Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    8.1 เวิคสุดตอนนี้ ลืมๆเรื่อง patch fxได้แล้วจ้า
    แอบสนใจอยู่ว่าจะลองลงอยู่เหมือนกัน
    Last edited by chaiwat38; 3 Nov 2013, 13:16:36.

Comment

• วันนี้เก็บของที่บ้านจัดบ้านใหม่ดันไปเจอของเก่า HD 3870 512MB 256-bit GDDR3 เหอๆ จะเอามาลองใส่กับ a10 6800k แต่ไม่รู้ว่า gpu ของ a10 6800k มันแรงกว่าเป่าคับ

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post

วันนี้เก็บของที่บ้านจัดบ้านใหม่ดันไปเจอของเก่า HD 3870 512MB 256-bit GDDR3 เหอๆ จะเอามาลองใส่กับ a10 6800k แต่ไม่รู้ว่า gpu ของ a10 6800k มันแรงกว่าเป่าคับ
        ลองโลดดดด

Comment

• Originally posted by chaiwat38 View Post

วันนี้เก็บของที่บ้านจัดบ้านใหม่ดันไปเจอของเก่า HD 3870 512MB 256-bit GDDR3 เหอๆ จะเอามาลองใส่กับ a10 6800k แต่ไม่รู้ว่า gpu ของ a10 6800k มันแรงกว่าเป่าคับ
          แรงทิ้งทุ่ง = =

Comment

สเปคนี้เลยแต่เป็นของ pwc ผมเคยลองเทียบกับ 5800 แล้ว
            ปรากฎว่า 5800 แรงกว่ามากมาย

Comment

• Originally posted by dumgtr View Post
              สเปคนี้เลยแต่เป็นของ pwc ผมเคยลองเทียบกับ 5800 แล้ว
              ปรากฎว่า 5800 แรงกว่ามากมาย
              ^
              ^
              ^
              แล้ว 3870 ของผมนี้ มันจะแรงกว่า apu 6800k ไหมคับ ถ้าไม่แรงผมจะได้เก็บเอาไว้ไม่เอามาใส่ แต่ถ้าแรงกว่า(นิดเดียว)ผมก็จะได้ใช้งานมันเพื่มมาสัก 1% ก็ใส่วะ 555

Comment

• ของเทพในอดีต สู้onboard มะได้ซะแล้ว

Comment

^
                  ^
                  ^
                  แล้ว 3870 ของผมนี้ มันจะแรงกว่า apu 6800k ไหมคับ ถ้าไม่แรงผมจะได้เก็บเอาไว้ไม่เอามาใส่ แต่ถ้าแรงกว่า(นิดเดียว)ผมก็จะได้ใช้งานมันเพื่มมาสัก 1% ก็ใส่วะ 555
                  5800 ยังสุ้ไม่ได้ 6800 เหลือไร?

Comment

• APU เมพขิงๆ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                      5800 ยังสุ้ไม่ได้ 6800 เหลือไร?
                      งั้นเก็บเข้าลังเอาไว้อย่างเดิมๆละเนาะ

Comment

• ได้เท่านี้เองครับ เทสกับ 5800 เดิมๆ แรม 8gb@2133

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ
                          พอดีวันนี้เพิ่งไปสอย A8 5600k / บอร์ด Gigabyte F2A88XM-HD3 / Ram Kingston Hyperx 4G*2/1600 / PSU Silverstone 60ES
                          โดยซื้อทางร้าน Jib CPU + Mainboard แล้วให้เขาประกอบให้
                          ส่วนเรื่องลง windows กลับมาลง
                          ปรากฎว่า...
                          1. เปิดเครื่องได้ ลง Window ไม่ได้ เหมือนมันขึ้นว่า storage เป็น USB อะไรนี่ล่ะ (เห็นทางร้านบอกต้องไปเซ็ต Bios ให้เป็น IDE)
                          2. บางทีเปิดเครื่องติด PSU ทำงาน แต่ จอภาพไม่ขึ้นอะไร
                          3. บางทีเปิดเครื่องไม่ติด PSU เงียบ
                          อยากทราบว่า
                          ข้อ 1 มันต้องทำอย่างไร
                          ข้อ 2 มันเกิดจากอะไร ต้องแก้ไขอย่างไร
                          ข้อ 3 ที่ไม่ติดเกิดจาก ปุ่ม เปิด-ปิดคอม หรือว่า psu หรืออื่นๆ
                          รบกวนทีครับ
                          ผมอยู่แถวบางกะปิ
                          Last edited by Urchinmo; 4 Nov 2013, 18:38:28.

Comment

• Originally posted by Urchinmo View Post
                            ขอสอบถามหน่อยครับ
                            พอดีวันนี้เพิ่งไปสอย A8 5600k / บอร์ด Gigabyte F2A88XM-HD3 / Ram Kingston Hyperx 4G*2/1600 / PSU Silverstone 60ES
                            โดยซื้อทางร้าน Jib CPU + Mainboard แล้วให้เขาประกอบให้
                            ปรากฎว่า...
                            1. เปิดเครื่องได้ ลง Window ไม่ได้ เหมือนมันขึ้นว่า storage เป็น USB อะไรนี่ล่ะ (เห็นทางร้านบอกต้องไปเซ็ต Bios ให้เป็น IDE)
                            2. บางทีเปิดเครื่องติด PSU ทำงาน แต่ จอภาพไม่ขึ้นอะไร
                            3. บางทีเปิดเครื่องไม่ติด PSU เงียบ
                            อยากทราบว่า
                            ข้อ 2 มันเกิดจากอะไร ต้องแก้ไขอย่างไร
                            ข้อ 3 ที่ไม่ติดเกิดจาก ปุ่ม เปิด-ปิดคอม หรือว่า psu หรืออื่นๆ
                            รบกวนทีครับ
                            1. ขอข้อความเต็มๆได้ไหมครับ 2. ตอนประกอบที่จิ๊บเสร็จเปิดเครื่องเทสมันติดไหม 3. ถ้าให้ผมเดา เคสช๊อตหรือเปล่า ลองประกอบนอกเคสดูไหมครับ

Comment

• Originally posted by Urchinmo View Post
                              ขอสอบถามหน่อยครับ
                              ปรากฎว่า...
                              อยากทราบว่า
                              รบกวนทีครับ
                              1. ไม่น่าจะเกี่ยวกับให้ไปตั้ง IDE ผมว่าตั้งให้มันเป็น AHCI ดีที่สุดแล้วครับ เดี๋ยวจะมาบ่นปัญหาทีหลังอีก
                              อาจจะเป็นเพราะอาจจะพยายามลงวินโดว์ในโหมด UEFI หรือเปล่า ไม่แน่ใจนะครับ
                              2. + 3. ต้องมีข้อมูลมากกว่านี้ครับ จะว่าไปผมยังไม่ค่อยเข้าใจปัญหาตั้งแต่ปัญหาที่ 1 แล้ว

Comment

• อยากสอบถามหน่อยอะครับ พอดีผมได้บอร์ดมาจากคนในบอร์ดแล้วเปิดไม่ติด(ลืมบอกว่าเค้าเอาไป OC. แต่ตอนขายเค้าไม่บอกแต่มาบอกตอนพังแล้ว)พอเอาไปเคลมมาแล้วก็เปิดไปซักพักแล้วค้างแบบจอมืดไปเลย พอดีต้องการใช้ด่วนแต่ไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดเพราะมีโปรแกรมบางตัวที่ต้องใช้งานเลยไม่อยากลงวินโดว์ใหม่อะครับอยากสอบถามพี่ว่าเคยเจออาการแบบนี้ไหม (MB ASrock FM2A75M ITX)
                                1.เปิดแล้วค้างเอง เครื่องติดทำงานคาอยู่แต่จอมืดไปเลยบังคับไม่ได้กดNumlockไม่ได้
                                2.พอลองปักการ์ดจอ ใช้งานได้นานขึ้นหน่อย แล้วก็เป็นอาการเหมือนข้อหนึ่ง
                                3.PSU ก็ลองเปลี่ยนดูแล้วอะนะครับก็ไม่มีผล
                                4.ลองเอาHDDออกมันก็น็อคในBiosเลย
                                สอบถามว่าเคยเจออาการแบบนี้ในเคส ITX ที่เคยเล่นไหมครับพอมีทางแก้ไหม ผมคิดว่าบอร์ดนี้มันคงสุดทางเยียวยาแล้วเพราะทางSynexเองก็แค่อัพBiosมาให้ใหม่มันคงไม่เช็คอะไรอย่างอื่นเอาไปเคลมเด๋วก็คงกลับมาตัวเดิม
                                CPU: A8 5600K
                                Ram: Kingston 4 GB(2X2)
                                MB: ASrock FM2A75M ITX
                                VGA : onboard
                                PSU : Raidmax 550 Full
                                OS. : Windows 7 32Bit
                                Last edited by taleng2g2; 4 Nov 2013, 21:30:33.

Comment

Working...
                                X