Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้จิตใจเอนเอียงไป Biostar a88w 3d hi-fi น่าสนแฮะ ถ้าราคาเบากว่า extreme 4 หรือตัวอื่นนี่น่าเล่น

Comment

• ฝากตัวด้วยครับ พึ่งประกอบให้่พ่อใช้
      a10 6800k , f2a88xm-hd3 , kington hyper x b1600 4gb

Comment

• มาขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยากจัดชุดคุ้มค่าซักชุด การใช้งานหลากหลาย ใช้รัน imacros หลายงานพร้อมกันตลอดเวลา เล่นเกมส์บ้างส่วนใหญ่เป็นเกมส์ออนไลน์ใหม่ๆ แปลงเพลง แปลงวีดีโอ (ไม่บ่อย) แต่เครื่องเปิด 24/7 และไม่ oc

หลังจากซุ่มอ่าน ลองจัดเองได้ประมาณนี้ครับ
        A8 5600K
        F2A88XM HD3
        G.Sniper 2133 4*2

คำถามครับ เห็นว่าบอร์ดกิ๊กเลือกแรม ไม่ทราบว่าชุดที่ผมจัดสามารถวิ่งที่ 2133 โดยอัตโนมัติไม่ต้องเพิ่มไฟได้หรือเปล่าครับ

และถ้ามีตัวเลือกที่คุ้มค่ากว่าในราคาประมาณ 8000 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by 50cc View Post
          มาขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยากจัดชุดคุ้มค่าซักชุด การใช้งานหลากหลาย ใช้รัน imacros หลายงานพร้อมกันตลอดเวลา เล่นเกมส์บ้างส่วนใหญ่เป็นเกมส์ออนไลน์ใหม่ๆ แปลงเพลง แปลงวีดีโอ (ไม่บ่อย) แต่เครื่องเปิด 24/7 และไม่ oc

หลังจากซุ่มอ่าน ลองจัดเองได้ประมาณนี้ครับ
          A8 5600K
          F2A88XM HD3
          G.Sniper 2133 4*2

คำถามครับ เห็นว่าบอร์ดกิ๊กเลือกแรม ไม่ทราบว่าชุดที่ผมจัดสามารถวิ่งที่ 2133 โดยอัตโนมัติไม่ต้องเพิ่มไฟได้หรือเปล่าครับ

และถ้ามีตัวเลือกที่คุ้มค่ากว่าในราคาประมาณ 8000 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
          จะลากแรมเพิ่มไหมครับ ถ้าไม่ลากแรมเพิ่ม เป็นผมเอา team valcan 2133 เจได 2590 ประหยัดได้อีกเกือบพัน เอาไปลงเป็น A8-6600k+F2A88XM HD3

ส่วนเรื่องแรม ถ้ามีปัญหากับบอร์ดกิ๊กผมพอช่วยได้ครับ สอบถามได้ทั้งในบอร์ดและ PM

Comment

• ขอบคุณครับท่าน tawat_kun

ไม่ลากแรมเพิ่มครับ แต่ยังสงสัยอยู่ว่ามันจะวิ่งที่บัส 2133 เลยโดยที่เราไม่ต้องไปปรับแต่งอะไรหรือเปล่า เพราะตั้งใจเอามารันงานตลอด 24 ชม. ครับ กลัวมันค้างตอนกลางคืน ตื่นเช้ามาแล้วน้ำตาไหล ^^" แต่อยากแอบแรงที่บัส 2133 แบบเดิมๆน่ะครับ

ปล. อยู่ต่างจังหวัดครับไม่ค่อยสะดวกร้านเจได แต่ถ้าเป็น advice jib bananait พวกนี้โอเคเลยครับ

Comment

• ลงชื่อครับใช้a8-5600k+ecs a85f2-a deluxe ram hyper x 4*2 1600

อยากทราบว่าถ้าแรมบัสเยอะกว่านี้มันจะมีผลต่อการทำงานมั้ยครับ แล้วแรมแบบ4แถวมีผลต่างจาก2แถวหรือปล่าวครับ

ป.ล. กำลังเล็ง a10-6800k ความแรงต่างจากตัวเดิมกี่เปอร์เซนครับ รอราคาลงเห็นประมาณ5000 หลงรักความแรงและถูก

com7 เครมเปลี่ยนรุ่นecs มาให้มีแต่รุ่นนี้ปวดใจจริงๆ55+
              Last edited by mski03; 27 Oct 2013, 23:20:36.

Comment

• Originally posted by mski03 View Post
                ลงชื่อครับใช้a8-5600k+ecs a85f2-a deluxe ram hyper x 4*2 1600

อยากทราบว่าถ้าแรมบัสเยอะกว่านี้มันจะมีผลต่อการทำงานมั้ยครับ แล้วแรมแบบ4แถวมีผลต่างจาก2แถวหรือปล่าวครับ

ป.ล. กำลังเล็ง a10-6800k ความแรงต่างจากตัวเดิมกี่เปอร์เซนครับ รอราคาลงเห็นประมาณ5000 หลงรักความแรงและถูก
                ลากแรมก็จบและครับ ไป1866 หรือ 2133

Comment

• Originally posted by mski03 View Post
                  ลงชื่อครับใช้a8-5600k+ecs a85f2-a deluxe ram hyper x 4*2 1600

com7 เครมเปลี่ยนรุ่นecs มาให้มีแต่รุ่นนี้ปวดใจจริงๆ55+
                  อัพรายชื่อม่ายได้ ครับ พ่อบ้าน คลับเค้าไป ต่างประเทศ ไม่รู้ กลับเมื่อไหร่ ฮ่วย เซงแมว

use 2008 เสียด้วย เหร้อ ทำไงกันดีชาวคลับ ฮ่วยๆๆๆ

Comment

• ใกล้แล้วสินะ Kaveri กุมภาพันธ์ นี้เจอกัน

The Kaveri APU model showed a total of 13 CUs which amount to 832 Stream processors that is just a CU less than the top HD 7700 series card ? Radeon HD 7790 and higher than the Radeon HD 7750 and Radeon HD 7770 (10 CUs/ 640 SPs) which could hint at the performance.

Credit: http://wccftech.com/amd-launches-kav...#ixzz2iyCQHymh

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
                      ใกล้แล้วสินะ Kaveri กุมภาพันธ์ นี้เจอกัน

The Kaveri APU model showed a total of 13 CUs which amount to 832 Stream processors that is just a CU less than the top HD 7700 series card ? Radeon HD 7790 and higher than the Radeon HD 7750 and Radeon HD 7770 (10 CUs/ 640 SPs) which could hint at the performance.

Credit: http://wccftech.com/amd-launches-kav...#ixzz2iyCQHymh
                      ไม่แข็งแรงเลยภาษาปะกิดเนี้ย

Comment

• เค้าบอกว่า รุ่นใหม่ออกขายกุมภาปีหน้า การ์ดจอจะมีค่า CU 7750 / 7770 ddr3 แต่น้อยกว่า 7770 ddr5

ความเห็นส่วนตัว oc ได้ ลาก bus ram ได้ ผมคิดว่าแรงเต็มที่น่าจะสูสี 7770 หรือเป็นไปได้ว่าแรงกว่า
                        Last edited by RunRa; 28 Oct 2013, 11:47:10.

Comment

• เมพขิงๆ

Comment

• เทสต์ คร่าวๆๆ หยาบๆๆ ไล่กระทืบ FX 8 หัวเชียว คาวาริ 4 คอร์

Comment

• 832SP
                              แต่แรมยังต้องแชร์จากเครื่องอยู่ดี
                              ถ้าแรม 2133 2400 ความแรงคงเบียดๆ 7770

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                                เทสต์ คร่าวๆๆ หยาบๆๆ ไล่กระทืบ FX 8 หัวเชียว คาวาริ 4 คอร์
                                กราฟจริงไหมครับนี่ ถ้าจริง fx stream roller คงจะแรงไม่ใช่น้อยเลย

Comment

Working...
                                X