Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติมันจะอัพได้เลยนะครับถ้าเป็น win7 sp1
    พออัพไม่ได้ก็คงเป็นที่วินโดว์สละมั่ง ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
      ท่านไมคร่อน ผมอัพเป็น win 7 64bit sp1 แล้วค

แต่ลงแพท fx ไม่ได้แฮะ - -" มันขึ้นตามรูปครับ

คอมผม A10 5800K win 7 64bit sp1

ไงรบกวนตั้งกระทู้แยก เลยครับให้ สาวก คลับ FX มาตอบ เครื่องผมงานยุ่งจัดก็ยังไม่ได้ลงเลยครับ เคยลง คร่าวๆๆครับ ติดนิดๆๆๆๆ เหมือนกัน แต่ข้อมูลที่มาบอกนี่
      มาจากประสพการณ์จิง สมาชิกคลับว่าแรงขึ้น สุดๆๆ แม้แต่ วอนเดอร์ลูป ก็ลองแล้ว ครับ 55555555+ พ่อบ้าน คลับ FX ต้องขออภัยที่แก้ปัญหาให้ไม่ได้ทุกเรือ่ง
      แต่เรามีคลับ มีโซน ก็เพื่อสิ่งนี้ครับ คิดว่าปัญหาแก้ไม่ยาก รบกวน กระทู้แยก พร้อมภาพเลยก็ดีครับ

Originally posted by wonderoops View Post
      ท่านbabaza888ใจเย็นๆหน่อยผมเห็นท่านคอมเม้นคุยแรง
      กระทู้อื่นหลายกระทู้แล้ว ใจเย็นๆใครจะว่าไรปล่อยเขาไปถ้าท่านโดนหมายหัว
      ไม่ว่าใครก็ช่วยไม่ได้นะครับ อันนี้ผมบอกด้วยความหวังดี จะหาว่าสใส่เกือกก็ได้
      แต่ห่วงหนะครับกลัวจะโดนหิ้ว
      ปล.6670 ddr5 มือสองไม่เกิน2000 คุ้มสุดถ้าใส่กับA10ที่บัส2133/2400
      แล้วท่านtumtee ก็ oc gpuclock 1000+ ก็แรงจี้7770แล้วหละคับ
      จะแย่ตรงที่ว่าทำงานงานอาจไม่รับ cfx ก็จะแย่ไปโดยปริยาย
      ต่ามประธานว่า แล้วกันครับ อิอิ
      --------------------------------
      เอว่าแต่ มีปัญหาไรเกิดขึ้นครับผม ไปเที่ยวกับ สาวมา กลับมาอ่านไม่ทันเนี่ย
      Last edited by micronz; 11 May 2013, 22:40:30.

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
        ถ้าคิดจะลองกับมันส์ สักยก สาบานว่าเป็นเกมสื ตราโล่ห์ AMD แน่นอน อิอิอิ AMD คลองโลก
        แพทชื FX อัพมาตัวที่สอง เป็นหลวงพ่อทวด ปลุกเสก 7 วัด เลยครับ ............เพี้ยง
        ถ้าอัพแค่ แพทช์เดียว อาจโดนยิง กระสุนฝังแต่แพทช์ สองปืน ด้านซัดไม่ออกทีเดียว 555+

เกมที่ท่าน micronz จัดมาเกมนี่น่าลองมากเลยครับ ไม่รู้ apu อย่างเราๆจะ low medium กันไหวรึเปล่า ส่วนตัวผมยังไม่เคยเล่น ตั้งแต่ภาค1-3เลยครับว่าจะมาลองเล่น3ก่อน เดี๋ยวคงต้องรอ far cry3 จบก่อนครับ hdd 320 gb มันน้อยยิ่งนัก ยังไม่รู้เลยครับว่าภาค3หาโหลดจากไหนดีครับ พอมีกันบ้างรึเปล่าครับ
        [/QUOTE]

มีแอดมินเฟส apu ไทยแลนด์ ใช้ A10 5800 + 6670 CFX เล่นแบลเทิ่ลฟิ้ลด์ 3 สบายมากเลยครับ เกมส์ BF3 เป้นไรที่ยอดนีิยม A10 5800 ไม่ CFX รู้สีกประธานวอนเดอร์ ก็มีเล่นอยู่นะครับ
        ไม่แน่ใจว่าปรับระดับไหนกัน
        -------------------------------------------
        เรือ่งเกมส์ BF4 ผมต้้งกระทู้ สเป้ค กินทรัพยากรณ์ไว้ให้แล้วครับเดี่ยวค่อยลิ้งคื มาให้ดุ ส่วนท่านที่ถามถึง A10 6800 ผมว่าถ้ามันมาที่บัส 2133 ก็น่าจะเล่นได้นะไม่พึ่งครอสไฟร์
        คร่าว BF4 กิน 4 คอร์ ซีพียู น่าจะโอเคกับ เอพียูอยู่นะครับ
        Last edited by micronz; 12 May 2013, 00:33:06.

Comment

• A10 5800K 4.2+บัสแรม 2133+ไดเวอร์ล่าสุด เล่น BF3 1280x720 Medium Setting 35-50 เฟริมชิลๆ มีหน่วงบ้างนิดหน่อยช่วงระเบิดลงเยอะๆ แต่รวมๆลื่นๆ เพราะผมเพิ่งลบเกมส์ออกไป ตอนนี้เล่น Bioshock Infinite 1280x720 Medium Setting 35-50 แต่ช่วงหลังเกมส์ที่เมืองกลายเป็นซากจะมีหน่วงช่วงนอกเมืองเพราะเอฟเฟ็คควัน/หมอกเยอะ ถ้าปรับ Low ลื่นๆ

Comment

• apu ต้องอัพแพท FX ด้วยหรอครับอัพแล้วช่วยเรื่องอะไรครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
              apu ต้องอัพแพท FX ด้วยหรอครับอัพแล้วช่วยเรื่องอะไรครับ ผมไม่ทราบจริงๆ
              หลักๆๆ คือดึงชุดคำสั่ง เทพๆๆๆๆๆๆๆๆ ใน คอรื ไพล์ไดรฟ์เวอร์ ออกมาให้หมดครับเพื่อ ให้เกมส์ ดึงชุดคำสั่งไปใช้ ส่งผลต่อเฟรมเรท เฟรมทาม เกมส์ตรงๆๆครับ

apu เจน2 ตรินิตี้ ก็ใช้คอร์ K15 เจน2 เหมือนกับ FX วิชิร่าครับผม ต้องลงแพทช์ FX ทั้งสองแพทช์ ด้วย ใครขี้เกียจไปลงวิน 8 ค่อยไปปวดตับ กับอินเตอเฟสวิน 8 แทนล่ะ 55+

Comment

• สาบานได้ที่ผมพยามอัพเป็น SP1 ก็เพื่อจะดึงคำสั่ง AVX ที่อยู่ใน CPU ออกมาเพื่อเล่นกับ EMU PS2 ครับ (ท่าน Khow เคยแนะนำไว้)

ดีใจมากๆตอนนี้ใช้ปลั๊กอิน AVX ได้แล้ว ดีใจสุดๆๆสมใจอยาก (ปกติมันจะโหลด AVX ไม่ได้)

แต่เจ๊งไป 3 โปรมแกรม คือ cad ,photoshop ,corel -*- สงสัยต้องเปลี่ยนไปลง win 8 pro ที่เดียวเลยดีกว่าน่าจะเหมาะที่สุด

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                  สาบานได้ที่ผมพยามอัพเป็น SP1 ก็เพื่อจะดึงคำสั่ง AVX ที่อยู่ใน CPU ออกมาเพื่อเล่นกับ EMU PS2 ครับ (ท่าน Khow เคยแนะนำไว้)

ดีใจมากๆตอนนี้ใช้ปลั๊กอิน AVX ได้แล้ว ดีใจสุดๆๆสมใจอยาก (ปกติมันจะโหลด AVX ไม่ได้)

แต่เจ๊งไป 3 โปรมแกรม คือ cad ,photoshop ,corel -*- สงสัยต้องเปลี่ยนไปลง win 8 pro ที่เดียวเลยดีกว่าน่าจะเหมาะที่สุด
                  ขั้นตอนลง sp1 แพทช์ FX ควรทำให้เสร้จก่อน ลงโปรแกรม สำเร็จรูปนะครับ
                  --------------------------------------------
                  ชุดคำสั่ง ฮาสเวลเนี่ย ต้องวินโดวื 8 โลดเลยครับ ผม

Comment

• นอกเรื่องนิดนึงครับ yc service พันทิพย์ มันย้ายไปไหนอ่ะครับ พอดีผมจะซื้อแรมประกัน ร้านนี้ กลัวเวลาแคลม ใครรู้บ้างครับ

Comment

• ร้านเค้ายุบไปรวมกันที่ พันทิพงามวงศ์วาน

Comment

• มีแอดมินเฟส apu ไทยแลนด์ ใช้ A10 5800 + 6670 CFX เล่นแบลเทิ่ลฟิ้ลด์ 3 สบายมากเลยครับ เกมส์ BF3 เป้นไรที่ยอดนีิยม A10 5800 ไม่ CFX รู้สีกประธานวอนเดอร์ ก็มีเล่นอยู่นะครับ
                        ไม่แน่ใจว่าปรับระดับไหนกัน
                        -------------------------------------------
                        เรือ่งเกมส์ BF4 ผมต้้งกระทู้ สเป้ค กินทรัพยากรณ์ไว้ให้แล้วครับเดี่ยวค่อยลิ้งคื มาให้ดุ ส่วนท่านที่ถามถึง A10 6800 ผมว่าถ้ามันมาที่บัส 2133 ก็น่าจะเล่นได้นะไม่พึ่งครอสไฟร์
                        คร่าว BF4 กิน 4 คอร์ ซีพียู น่าจะโอเคกับ เอพียูอยู่นะครับ[/QUOTE]

โอ้วว อย่างงี้ต้องรีบจบ far cry3 ซะแล้วแต่ผมเคยลองใช้ frap เช็คเฟรมนะครับ ปรับ medium ได้ประมาณ 25-29 ช่วงนี้เองอะครับ หรืออาจจะเป็นเพราะว่าผมใช้เดิมๆไม่ได้ oc เหรอครับ ? แล้วส่วนใหญ่เนี่ยครับ หาโหลดเกมส์จากเวปไหนเหรอครับ หรือว่าซื้อแผ่นแท้กันเลยครับ

Originally posted by asuji06 View Post
                        A10 5800K 4.2+บัสแรม 2133+ไดเวอร์ล่าสุด เล่น BF3 1280x720 Medium Setting 35-50 เฟริมชิลๆ มีหน่วงบ้างนิดหน่อยช่วงระเบิดลงเยอะๆ แต่รวมๆลื่นๆ เพราะผมเพิ่งลบเกมส์ออกไป ตอนนี้เล่น Bioshock Infinite 1280x720 Medium Setting 35-50 แต่ช่วงหลังเกมส์ที่เมืองกลายเป็นซากจะมีหน่วงช่วงนอกเมืองเพราะเอฟเฟ็คควัน/หมอกเยอะ ถ้าปรับ Low ลื่นๆ
                        โห ๆๆ ผมละอยาก oc cpu ไปแบบท่านจริงๆ แรมก็รู้สึกอยากได้ใหม่ละครับ 555 แต่ต้องเก็บสตางก่อนครับ อิอิ เผื่อจะได้แรงกับเขาบ้าง ^^

มีอีกเรื่องข้องใจนะครับ ทำไม cpu z ของผมไม่แสดงแบบของคนนี้เหรอครับ

ของทางด้านซ้ายนั้นจะเป็นของผมนะครับ แต่ทางด้านขวาขอยืมของท่าน babaza888 หน่อยนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นคนละรุ่นรึเปล่านะครับเลยแสดงไม่เหมือนกัน สันนิฐานเอามั่วๆอะครับ

Comment

• CPUZ คนละ version ครับ หาโหลดใหม่

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
                            CPUZ คนละ version ครับ หาโหลดใหม่
                            อ้อ ขอบคุณมากๆครับ ว่าละทำไมมันไม่เท่เลย 555

Comment

• FARCRY 3 ผมเล่นที่ 1280x720 Medium 30-45 มีหน่วงบ้างแต่โดยรวมลื่น แต่ถ้าปรับ Low ลื่นหัวทิ่มบ่อครับ อิอิ นี่ขนาดยังไม่ได้ลากการ์ดจอเพราะผมใช้ซิ้งเดิมร้อนสุดยอด CPU 60-70 GPU 80-90 ความร้อนนะครับ

นี่ผมเอามาให้ดูว่า APU ทำอะไรได้บ้าง A10 5800K 4.2+ASrock FM2A85X EX6+Predator 2133 4GB*2+GPU 7660D เดิมๆไม่ลาก ทุกเกมส์ 720p Medium

ถ้ารูปเยอะไปขออภัยครับผม
                              Last edited by asuji06; 12 May 2013, 12:43:04.

Comment

• ท่าน asuji06 นั้นหน่ะเย็นแล้ว ผมเล่นเกมวันนี้ 90 องศาละ พัดลมเสีย

Comment

Working...
                                X