Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by asuji06 View Post
    เอามาฝากอีกหน่อย กับ 750K 3.4 กับ 4.2 HD7790 บน 3D MARK ล่าสุด

ลองโปรเทส CPU Black Hole V4.2 Final

Comment

• จัดไปท่าน arunsri

Comment

• Originally posted by Nothing View Post
        A8-6600
        GA-F2A75M-HD2
        G.Skill Sniper 4*2 (1866)
        Zalman Z3+
        Hyper212evo
        Seasonic S12II-520W

เซ็ตนี้พอจะเล่นพวก Dota2(high) / the sim2-3 / offline ตระกูล crysis/bf แบบ medium/high ไหวมั๊ยครับ? (ไม่เปิด AA)
        *ต่อสาย hdmi เล่นบนจอ hd tv 1080p นะครับ (งบไม่พอซื้อจอ pc)

แล้ว Hyper212evo มันจะเก็บอาการของ A8 ไหวรึเปล่าครับ อยากได้ full ไม่เกิน 60 อ่ะครับ

พอดีว่าจะไปจัดพรุ่งนี้ ลังเลระหว่าง A8-6600 กับ A10-6800 อยู่ครับช่วยชี้แนะด้วย
        เพิ่งเล่น DOTA2 จบไปเมื่อกี้เกมนึง เลยเอาภาพมาฝาก ซิงค์ 212x ห้องไม่มีแอร์ มีแต่แอกี่
        FPS อยู่ราวๆ 50-60 ผมไม่ได้สังเกตตลอด แต่ว่าไม่มีรู้สึกว่ากระตุกเลย

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          จัดไปท่าน arunsri

แรงจิงแรงจัง ได้ CPU ตัวดีมา ผม 4.1 จอดไปต่อไม่ได้แล้ว
          black hole.jpg

Comment

• ว่าจะพาไปวิ่งที่ 4.5 ครับท่าน เพราะ 4.2 ฮาเลมฟูลโหลด 50-55 เองครับ คิดว่าน่าจะไปต่อไหว

Comment

ว่าจะพาไปวิ่งที่ 4.5 ครับท่าน เพราะ 4.2 ฮาเลมฟูลโหลด 50-55 เองครับ คิดว่าน่าจะไปต่อไหว
              สู้ๆ ขอให้ไปให้ถึง AMD เรา เย็นๆ คล๊อกได้ไกล 5555

Comment

• Originally posted by arunsri View Post
                สู้ๆ ขอให้ไปให้ถึง AMD เรา เย็นๆ คล๊อกได้ไกล 5555

Comment

• เอพียุ เย้นเพราะใส่คอร์มาน้อยล่ะครับ
                  แต่ถ้า อัดคอร์มาเยอะๆๆ จะมีอาการค คล้าย ๆๆ ทิดอินแบบ ว่าฟู่ๆๆๆๆ
                  -----------------------------------------------
                  แพลตฟอร็ม FX มินหน้ามันถึง ยังคงอนุรักษ์ northbridge และอุปกรร์ ที่ควรอยู่บนบอร์ดก็ให้มันอยู่ต่อไป
                  ไม้เน่นกราฟฟิก บนซีพียุ เพราะถ้าย้ายมาหมายถึง pci ex controller โดนย้ายตาม นั่นหมายถึง N bridge หาย
                  คือ วิเคราหื จากประเด้น ต่างๆๆเหล่านี้ผมเชื่อว่า แพลตฟอร็ม มัลติคอร์ ยังคง รุปแบบ บนสถาปัตย์เมนบอร์ด AM กันต่อไปล่ะครับ

แต่ พวกโมบาล์ ต่างๆๆ คงเน้นมาที่ เอพียู แน่นอน แแระหวังว่าเจนต่อไปผมคงได้เห้น 6 คอร์ 6 เทรดในเอพียู ผมเชื่อว่า อนาคตไม่เจนหน้าก็เจนต่อไป
                  ต้องได้เห้นแน่ครับ

Comment

• มีการ์ดเทพ เทสกัยใหญ่เลย ขอโชว์บ้าง ส่งท้ายให้แฟนคลับ APU เข้านอน

Last edited by babaza888; 3 Nov 2013, 00:41:36.

Comment

• เข้าวินได้แว้ว !!! ยอมท่านเทพบาบาซ่าเลย ลากสู้ไม่ไหว

ลุงไมครอน ผมลงวินใหม่ Windows 7 SP1+Patch FX ทำไมคะแนนบางอย่างมันลดลง/บางอย่างเพิ่มขึ้น แบบนี้ปรกติมิครัช

Last edited by asuji06; 3 Nov 2013, 09:17:01.

Comment

เข้าวินได้แว้ว !!! ยอมท่านเทพบาบาซ่าเลย ลากสู้ไม่ไหว

ลุงไมครอน ผมลงวินใหม่ Windows 7 SP1+Patch FX ทำไมคะแนนบางอย่างมันลดลง/บางอย่างเพิ่มขึ้น แบบนี้ปรกติมิครัช

3ดี มาร์คเพิ่มนะครับ
                        เทสต์กับเกมส์ BF3 เป้นหลักครับ จะได้หลักร้อยเฟรมเรททีเดียว ที่ความละเอียดเท่าไหร่แล้วจำไม่ด้ วว่างๆๆ ค่อยมาแปะเทสต์ bf3 กับ FX เจน 1 ให้ดูเป้นการตรวจว่า
                        ระบบเทรด k15 กับชุดคำสั่งพิเศษมันทำงานได้ดีไม้ครับ

เกมส์ กริด2 ใช้คำสั่ง avx เท่าที่ผมทราบ อันนั้นน่าจะเห้นความต่างเสียดายก่อนลงไม่ได้เทสต์เก้บไว้ก่อนเปรียบเทียบว่าถ้าไม่ลง แพต sp1 เกมส์ กริด 2 จะได้เท่าไหร่กัน

Comment

• ขอบคูณครัชลุงไมครอน แต่เล่น BF4 ลื่นหัวทิ่มบ่อเหมียนเดิม

Comment

• มันคืออะไรเหรอฮะ ที่วงกลมเอาไว้

Comment

• ^
                              ^
                              อาจจะเป็นเพราะ CPU-Z ฐานข้อมูลยังไม่ได้อัพเดท เลยยังไม่รู้จักรหัสของเมนบอร์ดตัวนี้มั้งครับ

Comment

• 8.1 เวิคสุดตอนนี้ ลืมๆเรื่อง patch fxได้แล้วจ้า

Comment

Working...
                                X