1600bus

เมื่อกี้เข้าไปพิมพ์ผิดกระทู้ (กระทู้เก่า)

Comment

• ในคลับ APU นี้มีใครสนใจแรม G.skill sniper 1866 cl9-10-9 1.50v ชิป CFR มั้งมั๊ยครับ วิ่ง 2400 ได้แน่นอน

Comment

• ผม hynix cfr. อยู่แล้ว อิอิ

Comment

• Originally posted by maduza555 View Post
            มือใหม่ครับ เพิ่งจัดมาชุดนึง

ว่าจะแชร์แรมให้การ์ดจอยังไงหรอครับ

ผมเข้า bios ไปเปิด x.m.p กับ a.m.p นี้มันคืออะไรหรอครับ

ช่วยสอนผมทีครับ หาข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยเจอ

สเปคครับ

a8 6600k

เมื่อกี้เข้าไปพิมพ์ผิดกระทู้ (กระทู้เก่า)
            แชร์แรมให้การ์ดจอ ดูคู่มือหน้า 41 นะครับ

Comment

• Originally posted by maduza555 View Post
              มือใหม่ครับ เพิ่งจัดมาชุดนึง

สเปคครับ

a8 6600k

A.M.P. = AMD Memory Profile จะใช้กำหนกการวิ่งของแรม ตอนนี้มีแต่เฉพาะในแรม ยี่ห้อ AMD Radeon RAM เท่านั้น ถึงจะใช้ได้
              X.M.P. = Extreme Memory Profile เป็นค่ากำหนดการวิ่งของแรม ที่ส่วนใหญ่ในขณะนี้มีอยู่ ออกแบบและทดสอบมากับ intel แต่ บอร์ดของ AMD ในขณะนี้สามารถใช้ได้ส่วนใหญ่ แต่บางครั้งก็ต้องปรับเพิ่ม

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                A.M.P. = AMD Memory Profile จะใช้กำหนกการวิ่งของแรม ตอนนี้มีแต่เฉพาะในแรม ยี่ห้อ AMD Radeon RAM เท่านั้น ถึงจะใช้ได้
                X.M.P. = Extreme Memory Profile เป็นค่ากำหนดการวิ่งของแรม ที่ส่วนใหญ่ในขณะนี้มีอยู่ ออกแบบและทดสอบมากับ intel แต่ บอร์ดของ AMD ในขณะนี้สามารถใช้ได้ส่วนใหญ่ แต่บางครั้งก็ต้องปรับเพิ่ม
                ห้อง AMD ตอนนี้สงสัยต้องฝากท่านแล้ว เพราะช่วงนี้ประธานไม่ว่าง ยาว.................................................

Comment

• มีวิธีดูอย่างไรครับ ว่า ram กำลังทำงานแบบ dual channel อยู่

Comment

• Originally posted by wisetch View Post
                    มีวิธีดูอย่างไรครับ ว่า ram กำลังทำงานแบบ dual channel อยู่

Comment

• สำหรับ APU การ์ดจอควรจะขึ้นว่า 128 บิต

Comment

• กำลังมองหา x4 750K หรือ A10 6800K +บอร์ดดีๆ มาแลกกับ FX6300-970-D3

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                          กำลังมองหา x4 750K หรือ A10 6800K +บอร์ดดีๆ มาแลกกับ FX6300-970-D3
                          อยากเปลี่ยนกลับมาเล่น APU อีกแล้วหรือ

Comment

อยากเปลี่ยนกลับมาเล่น APU อีกแล้วหรือ
                            กลับแน่นอนครับ แต่ตอนที่ A88x สมบูรณ์นะ

Comment

• ทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

• A10 6800k ครอสไฟลกะตัว ไหนได้มั้งครับ

Comment

Working...
                                X