Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยคับ ตอนนี้ fw ของ amd ver.ใหม่ล่าสุดนะคับ ของผม 13.1

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
      สอบถามหน่อยคับ ตอนนี้ fw ของ amd ver.ใหม่ล่าสุดนะคับ ของผม 13.1
      13.9 ครับ โหลดจาก AMD.com หัวข้อ apu เลยครับ

Comment

• ตอนนี้ผมใช้แรม 2gb บัส 1600 2 อัน ทำ dual อันอยู่ แล้วมันเหลือว่างอีก 2 ช่อง ผมจะไปหา 4 gb 2 อัน มาใส่ มันจะยังทำงานแบบ dual ไหมครับ

Comment

• คิดถึงเก๊ามั้ย :3

Comment

• Originally posted by wisetch View Post
            ตอนนี้ผมใช้แรม 2gb บัส 1600 2 อัน ทำ dual อันอยู่ แล้วมันเหลือว่างอีก 2 ช่อง ผมจะไปหา 4 gb 2 อัน มาใส่ มันจะยังทำงานแบบ dual ไหมครับ
            Dual ครับ

Originally posted by wonderoops View Post
            คิดถึงเก๊ามั้ย :3
            ตั้งแต่เครื่อง บกท.ฯ ตก รู้สึกจะหายไปนานเลยนะครับ

Comment

• Originally posted by nuzeno View Post
              13.9 ครับ โหลดจาก AMD.com หัวข้อ apu เลยครับ
              ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                คิดถึงเก๊ามั้ย :3
                ใครหว่าจำไม่ได้ เด็กใหม่หรอเรา =^=

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                  ใครหว่าจำไม่ได้ เด็กใหม่หรอเรา =^=
                  ผู้ก่อตั้งกระทู้นี้ :3

Comment

• radeon 7xxx cf กับ rX series ไม่ได้นะจ้ะ แม้ว่าสเปคเดียวกันแต่ก็คนละไบออสหรือหลายๆอย่างจ้า

Comment

• งั้น Kaveri + 7750 ก็หมดหวัง

Comment

• แน่นอนเพราะ R9 280X+7970 Core Mem เท่ากัน Specเดียวกันลอกกันมาเป๊ะ ๆ กด Enable CFX ดับปุ่ปทันที

Comment

• มันเหมือนย้อมแมวขาย มาเหมือนเขียวเลย Orz

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                            มันเหมือนย้อมแมวขาย มาเหมือนเขียวเลย Orz
                            ไม่ได้ย้อมแมวครับเค้าเรียกว่า upgrade เพราะว่า R9 280X ลงไป นั้นเป็นตัวเดิมทุกอย่างจริง
                            เพียงแต่อัพเกรดหลายๆอย่างแรงกว่า2-5% และรับdx11.2 อื่นๆมากกว่านั้นอีกผมจำไม่ได้
                            แต่ที่มาตัวแรงจริงๆคือ R9 290-290X 2ตัวนี้ครับ เรียกได้ว่าเป็น แจ๊คแน่นอนอิอิ

Comment

• แจ้งข่าวให้ครับ fm2+ ของ gig a88x-up4 scanner มีของแล้วแล้ววันนี้ผมก็ลองถามร้าน jedi ของน่าจะเข้าวันศุกร์(ถ้าไม่ติดโรคเลื่อน) ส่วนราคาคาดว่าน่าจะพอๆกับ fm2 a85x-up4 วางขายช่วงแรก ^!^
                              แต่... g1.sniper a88x fm2+ scanner ไม่มีนะคับ เข้ามาแต่ up4 รอราคา up4 เปิดตัวก่อนเดียวขาย g1 sniper เท่า up4 ซะเลยนี้ อิอิ

ฝากหน่อยนะ อิอิ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B4%E0%B8%99
                              Last edited by chaiwat38; 9 Oct 2013, 14:13:25.

Comment

• ถามนิดนึงครับ พอดีดูๆว่า A10 5800K CF 7750 ได้ ผมใช้ AsRock F2A85x-ITX ต้องทำไงอะครับ Driver ตัวไหน หรือต้อง Flash Bios หรือเปล่าครับ กำลังงง

Comment

Working...
                                X