Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ครับ เดียวผมจะลองทำดู แล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

Comment

• ทำไม AMD A6 5400K มันเห็นแค่ Core เดียวอ่ะครับ ใช้กับ Board Biostar (hi-fi) a55s3

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
        ตรวจสอบก่อนครับว่าใช้แรมได้เท่าไหร่

เอาไวต่อดีพี่ 555

Comment

• แทนที่จะกด save รูป BIOS ใส่ USB
          มาถ่ายแสงสะท้อนมองไม่ค่อยออก

เข้าวินโดว์ได้หรือยังน่ะ บัสแรม 2600 เนี่ย

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post
            มี ssd 60g 1ลูก 1tb blue 1 ลูก ย้ายข้อมูลจาก 1tb ไป 2tb docking เปิดดูหนัง หรือเปิดภาพไปเรื่อย ขึ้น memory low ซะงั้น ram 8gb. - -;
            6800k สงสัยคงต้องหาการ์ดจอมาช่วยแล้วละมั่งเนี้ย cf 7750 ได้ไหมคับ
            หรือว่า คอมผมเรื่มผิดปกติแล้ว
            ตั้ง Virtual memory ไว้เท่าไหร่

Comment

• อันนี้สเถียรสุดๆในซื้งเดิม LINX MEM 3000 5 LOOP STOCK SINK TEMP. IDLE 35-40 FULLOAD 65-70

Comment

• http://*****************/pc-mb/GIGAB...2A88XM-HD3/345
                บอร์ดตัวนี้ใส่ ฮาร์ดดิส SATA2 ได้ไหมครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Urchinmo View Post
                  http://*****************/pc-mb/GIGAB...2A88XM-HD3/345
                  บอร์ดตัวนี้ใส่ ฮาร์ดดิส SATA2 ได้ไหมครับ
                  ขอบคุณครับ
                  ใส่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by AlphaZero View Post
                    ตั้ง Virtual memory ไว้เท่าไหร่
                    ไม่ได้ทำอะไรมันเลยมาค่าเดิมๆ แต่รู้สาเหตุแล้วคับ hdd ที่ผมก็อบมาเหมือนจะมีบางไฟล์มีปัญหาลองๆไล่ลบดู ตอนนี้ปกติแล้วคับ แต่ถ้าที่ดีน่าเก็บตังซื้อแรมเพื่มก้ดีนะ อิอิ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                      ใส่ได้ครับ
                      พอดีจะซื้อ
                      A8 5600
                      GIGABYTE GA-F2A88XM-HD3
                      Ram Kingston Hyper-x 4G*2/1600
                      PSU : SilverStone SST-ST60F-ES
                      คงไม่ใส่การ์ดจอเพิ่ม
                      ไม่ทราบว่าจะเล่นเกมส์ Sim3 กับ Left 4 Dead 2

ได้ไหมครับ
                      ขอบคุณมากๆ ครับ
                      Last edited by Urchinmo; 1 Nov 2013, 21:57:36.

Comment

• Originally posted by Urchinmo View Post
                        พอดีจะซื้อ
                        A8 5600
                        Ram Kingston Hyper-x 4G*2/1600
                        PSU : SilverStone SST-ST60F-ES
                        ไม่ทราบว่าจะเล่นเกมส์ Sim3 กับ Left 4 Dead 2

ได้ไหมครับ
                        sim 3 เล่นได้ครับลื่พอควรปรับกลางค่อนต่ำ แต่ผมลากไป 4.2 bus 2133 gpu 1013

Comment

พอดีจะซื้อ
                          A8 5600

ได้ไหมครับ
                          a8-5600k หาซิ้งใหญ่ๆซักตัวครับ ผมใช้อยู่full ผมขึ้น80 จับดูไม่ไหวปิด เลยหา tt contac 29 พึ่งซื้อมาวันนี้ติดให้มัน เปิดทั้งturbo mode full ไม่เกิน60เลยครับ ซิ้งเก่าเดิมๆระบายไม่ทัน bf3 mutiplayer 1440*900 ผมปรับ high fps 25-37 ยังไม่เคยลองลากบัสแรมเลย
                          Last edited by mski03; 2 Nov 2013, 01:51:46.

Comment

• Originally posted by mski03 View Post
                            a8-5600k หาซิ้งใหญ่ๆซักตัวครับ ผมใช้อยู่full ผมขึ้น80 จับดูไม่ไหวปิด เลยหา tt contac 29 พึ่งซื้อมาวันนี้ติดให้มัน เปิดทั้งturbo mode full ไม่เกิน60เลยครับ ซิ้งเก่าเดิมๆระบายไม่ทัน bf3 mutiplayer 1440*900 ผมปรับ high fps 25-37 ยังไม่เคยลองลากบัสแรมเลย
                            ลากเลยสิครับ อิอิ

Comment

• A10 6800K
                              ram gskill sniper bus1600 4*2
                              เพิ่งถอยมาเอง ประกอบแล้ว อุณหภูมิซีพียูขี้นตั้ง 50 C ปกติหรือเปล่าครับ

แล้วบัสแรมลากไปไงช่วยสอนทีครับ มือใหม่อ่ะ
                              Last edited by yaii2511; 2 Nov 2013, 07:27:47.

Comment

• Originally posted by yaii2511 View Post
                                A10 6800K
                                ram gskill sniper bus1600 4*2
                                เพิ่งถอยมาเอง ประกอบแล้ว อุณหภูมิซีพียูขี้นตั้ง 50 C ปกติหรือเปล่าครับ

แล้วบัสแรมลากไปไงช่วยสอนทีครับ มือใหม่อ่ะ
                                cpu ร้อนจิ๊บๆ ไปดู gpu สิครัชท่านเดี๋ยวรู้เลย อย่าให้ร้อนเกิน 70 ไม่งั้นบอร์ดตัดดับเลยนะ ถ้าจะเล่น APU ซื้อซิ้งเพิ่มดีกว่าครัช ไม่งั้นก็ใช้เดิมๆไปก็พอได้อยู่นะ

Comment

Working...
                                X