Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเพื่อนๆแนะนำเมนบอร์ด FM2 ที่เป็นแบบ ITX ทีครับ ขอราคากับร้านที่ขายด้วยก็ดี ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by wisetch View Post
      รบกวนเพื่อนๆแนะนำเมนบอร์ด FM2 ที่เป็นแบบ ITX ทีครับ ขอราคากับร้านที่ขายด้วยก็ดี ขอบคุณมากครับ
      น่าจะหายากหน่อยนะคับ จะมี rock fm2a75-itx ที่มีขายอยู่(ต้องลองเดินหาดู)
      ส่วนผมมี msi fm2a75-e53 itx ประกัน yc service 3ปี ของเข้ามาวันศุกร์นี้นะคับ 10/10/56 แต่แนะนำเล่น a88 ดีกว่าของน่าจะมีแล้ว
      Last edited by chaiwat38; 9 Oct 2013, 14:11:49.

Comment

• http://www.jib.co.th/web/index.php/p...0/4/index.html
        มาแล้วครับพี่น้อง แต่ยังรุ่นเล็กอยู่

Comment

• Originally posted by pipingeng View Post
          http://www.jib.co.th/web/index.php/p...0/4/index.html
          มาแล้วครับพี่น้อง แต่ยังรุ่นเล็กอยู่

2700 งะ ตัวเล็กสุดด้วยนะ o_0

a88x-up4 ของน่าจะเข้ามาช่วงเย็นๆวันนี้นะคับ แต่ราคายังไม่รู้ ภาวนาอย่าแพงถึง 4500 เลย - -;
          Last edited by chaiwat38; 9 Oct 2013, 14:10:47.

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
            ผู้ก่อตั้งกระทู้นี้ :3
            แหม่ผมรู้ล่ะครับ แต่ผมหยอดแกเล่นเท่านั้นเอง =^=

Comment

• ใกล้ได้เวลาลากแรมกับ AMD บ้างแล้ว 2400+ 2600+ (สำหรับผม อิอิ) (Kaveri) AMD R5-M200 (95-100Watts เอง) + AMD A88X

IGPU แรงกว่า A8-A10 6xxx ตัวปัจจุบัน เห็นๆ (เล่นเกมส์สบายเลย)

Last edited by ihog6hog; 9 Oct 2013, 17:02:01.
              วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• เพิ่งรู้ว่า APU ตอนนี้ แยก memory ระหว่าง CPU/GPU
                ผมนึกว่าใช้ร่วมกันเสียอีก

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
                  ใกล้ได้เวลาลากแรมกับ AMD บ้างแล้ว 2400+ 2600+ (สำหรับผม อิอิ) (Kaveri) AMD R5-M200 (95-100Watts เอง) + AMD A88X

IGPU แรงกว่า A8-A10 6xxx ตัวปัจจุบัน เห็นๆ (เล่นเกมส์สบายเลย)

กูรูจากฟากกระโน้นมาเอง ข้อมูลเพียบความรู้พรึ่บ ขอบคุณครับ

Comment

• jidi fm2+ a88x ของ asus มีของแล้วนะคับราคา 26xx ลืมราคา -_-;
                    ส่วน gig fm2a88x-up4 ติดโรคเลื่อนไปวันจันแทน -_-
                    ส่วน g.1sniper ไม่มีของสงสัยไม่นำเอาเข้ามาแน่ -_-;

Comment

• ถามหน่อยครับ ชิป a88 มันต่างกับ a85 เยอะไหมครับ
                      มีอะไรที่มันปรับปรุงหรือเพิ่มขึ้นมาบ้างครับ

Comment

• jidi fm2+ a88x ของ asus มีของแล้วนะคับราคา 26xx ลืมราคา -_-;
                        ส่วน gig fm2a88x-up4 ติดโรคเลื่อนไปวันจันแทน -_-
                        ส่วน g.1sniper ไม่มีของสงสัยไม่นำเอาเข้ามาแน่ -_-;

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
                          jidi fm2+ a88x ของ asus มีของแล้วนะคับราคา 26xx ลืมราคา -_-;
                          ใช้กับ cpu ตัวไหนครับ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                            เพิ่งรู้ว่า APU ตอนนี้ แยก memory ระหว่าง CPU/GPU
                            ผมนึกว่าใช้ร่วมกันเสียอีก
                            ก็เราต้องแชร์แยกไปหนะสิครับ

ต่อไปใช้ร่วมกันนี่เร็วไปทั้งระบบเลยนะนี่

Comment

• ถ้าดูไม่ผิด APU รุ่นต่อไปไม่จำเป็นต้องแชร์ RAM แต่จะดึงจากระบบเอง(หรือป่าว) เพื่อความยืดหยุ่นมากขึ้นและก็เพื่อรองรับการแสดงภาพ4K และระบบเสียง7.1แบบใหม่ที่จะเข้ามา แล้วทั้งหมดจะเห็นผลมากขึ้นกับRAM DDR4 ที่จะตามมาด้วยกับความแรงขึ้นของ GPU on CPU ถ้าเป็นอย่างที่คิด+เดาก็คงน้องๆ7750 เลยที่เดี่ยว

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                                ไม่ได้ย้อมแมวครับเค้าเรียกว่า upgrade เพราะว่า R9 280X ลงไป นั้นเป็นตัวเดิมทุกอย่างจริง
                                เพียงแต่อัพเกรดหลายๆอย่างแรงกว่า2-5% และรับdx11.2 อื่นๆมากกว่านั้นอีกผมจำไม่ได้
                                แต่ที่มาตัวแรงจริงๆคือ R9 290-290X 2ตัวนี้ครับ เรียกได้ว่าเป็น แจ๊คแน่นอนอิอิ

ผมตั้งความหวังกับ Hawaii XT มาก =[]=

Comment

Working...
                                X