Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทสดูได้ประมาณ fps 40-70 ครับ 40 จะตกตอนเจอ 5 ต่อ 5

เฟรมเรตดูเอลกับปิดดูเอล พอกันเลย เกมส์นี้ไม่รองรับ

เวลาเปิด v-sync เล่น ดูเอลมันจะนิ่งกว่าครับ อันนี้เป็นฟิลลิ่ง อิอิ

Comment

• เอาไว้เบาะๆก่อน

Comment

• ^
        ^
        หน้า GPU-Z กด sensor ให้ดูหน่อยสิ ส่งทาง PM ก็ได้นะ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
          ^
          ^
          หน้า GPU-Z กด sensor ให้ดูหน่อยสิ ส่งทาง PM ก็ได้นะ
          อันนั้นลองดึงเล่นอันนี้ใช้งานอยู่

Comment

• fps 40 บอกกระตุก แสดงว่าตาท่านเทพมากอะ สำหรับผม เกิน30ก็แยกไม่ออกแล้ว

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
              OCZ เอามารีวิวแล้ว A88x ex6+ http://www.overclockzone.com/reviews...88x_extreme6+/

dota2 a10-5700 อย่าเดียวก็ลื่นนะครับผมว่า
              เปิดเอฟเฟคทุกอย่าง 1080p เต็มจอ
              เคยใช้ 5800k fps 35-40 ไม่กระตุกแน่ๆ
              ใช้อยู่ 7770 ใบเดียว ได้fps 75-95
              ใช้อยู่i5-3570k onboard 25-30 กระตุกแบบเห็นได้ชัด แต่ถ้าปิด AA fps 30+ ไม่กระตุก
              ยังไม่เคย 7750 ใบเดียวก็น่าจะได้50+

5800K dota2 1080P high bus2133 ผมกระตุกนะครับ

ต้องปรับลดมาเป็นกลางๆก็ลื่น แต่เวลา all ก็มีบ้าง ก่อนหน้านี้ไม่กระตุกขนาดนี้

คิดว่าตัวdota2 ทำเอฟเฟคใหม่ด้วยครับ เลยกระตุก

Comment

• ผมเพ่งเทส วันที่โพสเลยนะ I5-3570k อะ ได้25+เวลาลงสกิลเยอาะๆก็20+ A10-5800k ไม่น่าจะแย่ขนาดนั้นหรอกมั้ง

Comment

• ผมถอย Athlon II 750K+HIS HD7790 ICEQ X2 มาแล้ว ซิ้งเดิมนี่ไปซัก 4.0 ไหวไหมครับเนี่ย ซื่อเคส คูก้า อาชอน มาดูแล้วใส่ฮาเลมไม่ไหวแน่เบย

Comment

• ไม่ต้องปิดฝา

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                      ผมถอย Athlon II 750K+HIS HD7790 ICEQ X2 มาแล้ว ซิ้งเดิมนี่ไปซัก 4.0 ไหวไหมครับเนี่ย ซื่อเคส คูก้า อาชอน มาดูแล้วใส่ฮาเลมไม่ไหวแน่เบย
                      ลองเทสมารีวิวเลยท่าน

Comment

• Originally posted by arunsri View Post
                        ลองเทสมารีวิวเลยท่าน
                        ผมจะร้องให้ครัชท่านผมนั่งประกอบลงเคส COUGAR ARCHON ตั้งแต่บ่าน 15.00 - 19.30 พอเสร็จเปิดคอมไม่ติด/พอติดภาพไม่ขึ้น ลองทำทุกอย่างที่พอจะทำได้ไล่ไปเรื่อยๆไม่เจอสาเหตุ เมื่อกี้เลยถอดออกมาลอยบอร์ดใหม่เปิดชึ่งเดียวติด แต่เคสนี่มีปัญหาน๊อตล๊อกบอร์ดไม่อยู่ซักตัวขันไปปล่อยไว้ซักพักน๊อตดีดออก ผมเลยสงสัยเคสตัวนี้มันช๊อตหรือเปล่า พูดแล้วเซ็งกำลังโหลดไดเวอร์ใหม่ครับ คงเทส เสาร์-อาทิตย์ วันนี้ไม่ไหวจริงๆ

Last edited by asuji06; 31 Oct 2013, 21:11:35.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                          ผมจะร้องให้ครัชท่านผมนั่งประกอบลงเคส COUGAR ARCHON ตั้งแต่บ่าน 15.00 - 19.30 พอเสร็จเปิดคอมไม่ติด/พอติดภาพไม่ขึ้น ลองทำทุกอย่างที่พอจะทำได้ไล่ไปเรื่อยๆไม่เจอสาเหตุ เมื่อกี้เลยถอดออกมาลอยบอร์ดใหม่เปิดชึ่งเดียวติด แต่เคสนี่มีปัญหาน๊อตล๊อกบอร์ดไม่อยู่ซักตัวขันไปปล่อยไว้ซักพักน๊อตดีดออก ผมเลยสงสัยเคสตัวนี้มันช๊อตหรือเปล่า พูดแล้วเซ็งกำลังโหลดไดเวอร์ใหม่ครับ คงเทส เสาร์-อาทิตย์ วันนี้ไม่ไหวจริงๆ

ก่อนเอาบอร์ดไปวางได้เอาตัวล๊อคน๊อตไปเสียบในรูกลมๆที่ใว้ใส่เมนบอร์ดของเคสรึปล่าวครับ? ผมก็เหมือนท่านนี่แหละใส่เมนบอร์ดลงไปแต่ไม่ได้ใส่ตัวล๊อคน๊อตไปต้องรือเมนบอร์ดออกใส่ตัวล๊อค ชะแว๊ป เข้ากั๊นเข้ากัน

Comment

• Originally posted by pete_so_za View Post
                            ก่อนเอาบอร์ดไปวางได้เอาตัวล๊อคน๊อตไปเสียบในรูกลมๆที่ใว้ใส่เมนบอร์ดของเคสรึปล่าวครับ? ผมก็เหมือนท่านนี่แหละใส่เมนบอร์ดลงไปแต่ไม่ได้ใส่ตัวล๊อคน๊อตไปต้องรือเมนบอร์ดออกใส่ตัวล๊อค ชะแว๊ป เข้ากั๊นเข้ากัน
                            ใส่ครับท่าน แต่น๊อตทองเหลืองมันมีมาให้แค่ 3 ตัว รูที่เหลือมันเป็นนูนๆ+รูเจาะเองครับ เสียดายตังซื้อมา 1490 บาท แถมพอใส่ไปรูหลังเคสไม่ตรงกับกันบอร์ดโก่งอีก เซ็งสุดๆครัชท่าน

Comment

แรมอะไรท่านแรงดีจิงๆ

ท่านใช้ซิ่งเดิมหรือท่าน ไป 3.7 อุณหภูมิเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by arunsri View Post
                                แรมอะไรท่านแรงดีจิงๆ
                                Team Extream lv. 2133 cl9 Chip SS ของท่านบาบาซ่า แรงจริงๆครัชท่านเสียดายผมทำกล่องหาย ไม่รู้หมดประกันหรือเปล่า ยังไม่ได้เทสอะไรตั้งค่าเดิมๆเว้นแรมวื่งตามสเป็ค ไอเดิล 37-42 องศาครับท่าน

อันนี้ลากเพิ่ม 4.0 nb 2200 bus 2133 cl9 Idle Stocksink

Last edited by asuji06; 31 Oct 2013, 22:33:04.

Comment

Working...
                                X