Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by micronz View Post
    ตอบแทน หลวงพี่นิด อิอิ เกรงว่าหลวงพี่จำวัด บ่ายๆๆๆๆๆๆๆๆถูกแล้วครับ แต่บอร์ดท่านต้อง ซอฟแวร์ เวอทู นะครับ ผม
    ถ้าไม่มีต้องไปซื้อ เวอร์ทูแยกมา ซึ่งในโซน ยังไม่มีใครทำ ที กำ อิอิ มีแต่ซื้อบอรืด แถมเวอทู มา บอร็ดท่านมีไม้ล่ะ
    บอร์ด GIGABYTE F2A75M-HD2 ครับไม่แน่ใจมีไหมครับ

ถ้าไม่ซื้อ 6670 แล้ว เงิน 2000 กว่าๆซื้อไรมาใส่ดีครับเนี้ยถึงจะดูคุ้มค่าสุด? ถามกว้างไปไหมครับเนี้ย - -" (ก่อนโดนพลังเมียจะยึด)

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
      บอร์ดที่รองรับ เวอทู

1.ASROCK FM2A85X-EXTREME4

2.ASROCK FM2A85X-EXTREME6

3.GIGABYTE F2A85X-UP4

4.ASUS F2A85-V PRO
      YESSIR
      Originally posted by tumtee View Post
      บอร์ด GIGABYTE F2A75M-HD2 ครับไม่แน่ใจมีไหมครับ

ถ้าไม่ซื้อ 6670 แล้ว เงิน 2000 กว่าๆซื้อไรมาใส่ดีครับเนี้ยถึงจะดูคุ้มค่าสุด? ถามกว้างไปไหมครับเนี้ย - -" (ก่อนโดนพลังเมียจะยึด)
      คือถ้าท่านเล่นเกมสื ตามว่า ที่บอกมา ก็ 6670 CF ก็ได้ครับ
      แต่ถ้าเกมส์กล่องใหม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบอัพเดท ตามเค้า ขั้นต่ำเค้าแนะนำที่ 7770 ราคา เกือบ 4 พันรึเปล่าไม่แน่ใจครับ
      อันนี้แล้วแต่ท่าน นะครับ คือจะ CFX ไปก็ได้ไม่ห้าม อยู่ที่ตัวเราเอง เพียงแต่ ป้อนข้อมุลให้ว่าเกมส์ ใหม่ๆๆ ที่จะกำลังจะคลอดมา มันโหดไปนิด ถ้าคิดจะเผื่อตรงนั้นอะนะ
      แต่ถ้าเอาที่แค่เราเล่น ก็ 6670 CF ก็ได้ครับ บอร์ดไม่รับเวอทุ ก็ไม่ต้องใช้ ปิด เอพียูใช้การ์ดนอกไปได้เลย
      Last edited by micronz; 11 May 2013, 14:26:08.

Comment

• เรื่อง เวอทูคิดอยู่เหมือนกัน แต่มอง 7790 ไว้ อีกใจคิดเก็บเงินรอสถานการณ์ Richland กับ Kaveri ก่อน รอสินปี

Comment

• ขอบคุณครับท่าน บาบาซ่า888 สำหรับรายชื่อเมนบอร์ด
          ขอถามอีกนิดครับ

โดยทั่งไปที่เขาใส่ 6670 ใน A10 จะต้องให้มัน CrossfireX ตลอดเวลาไหมครับ หรือปรับเฉพาะแค่ตอนจะเล่นเกมส์

แต่ตอนทำงานปกติปลดออกมาแยกใช้แค่ 6670 เฉยๆ

การ CrossfireX กินไฟกว่าใช้ 6670 อย่างเดียวถูกไหมครับ?

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
            ขอบคุณครับท่าน บาบาซ่า888 สำหรับรายชื่อเมนบอร์ด
            ขอถามอีกนิดครับ

โดยทั่งไปที่เขาใส่ 6670 ใน A10 จะต้องให้มัน CrossfireX ตลอดเวลาไหมครับ หรือปรับเฉพาะแค่ตอนจะเล่นเกมส์

แต่ตอนทำงานปกติปลดออกมาแยกใช้แค่ 6670 เฉยๆ

การ CrossfireX กินไฟกว่าใช้ 6670 อย่างเดียวถูกไหมครับ?

ขอบคุณครับ
            CrossfireX ครั้งเดียวจะอยู่แบบนั้นตลอด นอกจากเผลอ เคลียไบออส จากที่ผมลองครอสไฟมา ประสิทธิภาพดีขึ้นในระดับ 100% ผมให้ 20%

อยู่ที่เอาไปใช้ทำอะรัยบ้าง ความรู้สึกผม ตอน CF A8 5600+6670 ddr3 นั้น ผมว่าพอๆ ตอนนี้ A8 5600+RAM บัส 2400

Comment

• ผมว่าถ้าอยากอัพ 7790+ คุ้ม เพราะ 7770 ก็พอจี้ตูดได้อยู่

Comment

• ตอนนี้เริ่มติดใจ apu a10-5800k ลูกรักแล้วครับบบ
                ไม่ว่าใครจะว่ามันยังไงจะบอกว่า ไม่มีการ์ดจอมันจะแรงเหรอ ออนบอร์ดมันจะไปสู้การ์ดแยกได้ไง ตอนนี้ไม่สนทั้งนั้นครับ รู้แต่ว่าไม่มีการ์ดแยก ผมใช้เดิมๆมันก็ far cry3 ปรับ medium ได้ผมก็Ok แล้วส่วนตัวไม่เคยเล่น offline เลยตั้งแต่เล็กจนโต ตอนนี้ 17 ปีเพิ่งได้ลอง offline เริ่มติดใจ แต่คงเล่นมากไม่ได้ใกล้เปิดเทอมละครับ ต้องเคลียข้อข้องใจเรื่องคณิตก่อนครับ
                มีเกมไหนแนะนำ ก็บอกกันได้เลยนะครับ เพราะเผื่อผมเล่น far cry3 (จบปีไหน) จะได้หาเกมอื่นมาเล่นบ้างครับ ตอนนี้มีแผนจะซื้อ hdd รู้สึกราคาจะลงครับ

Comment

• ท่านbabaza888ใจเย็นๆหน่อยผมเห็นท่านคอมเม้นคุยแรง
                  กระทู้อื่นหลายกระทู้แล้ว ใจเย็นๆใครจะว่าไรปล่อยเขาไปถ้าท่านโดนหมายหัว
                  ไม่ว่าใครก็ช่วยไม่ได้นะครับ อันนี้ผมบอกด้วยความหวังดี จะหาว่าสใส่เกือกก็ได้
                  แต่ห่วงหนะครับกลัวจะโดนหิ้ว
                  ปล.6670 ddr5 มือสองไม่เกิน2000 คุ้มสุดถ้าใส่กับA10ที่บัส2133/2400
                  แล้วท่านtumtee ก็ oc gpuclock 1000+ ก็แรงจี้7770แล้วหละคับ
                  จะแย่ตรงที่ว่าทำงานงานอาจไม่รับ cfx ก็จะแย่ไปโดยปริยาย

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                    ท่านbabaza888ใจเย็นๆหน่อยผมเห็นท่านคอมเม้นคุยแรง
                    กระทู้อื่นหลายกระทู้แล้ว ใจเย็นๆใครจะว่าไรปล่อยเขาไปถ้าท่านโดนหมายหัว
                    ไม่ว่าใครก็ช่วยไม่ได้นะครับ อันนี้ผมบอกด้วยความหวังดี จะหาว่าสใส่เกือกก็ได้
                    แต่ห่วงหนะครับกลัวจะโดนหิ้ว
                    ปล.6670 ddr5 มือสองไม่เกิน2000 คุ้มสุดถ้าใส่กับA10ที่บัส2133/2400
                    แล้วท่านtumtee ก็ oc gpuclock 1000+ ก็แรงจี้7770แล้วหละคับ
                    จะแย่ตรงที่ว่าทำงานงานอาจไม่รับ cfx ก็จะแย่ไปโดยปริยาย
                    ครับหลวงพี่ ผมว่าผมกลับไปรับร้อนห้องการ์ดจอดีกว่า อยู่ห้องนี้โดนมา 2-3 รอบละ มีเรียกผมน้องอีก

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                      ไม่โหด ก็สบาย ครับ
                      แต่ถ้าไป เกมส์ ที่อยู่หน้า 1 คลับวิชิร่า ที่ผมเลือกมาเกมสื แรง AMD พวกนั้น
                      CF... 6670 ไม่แน่ใจรอดกี่เกมส์ BF3 ไบโอช้อค ทุมไรเดอร์ น่าจะพอได้อยู่
                      และ เกมส์มิ่งอีโว ที่กำลังจะคลอด ตามมา ไอ้นี่นะดุกราฟฟิกมันหน่อย แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีนะ
                      ถ้าคิดจะลองกับมันส์ สักยก สาบานว่าเป็นเกมสื ตราโล่ห์ AMD แน่นอน อิอิอิ AMD คลองโลก

แพทชื FX อัพมาตัวที่สอง เป็นหลวงพ่อทวด ปลุกเสก 7 วัด เลยครับ ............เพี้ยง
                      ถ้าอัพแค่ แพทช์เดียว อาจโดนยิง กระสุนฝังแต่แพทช์ สองปืน ด้านซัดไม่ออกทีเดียว 555+
                      [/QUOTE]

เกมที่ท่าน micronz จัดมาเกมนี่น่าลองมากเลยครับ ไม่รู้ apu อย่างเราๆจะ low medium กันไหวรึเปล่า ส่วนตัวผมยังไม่เคยเล่น ตั้งแต่ภาค1-3เลยครับว่าจะมาลองเล่น3ก่อน เดี๋ยวคงต้องรอ far cry3 จบก่อนครับ hdd 320 gb มันน้อยยิ่งนัก ยังไม่รู้เลยครับว่าภาค3หาโหลดจากไหนดีครับ พอมีกันบ้างรึเปล่าครับ

Comment

• 6800k จะดูว่าแรงมากมั้ย ถ้ามากเปลี่ยนแน่ เผื่อจะ battle field 4 พอไหว อิอิ

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                          6800k จะดูว่าแรงมากมั้ย ถ้ามากเปลี่ยนแน่ เผื่อจะ battle field 4 พอไหว อิอิ
                          ถ้าราคาไม่แรงมาก ผมก็ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ 555

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                            6800k จะดูว่าแรงมากมั้ย ถ้ามากเปลี่ยนแน่ เผื่อจะ battle field 4 พอไหว อิอิ
                            เอา6600k ไปชมก่อน

จากเว็บจีนเว็บนี้ลองไปดูกัน http://diybbs.zol.com.cn/11/11_106539.html

Comment

• อ่านไม่ออกหะ

Comment

• ท่านไมคร่อน ผมอัพเป็น win 7 64bit sp1 แล้วค

แต่ลงแพท fx ไม่ได้แฮะ - -" มันขึ้นตามรูปครับ
                                http://upload.siamza.com/file_upload...513/711382.jpg

คอมผม A10 5800K win 7 64bit sp1

Last edited by tumtee; 11 May 2013, 18:44:36.

Comment

Working...
                                X